Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

సహోదరులారా, ఆ కాలములనుగూర్చియు ఆ సమయములనుగూర్చియు మీకు వ్రాయనక్కరలేదు.

 

4 వ అధ్యాయం విశ్వాసి యొక్క శుభ నిరీక్షణ, సంఘము కొనిపోవుటను గూర్చిన వివరణను ఇచ్చింది. ఈ అధ్యాయం ఇశ్రాయేలు మరియు అన్యజనులతో వ్యవహరించే ప్రభువు యొక్క రాకడ దినమును గురించి తీవ్రంగా హెచ్చరిస్తుంది (5: 1-11).

మొదటి మూడు వచ్చానములు రాబోయే ప్రభువు దినం గురించి హెచ్చరిస్తాయి.

సహోదరులారా, ఆ కాలములనుగూర్చియు ఆ సమయములనుగూర్చియు,

పాల్ ఇప్పుడు దేవుని ప్రవచనాత్మక ప్రణాళికను విస్తరిస్తాడు. అతను సంఘము కొనిపోబడుట  నుండి సంఘము కొనిపోబడు తరువాత సమయం – ప్రభువు ఆగమన దినం గురించి వివారిస్తున్నాడు.

“సమయములు” అనే గ్రీకు పదం నుండి “క్రోనాలజీ” అనే ఆంగ్ల పదం మనకు లభిస్తుంది. “కాలములు” అనేది సంఘటనల వారసత్వాన్ని, సంఘటనల కాలక్రమాన్ని సూచిస్తుంది. ఈ పదం మరియు “సమయములు” పంపిణీలను సూచిస్తాయి. 

“కాలములు” అనే పదం ప్రతిక్రియ మరియు మిలీనియం యొక్క “సంఘటనలను” సూచిస్తుంది. “సమయములు” అనే పదం పరిమాణాన్ని సూచిస్తుంది, అయితే “కాలములు” నాణ్యతను కలిగి ఉంటాయి. ఈ విధంగా, పౌలు రాప్చర్ తరువాత ముగింపు సమయ సంఘటనలతో వ్యవహరిస్తాడు. రాప్చర్ తరువాత రెండు రకాల “కాలములు” ఉన్నాయి – మహాశ్రమలు  మరియు వేయేండ్ల పాలన . ఇవి ప్రభువు దినం యొక్క భిన్నమైన మరియు ప్రత్యేకమైన లక్షణాలు.

ఇవన్నీ రాప్చరుకు వ్యతిరేకం, ఇది సంకేతరహిత కాలాతీత సంఘటన. రప్చర్ ఏ క్షణంలోనైనా, కనురెప్ప పాటులో జరగవచ్చు (1 కొరింథీయులు 15: 51-52). ” ఆ కాలములు సమయములు ” భూమికి సంబంధించినవి (దానియేలు 2:21; 7:12; ప్రసంగి 3: 1). ఏదేమైనా రాప్చర్ సంఘమును  పూర్తిగా పరకలోకములో అద్భుతమైన దృశ్యాలకు భూమిని ఏర్పరుస్తుంది.

“దేవుని యేర్పాటు” అనేది ప్రధానంగా కాల వ్యవధి కాదు, కానీ జీవన విధానం. ఇది దేవుని ఆర్థిక వ్యవస్థ. దేవుడు ఇజ్రాయెల్‌తో చట్ట వ్యవస్థ ద్వారా వ్యవహరించాడు ఎందుకంటే అది జాతీయ వ్యవస్థ. దేవుడు సంఘముతో పూర్తిగా భిన్నమైన రీతిలో వ్యవహరిస్తాడు ఎందుకంటే సంఘము ఒక జీవి, ఇజ్రాయెల్ లాంటి వ్యవస్థ కాదు.

సంఘములోని ప్రతి విశ్వాసికి పరిశుద్ధాత్మ యొక్క ఉనికి ఉంది. పాత నిబంధన కాలములో, దావీదు వంటి కొంతమంది ప్రత్యేక వ్యక్తులు మాత్రమే నివాసస్థానం యొక్క అధికారాన్ని కలిగి ఉన్నారు మరియు అతని జీవితంలో కొంతకాలం మాత్రమే ఉన్నారు. అందుకే ఆయన, “నీ పరిశుద్ధాత్మను నా నుండి తీసివేయకుము (కీర్తన 51:11)” అని ప్రార్థించాడు.

ఇజ్రాయెల్ మరియు సంఘము మధ్య వ్యత్యాసం చాలా ముఖ్యం ఎందుకంటే దైవిక జీవితాన్ని గడపడానికి భారీ వ్యత్యాసం ఉంది. సంఘములో, ప్రతి విశ్వాసి యాజకుడు, కాబట్టి, అతనికి లేదా ఆమెకు యాజకుడు అవసరం లేదు. మన స్వంత అర్పణలను ప్రభువుకు అర్పించే హక్కు మనకు ఉంది. మనము మధ్యవర్తి ద్వారా వెళ్ళవలసిన అవసరం లేదు. దేవుని ముందు నిలబడటానికి క్రీస్తు సంపాదించిన సంఘమునకు హక్కు ఉంది. మనకు దేవుని కుమారునితో శాశ్వతమైన సంబంధం ఉంది.

గూర్చియు

” గూర్చియు” అనే పదాలు పౌలు ఇప్పుడు క్రొత్త అంశానికి మారినట్లు చూపించే సంకేతం. ఈ పదాలు కొత్త ఆలోచన రేఖకు వెళ్ళడానికి అతని సాధారణ సూత్రం (4: 9,13; 1 కొరింథీయులు 7: 1; 8: 1; 12: 1; 16: 1). 4 వ అధ్యాయంలో, పౌలు రాప్చర్ గురించి చర్చిస్తాడు, కానీ ఈ అధ్యాయంలో, అతను ప్రభువు రాకడ దినం వైపు తిరుగుతాడు, ఇది రాప్చర్ తర్వాత వెంటనే వస్తుంది.

స్పష్టంగా, తిమోతి, థెస్సలొనికా సందర్శన నుండి తన నివేదికలో, క్రొత్త సంఘమునకు ప్రభువు దినం గురించి మరింత స్పష్టత అవసరమని పౌలుకు సూచించాడు. ప్రభువు యేసు సంఘమును  పరలోకమునకు కొనిపోవడానికి వచ్చిన తరువాత ప్రభువు దినం తదుపరి ప్రవచనాత్మక సంఘటన.

ప్రభువు దినము 1007 సంవత్సరాల కాలం. ఈ యుగం యొక్క మొదటి భాగం ఏడు సంవత్సరాల కాలానికి ప్రపంచంపై తీర్పు. ప్రతిక్రియలో, దేవుడు గర్వించదగిన అన్యజనులను మరియు మతభ్రష్టులైన యూదులను తీర్పు తీర్చుతాడు. ఏదేమైనా, ఆయన నమ్మకమైన యూదు శేషాలను మరియు ఆయనపై నమ్మకం ఉంచిన అన్యజనులను బట్వాడా చేస్తాడు. ఈ ఏడు సంవత్సరాల తరువాత, యేసు భూమిపై వెయ్యి సంవత్సరాలు పరిపాలన చేస్తాడు, అబ్రహమిక్ మరియు డేవిడ్ ఒడంబడికలను నెరవేరుస్తాడు (ఆదికాండము 15-18; 2 సమూయేలు 7).

మీకు వ్రాయనక్కరలేదు

ఈ ఉపదేశాన్ని వ్రాయడానికి ఒక సంవత్సరం ముందు సంఘమును స్థాపించినప్పుడు పౌలు గతంలో థెస్సలొనీకయులకు ప్రభువు దినం గురించి నేర్పించాడు, అందువల్ల వారికి ఆ సిద్ధాంతంపై బోధన అవసరం లేదు. అయితే, రాప్చర్ పై వారికి బోధన అవసరం.

సూత్రం:

ప్రవచనాత్మక సత్యాన్ని తెలుసుకోవడం ద్వారా మన జీవిత స్వభావాన్ని మార్చాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు.

అన్వయము :

రాప్చర్ ఎప్పుడు జరుగుతుందో మన డే-టైమర్ (అపొస్తలుల కార్యములు 1: 6-8) లో ప్రదక్షిణ చేయడానికి దేవుడు మనకు తేదీ ఇవ్వడు. అతను ఏ రోజునైనా తిరిగి వస్తాడని ఊహించి మనం జీవించాలని ఆయన కోరుకుంటాడు. అతను రాకముందే ఎటువంటి సంకేతం నెరవేర్చాల్సిన అవసరం లేదు. అతను ఏ క్షణంలోనైనా రావచ్చు. ఆయన ఆసన్న రాక వెలుగులో జీవించడం మన ఆధ్యాత్మికతను పదునుపెడుతుంది.

ప్రవచనం యొక్క ఉద్దేశ్యం ఓదార్చడం (4:18), మెరుగుపరచడం, పవిత్రతను ప్రోత్సహించడం మరియు ఆశను ఇవ్వడం. ప్రవచనము  అర్థం కాని క్రైస్తవులు అస్థిరంగా ఉన్నారు. సాతాను యొక్క నకిలీ ప్రణాళిక వారికి అర్థం కాలేదు. అందువల్ల, వారు అపవాది యొక్క ప్రణాళికను దేవుని ప్రణాళిక నుండి బేధమును  కనుగొనలేరు. ఈ క్రైస్తవులు గ్లోబలిజం మరియు ఒక ప్రపంచ ప్రభుత్వంలోకి ప్రవేశిస్తారు.

ప్రవచనము క్రైస్తవులను క్రైస్తవేతరుల నుండి వేరు చేస్తుంది. మనము వేరే ప్రయోజనం కోసం మరియు వేరే నిరీక్షణతో జీవిస్తున్నాము. వెలుగు కుమారుల పాత్ర ప్రభువు రాబోయే అంధకార దినానికి పూర్తి భిన్నంగా ఉంటుంది (5: 1-11).

Share