Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

సహోదరులారా, మేము మీకు బోధించునది ఏమనగా –అక్రమముగా నడుచుకొనువారికి బుద్ధిచెప్పుడి, ధైర్యము చెడినవారిని దైర్యపరచుడి, బలహీనులకు ఊత నియ్యుడి, అందరియెడల దీర్ఘ శాంతముగలవారై యుండుడి.

 

అక్రమముగా నడుచుకొనువారికి బుద్ధిచెప్పుడి,

మరలా, పౌలు ” బుద్ధిచెప్పుడి ” అనే పదాన్ని మనస్సులో ఉంచడానికి, ఉపదేశించడానికి ఉపయోగిస్తాడు. అతను ” అక్రమముగా నడుచుకొనువారికి ” హెచ్చరిక జారీ చేస్తాడు.

“అక్రమము” అనే పదం క్రమంగా ఉండకూడదని సూచిస్తుంది. లౌకిక గ్రీకు ఈ పదాన్ని మిలిటరీలో ర్యాంక్, అసంబద్ధమైన వ్యక్తి కోసం ఉపయోగించాడు. కొంతమంది సంఘ సభ్యులు థెస్సలొనికాలో ర్యాంకును కొనసాగించలేదు. నాయకత్వ హోదా ఉంది మరియు ఈ విశ్వాసులు ఆ హోదాను గౌరవించలేదు. వారు అసంబద్ధమైన స్ఫూర్తిని కలిగి ఉన్నారు మరియు క్రింది నాయకుల క్రమశిక్షణ గురించి కొంచెం తెలుసు. కొంతమంది క్రైస్తవులు స్థానిక సంఘములో చట్టవిరుద్ధముగా జీవిస్తారు.

స్థానిక సంఘములో క్రమరహితంగా వ్యవహరించడం తప్పు కాబట్టి స్థానిక సంఘములోని నాయకులు సంఘములో ఐక్యతకు భంగం కలిగించే వ్యక్తులకు తప్పక ఉపదేశిస్తారు. కొంతమంది థెస్సలొనీకయులు వారి నాయకత్వాన్ని గౌరవించలేదని సందర్భం సూచిస్తుంది (5: 11-12). సంఘము యొక్క దృష్టి మరియు లక్ష్యాలతో వారు దశలవారీగా ఉన్నారు.

సూత్రం:

సంఘపు నాయకులపై తిరుగుబాటు చేసేవారికి ఉపదేశించడం పరిపక్వతగల వారి యొక్క బాధ్యత.

అన్వయము:

సమాజంలో ర్యాంకును విచ్ఛిన్నం చేసే వారిని మనం హెచ్చరించాలి. నాయకత్వం స్థానిక సంఘము యొక్క దిశ మరియు దృష్టితో దశలవారీగా ప్రజలతో వ్యవహరించాలి. వ్యక్తిగత సంఘపు సభ్యులు దీన్ని చేయడంలో వారి నాయకత్వానికి మద్దతు ఇవ్వాలి. మంచి సంఘ సభ్యుడు అతని లేదా ఆమె నాయకత్వాన్ని అనుసరిస్తాడు. దశలో ఉన్న వ్యక్తి మాత్రమే ఇతరులకు వేగాన్ని సెట్ చేయగలడు!

కొంతమంది ఇతరుల నుండి దిద్దుబాటు కోసం ఇంకా నిలబడరు. వారిపై ఏదైనా అధికారాన్ని వారు తిరస్కరించారు. స్థానిక సంఘములో దేవుడు ఇచ్చిన అధికారాన్ని మినహాయించటానికి వారు విశ్వాసి యొక్క అర్చకత్వాన్ని నొక్కి చెబుతారు. ఈ ప్రజలు స్థానిక సంఘ నాయకులతో ర్యాంకును విచ్ఛిన్నం చేస్తే, మనము వారి నుండి మమ్మల్ని ఉపసంహరించుకోవాలి.

“సహోదరులారా, మావలన పొందిన బోధన ప్రకారముకాక అక్రమముగా నడుచుకొను ప్రతి సహోదరుని యొద్దనుండి తొలగిపోవలెనని మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు పేరట మీకు ఆజ్ఞాపించుచున్నాము. ఏలాగు మమ్మును పోలి నడుచుకొనవలెనో మీకే తెలియును. మేము మీమధ్యను అక్రమముగా నడుచుకొనలేదు … ”(2 థెస్సలొనీకయులు 3: 6-7).

సంఘ నాయకులు ఇతర వ్యక్తుల వ్యాపారంలో గాసిప్ మరియు జోక్యం చేసుకునే వారితో వ్యవహరించకపోతే, ఆ చర్చిలో ఇబ్బంది ఉంటుంది. వారు హెచ్చరికను దయగా తీసుకోకపోతే అది ముఖ్యం. వారు దశలవారీగా ఉన్నారు మరియు ఇతరులు దాని గురించి ఏమనుకుంటున్నారో వారు తక్కువ శ్రద్ధ వహిస్తారు. నిర్లిప్తత వారితో అడుగులు వేస్తుందని వారు ఆశిస్తున్నారు. వారు జట్టు ఆటగాళ్ళు కాదు. “నేను చెప్పేది నిజం మరియు మిగతా అందరూ తప్పు” అనే ఆలోచన వారికి ఉంది. స్థానిక సంఘముతో తిరిగి అడుగు పెట్టడం ఒక వినయపూర్వకమైన అనుభవం. దీని అర్థం మనం తప్పు చేశామని అంగీకరించాలి.

కవాతులో దశలవారీగా ఉన్న వ్యక్తిని గుర్తించడం సులభం. ఆ వ్యక్తి మిగతా వారందరూ దశలవారీగా ఉన్నారని అనుకోవాలనుకుంటున్నారు. ఆక్రమముగా నడచుచు, మానవ అధికారాన్ని అంగీకరించని వారు సాధారణంగా వారి జీవితంలో దేవుని అధికారం కలిగి ఉండరు. ఇతరులకన్నా వారికి బాగా తెలుసు. వారు తమను తాము శాసించినందున వారిని ఎవరూ పాలించటానికి అనుమతించరు. ఈ వ్యక్తులు ఒక హెచ్చరికను ఇస్తున్నారు.

Share