Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

రాత్రి వేళ దొంగ ఏలాగు వచ్చునో ఆలాగే ప్రభువు దినము వచ్చునని మీకు బాగుగా తెలియును.

 

ఎవరో థెస్సలొనీకయులకు వారు అలాంటి హింసను అనుభవించినందున వారు మహాశ్రమలో ఉన్నారని చెప్పారు. ఈ విషయాన్ని స్పష్టం చేయడానికి పాల్ 5 వ అధ్యాయాన్ని వ్రాస్తాడు.

రాత్రి వేళ

ప్రజలు నిద్రిస్తున్నప్పుడు దొంగ వస్తాడు. ఈ రోజు ఆ సమయంలో నివసిస్తున్న వారికి ఆశ్చర్యం మరియు ఆకస్మికంగా ఉంటుంది. క్రొత్త నిబంధన రాప్చర్ మరియు ప్రభువు రాకడ దినము రెండింటినీ ఆకస్మిక రాకలుగా వర్ణిస్తుంది.

1007 సంవత్సరాల ఈ కాలంలో ప్రభువు దినములో ఏమి జరుగుతుందో పౌలు తనను తాను పట్టించుకోడు. అతని ఏకైక ఆసక్తి అది ఎలా ప్రారంభమవుతుంది అనేది మాత్రమే. అందుకే అతను ఈ కాలాన్ని రాత్రి దొంగ మాదిరిగానే ఉందును అని సూచిస్తాడు. ఇది వచ్చే విధానం చాలా ముఖ్యం, దాని రాబోయే విధానం అది ఏ విధమైన రోజు అని నిర్ణయిస్తుంది. అది వచ్చిన మార్గం సంఘమునకు ఏదైనా సంబంధం ఉందని చెబుతుంది.

దొంగ ఏలాగు వచ్చునో

క్రొత్త నిబంధన ప్రభువు ఒక దొంగగా రావడాన్ని సూచించిన ప్రతిసారీ, ఇది ప్రభువు రాకడ దినము లేదా రెండవ రాకడను సూచిస్తుంది, రాప్చర్ కాదు. తాను వస్తున్నానని ఆహ్వానాన్ని పంపని దొంగ లాగా ప్రభువు దినం వస్తుంది. “రేపు తెల్లవారుజామున 2:00 గంటలకు ఒక దొంగ వస్తున్నాడని నాకు అర్థమైంది. మనము సిద్ధం చేసుకోవడం మంచిది ” అని మనము చెప్పము. ఒక దొంగ బ్రూట్ ఫోర్స్ ద్వారా తనకు కావలసినదాన్ని బహిరంగంగా తీసుకుంటాడు. ఒక దొంగ రహస్యంగా లేదా మోసం ద్వారా దొంగిలిస్తాడు. దొంగ తన ప్రణాళికను బహిరంగంగా ప్రకటించడు. తన బాధితుడు పూర్తిగా సిద్ధపడనప్పుడు అతను అనుకోకుండా వస్తాడు. పాల్ అనూహ్యమైనవారికి షాక్ ఇస్తాడు.

ఆలాగే ప్రభువు దినము వచ్చునని

ప్రభువు దినము ఏడు సంవత్సరాల ప్రతిక్రియ కాలం మరియు మిలీనియం [1000 సంవత్సరాలు] రెండింటినీ సూచిస్తుంది; ప్రభువు దినము 1007 సంవత్సరాలు. ప్రభువు సార్వభౌమత్వంతో మరియు ప్రత్యక్షంగా మనిషి వ్యవహారాల్లో జోక్యం చేసుకునే సమయం ఇది. పాత నిబంధన ప్రవక్తలు ఈ రోజు వివరించారు (యెషయా 13: 9-11; యోవేలు 2: 28-32; జెఫన్యా 1: 14-18; 3: 14-15). రాప్చర్ తర్వాత ఈ సమయం ప్రారంభమవుతుంది.

ప్రభువు దినము రాప్చర్ తర్వాత వెంటనే రాదు, కానీ ఇది దేవుని ప్రవచనాత్మక ప్రణాళికలో తదుపరి సంఘటనగా అనుసరిస్తుంది. ప్రభువు దినము రాప్చర్ తరువాత సంభవిస్తుందని మనకు తెలుసు, ఎందుకంటే, వరుసగా 5 వ అధ్యాయం 4 వ అధ్యాయాన్ని అనుసరిస్తుంది.

మీకు బాగుగా తెలియును

ప్రభువు దినం రాత్రి దొంగవలె వస్తుందని థెస్సలొనీకయులకు “బాగుగా” తెలుసు. పౌలు పాత నిబంధన యొక్క ఖచ్చితమైన బోధన నుండి వారు ప్రభువు దినం గురించి జ్ఞానాన్ని పొందారని “బాగుగా” అనే పదం సూచిస్తుంది. పాత నిబంధన యొక్క వివరణలో పౌలు జాగ్రత్తగా ఉన్నాడు. “బాగుగా” యొక్క మూలం అంటే సూచించబడినది. పౌలు బైబిలును కచ్చితంగా, సూటిగా, వివరించాడు. అతను బైబిల్ చదివినప్పుడు వివరాలపై చాలా శ్రద్ధ పెట్టాడు. అతను వాక్యము విషయానికి వస్తే నిబంధనలు మరియు వివరాల ప్రమాణాలకు ఖచ్చితంగా అనుగుణంగా ఉన్నాడు. పౌలు బైబిలును ఖచ్చితంగా బోధించినందున, థెస్సలొనీకయులు దీనిని “బాగుగా,” లేదా మంచిగా, ఖచ్చితంగా అర్థం చేసుకున్నారు.

సూత్రం:

సంఘము శ్రమలకాలంలో ప్రవేశించదు.

అప్లికేషన్:

ప్రభువు దినపు రాక రాప్చర్ నుండి చాలా భిన్నంగా ఉంటుంది. ప్రభువు దినములో, శత్రువు, తెలియని దొంగవలె నాశనం చేయడానికి వస్తాడు. రాప్చర్లో, ప్రభువు స్వయంగా సంఘమును కొనిపోవడానికి వస్తాడు.

దొంగ పిలుపు ద్వారా ఎవ్వరూ లాభపడరు. నష్టం మరియు దుఃఖం మాత్రమే ఉంటుంది. ప్రభువైన యేసు దోపిడీ దొంగగా నిజమైన విశ్వాసి వద్దకు వస్తాడు అనే భావనకు బైబిల్ పూర్తిగా విరుద్ధంగా ఉంది (5: 4). రాప్చర్ శాశ్వతమైన లాభం, నష్టం కాదు. ఏదేమైనా, ప్రభువు దినం వచ్చినప్పుడు, అవిశ్వాసులు ప్రియమైన వాటిని కోల్పోతారు. వారి భౌతిక లాభాలన్నీ పోతాయి (ప్రకటన 17,18).

Share