Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

సమాధానకర్తయగు దేవుడే మిమ్మును సంపూర్ణముగా పరిశుద్ధపరచును గాక. మీ ఆత్మయు, జీవమును శరీరమును మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు రాకడయందు నిందా రహితముగాను, సంపూర్ణముగాను ఉండునట్లు కాపాడబడును గాక.

 

మిమ్మును సంపూర్ణముగా పరిశుద్ధపరచును గాక;

దేవుడు మిమ్మును “సంపూర్ణముగా” పరిశుద్ధపరచును, మీ యొక్క ప్రతి భాగానికి, మీ యొక్క మూడు ముఖ్యమైన భాగాలకు మనలను  పరిశుద్ధపరచును. దేవుడు తన పవిత్ర ప్రభావము నుండి తప్పించుకోకుండా, మనలను పరిశుద్ధపరచును. మన పాప సామర్థ్యం నుండి మనలను విడిపించినప్పుడు ఆయన మనలను పరిమాణాత్మకంగా, గుణాత్మకంగా మరియు అంతిమముగా పవిత్రం చేస్తాడు. దేవుడు కాండం నుండి దృఢముగా, ఎప్పటికప్పుడు శాశ్వతత్వానికి పవిత్రం చేస్తాడు. 

యేసు మనలను “సంపూర్తిగా” రక్షిస్తాడు (హెబ్రీయులు 7:25). మనము పూర్తి చేసినదానిని నమ్ముతాము మరియు క్రీస్తు యొక్క అసంపూర్ణమైన పనిని నమ్ముతాము. యేసు సిలువపై మనకోసం ఒక పని చేసాడు మరియు ఆయన మన కోసం పరలోకంలో ఒక పని చేస్తున్నాడు. ఆయన ప్రతిరోజూ మనలను రక్షించుచున్నాడు. ఆయన రక్షించబడిన వ్యక్తులను రక్షించు పనిలో ఉన్నాడు.

” ఏలయనగా శత్రువులమై యుండగా, ఆయన కుమారుని మరణముద్వారా మనము దేవునితో సమాధానపరచబడినయెడల సమాధానపరచబడినవారమై, ఆయన జీవించుటచేత మరి నిశ్చయముగా రక్షింపబడుదుము. ” (రోమా 5:10).

” ఈయన తనద్వారా దేవునియొద్దకు వచ్చువారి పక్షమున, విజ్ఞాపనము చేయుటకు నిరంతరము జీవించుచున్నాడు గనుక వారిని సంపూర్ణముగా రక్షించుటకు శక్తిమంతుడై యున్నాడు. ” (హెబ్రీయులు 7:25).

మనకు “గొప్ప ప్రధాన యాజకుడు” ఉన్నారు (హెబ్రీయులు 4:14). మనము ఒకదాన్ని పొందడానికి ప్రయత్నించడం లేదు. యేసు అక్కడ మన వ్యవహారాలను చూసుకుంటున్నాడు.

“నా చిన్నపిల్లలారా, మీరు పాపము చేయకుండుటకై యీ సంగతులను మీకు వ్రాయుచున్నాను. ఎవ డైనను పాపము చేసినయెడల నీతిమంతుడైన యేసుక్రీస్తు అను ఉత్తరవాది తండ్రియొద్ద మనకున్నాడు. ఆయనే మన పాపములకు శాంతికరమై యున్నాడు; మన పాపములకు మాత్రమేకాదు. సర్వలోకమునకును శాంతికరమై యున్నాడు.”(1 యోహాను 2: 1-2).

“ప్రధాన యాజకునిగా” యేసు మనకోసం న్యాయవాదిగా వాదించాడు. అతను వ్యక్తిగతంగా మనకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తాడు మరియు అతని రక్తం విషయంలో వాదించాడు.

మీ ఆత్మయు, జీవమును శరీరమును

“సమస్తమును” అనే పదానికి ప్రతి భాగంలో పూర్తి, సంపూర్ణ అని అర్థం. ఇది సమగ్రత, సంపూర్ణ, చెక్కుచెదరకుండా, నిందలేనిదిగా సూచించే గుణాత్మక పదం. ప్రభువు మన భాగాలలో, మొత్తంగా అస్తిత్వంలో మనలను సంపూర్తి చేయగలడు. మన “మిగిలిపోయినవి” లేదా “అవాంఛిత వస్తువులను” పొందటానికి దేవుడు ఆసక్తి చూపడు.  

ఈ ప్రకరణములో విశ్వాసులను పౌలు మూడు భాగాలుగా వర్ణించాడు. “ఆత్మ” అనేది దేవునితో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది. ఈ ఆధ్యాత్మిక కోణం మనల్ని దేవునితో సన్నిహితంగా ఉంచుతుంది. దేవుడు “ఆత్మ” ని రక్షిస్తాడు అని బైబిల్ ఎప్పుడూ చెప్పదు, ఆత్మ మాత్రమే రక్షించబడుతుంది.

“జీవము” వ్యక్తి, మనిషి యొక్క మనస్తత్వము. ఇది మనిషి యొక్క మనస్సు, భావోద్వేగాలు మరియు సంకల్పం, వ్యక్తిత్వ స్థానం (లూకా 1: 46,47; హెబ్రీయులు 4:12).

“శరీరం” అనేది మనిషి యొక్క భౌతిక భాగం; ఇది మనిషి యొక్క అపరిపక్వ భాగాన్ని, ఆత్మ మరియు జీవమును కలిగి ఉంటుంది.

మన ఆధ్యాత్మిక ఉనికిలో ఏ భాగం మన జీవితాలపై దేవుని ప్రభావం నుండి తప్పించుకోలేదు. మన ఉనికిలోని మూడు అంశాలలో ప్రతిదాన్ని దేవుడు పవిత్రం చేయాలి. అప్పుడు, మనము చెడు యొక్క ప్రతి వర్గానికి దూరంగా ఉంటాము.

మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు తన రాకడ వరకు మనలో తన కార్యము కొనసాగించును.

“… మీలో ఈ సత్‌క్రియ నారంభించినవాడు యేసుక్రీస్తు దినమువరకు దానిని కొనసాగించునని రూఢిగా నమ్ముచున్నాను.…” (ఫిలిప్పీయులు 1: 6).

మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు రాకడయందు.

క్రీస్తు రాకడలో కూడా ఎవరూ మనపై నిందారోపణ చేయలేరు.

ఇది కేవలం క్రీస్తు రాకను “వరకు” కాదు, ఆయన “రాకడయందు” అని ఉంది. యేసు వచ్చినప్పుడు, ఎవరూ మన వైపు వేలు చూపరు. పవిత్రత జీవిత పరీక్షలు మరియు ప్రలోభాల పరీక్షగా నిలబడడమే కాక, క్రీస్తు వచ్చినప్పుడు శాశ్వతమైన, నిజమైన ఉనికిని కలిగి ఉంటుంది.

నిందా రహితముగాను, సంపూర్ణముగాను ఉండునట్లు కాపాడబడును గాక.

“కాపాడబడును గాక” అనే పదానికి అర్థం చేసుకోవడం, ఉంచడం. ప్రభువు మన మొత్తం ఆత్మ, జీవము  మరియు శరీరాన్ని, సంపూర్ణ వ్యక్తిని చూస్తాడు. దేవుడు మన నిర్దోషిత్వాన్ని క్రీస్తు రాకతో సహా కాపాడుతాడు. మమ్మల్ని రక్షించేవాడు ఆయనే.

” మన ప్రభువగు యేసుక్రీస్తు తండ్రియైన దేవుడు స్తుతింపబడునుగాక. మృతులలోనుండి యేసుక్రీస్తు తిరిగి లేచుటవలన జీవముతోకూడిన నిరీక్షణ మనకు కలుగునట్లు, అనగా అక్షయమైనదియు, నిర్మలమైనదియు, వాడ బారనిదియునైన స్వాస్థ్యము మనకు కలుగునట్లు, ఆయన తన విశేష కనికరముచొప్పున మనలను మరల జన్మింప జేసెను. కడవరి కాలమందు బయలుపరచబడుటకు సిద్ధముగానున్న రక్షణ మీకు కలుగునట్లు, విశ్వాసముద్వారా దేవుని శక్తిచేత కాపాడబడు మీకొరకు, ఆ స్వాస్థ్యము పరలోకమందు భద్రపరచబడియున్నది”(1 పేతురు 1: 3-5).

“నిందా రహితమైన” వ్యక్తిపై  ఎవరూ అభియోగాలు మోపలేరు. మనపై ఎవ్వరూ మార్పు చేయలేని విధంగా ప్రభువు మనలను కాపాడుతాడు. ఈ కోణంలో క్రైస్తవుడు తప్పు లేకుండా, నిర్దోషి.

సూత్రం:

దేవుడు మనలను మూడు స్థాయిలలో పరిశుద్ధపరచును.

అన్వయము:

దేవునికి ధన్యవాదాలు, క్రీస్తు వ్యక్తిత్వము మరియు పనిలో ఆయన మనలను సంపూర్ణంగా రక్షించాడు.

పవిత్రీకరణకు మూడు రకాలు లేదా సమయాలు ఉన్నాయి:

స్థానం – మనం శరీరానికి సంబంధించినదా, ఆధ్యాత్మికం అయినా మన పాపములను క్షమించమని క్రీస్తు మరణాన్ని విశ్వసించినప్పుడు యేసు దేవుని ముందు ఉంచిన అదే స్థితిని కలిగి ఉంటాము. ఇది దేవుని దృష్టిలో పరిపూర్ణ పవిత్రీకరణ, మన అనుభవంలో కాదు (4: 3,4,7).

ప్రగతిశీల – మన జీవితాలలో పరిశుద్ధాత్మ యొక్క పనికి మనం లొంగిపోతున్నప్పుడు ప్రభువైన యేసులాగా మనం అవుతాము (యోహాను 17:17; 2 కొరింథీయులకు 3:18; ఎఫెసీయులకు 5:26). ఇది సాపేక్ష పవిత్రీకరణ.

శాశ్వతమైనది – చివరికి మనం నిత్య స్థితిలో పాప సామర్థ్యం లేకుండా ప్రభువైన యేసులాగే ఉంటాము (రోమా ​​8: 29,30). మనకు మరలా పాపం చేసే సామర్థ్యం ఉండదు.

సిలువపై తన కుమారుడి మరణంపై నమ్మినప్పుడు దేవుడు మనలను తన పరలోకమునకు అంగీకరించే ఏకైక మార్గం.

మన ప్రగతిశీల పవిత్రీకరణ విషయానికి వస్తే, మన దృష్టిని పొందడానికి దేవుడు మనల్ని క్రమశిక్షణ చేయవలసి ఉంటుంది. మన అనుభవానికి దేవుని వాక్య సూత్రాలను మరింత ఎక్కువగా వర్తింపజేయడానికి మనం ఆత్మకు ఎంత ఎక్కువ కట్టుబడి ఉంటామో, మనం కాలక్రమేణా ప్రభువైన యేసు లాగా అవుతాము.

ఒక రోజు, దేవుడు మనలను సంపూర్తిగా, పరిశుద్ధపరచును. దేవుడు నిత్యత్వములో మనలను సంపూర్ణంగా పరిశుద్ధపరచును. దేవుని విషయానికొస్తే, మన శాశ్వతమైన పవిత్రీకరణ చేసినంత మంచిది.

యేసు పాపపు శిక్ష నుండి మనలను రక్షించాడు. ఆయన మన పాపౌ సామర్ధ్యము నుండి మనలను రక్షిస్తున్నాడు. చివరికి, అతను పాపం ఉనికి నుండి మనలను రక్షిస్తాడు. 

 

Share