Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

మిమ్మును పిలుచువాడు నమ్మకమైనవాడు గనుక ఆలాగు చేయును.

 

గనుక ఆలాగు చేయును

కృప అంటే దేవుడు ఆ పనిని చేస్తాడు అని. చట్టబద్ధత అంటే మనం చేసే పని. దేవుడు ఆ పని చేస్తే, అతను మొదట్లో, క్రమంగా మరియు చివరికి విశ్వాసిని పవిత్రం చేస్తాడు. దేవుడు మనలను కాపాడుతాడు మరియు క్రీస్తు రాకడపై నిర్దోషులుగా నిలబెట్టును (5:23). అతను ఈ విషయంలో కదలడు. అతను తనకు మరియు అతని వాగ్దానాలకు నమ్మకంగా ఉన్నందున అతను నమ్మదగినవాడు. 

సూత్రం:

మన నిత్యజీవమును కాపాడుకోవడం దేవుని బాధ్యత.

అన్వయము:

మన రక్షణ లేదా క్రైస్తవ జీవితం మనపై ఆధారపడి ఉంటే, మనం ఒక రోజు క్రైస్తవులం అవుతాము, మరుసటి రోజు కాదు. మనము ఒక రోజు ఆధ్యాత్మిక క్రైస్తవులం మరియు మరుసటి రోజు వైఫల్యము చెందవచ్చు. దేవుడు మాత్రమే చేయగలిగినది మనం చేయలేము. ఈ సమస్యలన్నీ దేవునిదే. ఆయన అలా చేయకపోతే, మనము ఇబ్బందుల్లో ఉన్నాము.

క్రైస్తవులుగా మారడంలో మనము భాగము కావాలి. మన ఆధ్యాత్మిక జీవితంలో భాగస్తులము  కావాలి. మన ఆత్మలను మనం రక్షించుకోలేము; మన ఆత్మలను నిలబెట్టుకోలేము. అంతా దేవుని కృప ద్వారా మాత్రమే.

“మరియు ప్రభువు ప్రతి దుష్ట పని నుండి నన్ను విడిపిస్తాడు మరియు అతని పరలోక రాజ్యం కొరకు నన్ను కాపాడుతాడు. ఆయనకు ఎప్పటికీ కీర్తి. ఆమేన్! ” (2 తిమోతి 4:18).

దేవుడు మన రక్షణను  సంపూర్తి చేస్తాడు. మనము దీన్ని చేయలేము. మన రక్షణ లేదా పవిత్రీకరణ మన విశ్వాసాన్ని బట్టి ఉండదు. అవి ఆయన విశ్వసనీయతపై ఆధారపడి ఉంటాయి. నేను నమ్మకమైనవాడిని కాదు, ఆయననమ్మకమైన దేవుడు . అతని విశ్వాసాన్ని ఏదీ రద్దు చేయదు.

“మరణమైనను జీవమైనను దేవదూతలైనను ప్రధానులైనను ఉన్నవియైనను రాబోవునవియైనను అధికారులైనను ఎత్తయినను లోతైనను సృష్టింపబడిన మరి ఏదైనను, మన ప్రభువైన క్రీస్తుయేసునందలి దేవుని ప్రేమనుండి మనలను ఎడబాప నేరవని రూఢిగా నమ్ముచున్నాను.” (రోమా ​​8: 38-39).

” మరియు ఆయన సంపూర్ణసిద్ధి పొందినవాడై, మెల్కీ సెదెకుయొక్క క్రమములోచేరిన ప్రధానయాజకుడని దేవునిచేత పిలువబడి, తనకు విధేయులైన వారికందరికిని నిత్య రక్షణకు కారకుడాయెను.…” (హెబ్రీయులు 5: 9).

“ఈయన తనద్వారా దేవునియొద్దకు వచ్చువారి పక్షమున, విజ్ఞాపనము చేయుటకు నిరంతరము జీవించుచున్నాడు గనుక వారిని సంపూర్ణముగా రక్షించుటకు శక్తిమంతుడై యున్నాడు.” (హెబ్రీయులు 7:25).

“ఇంత గొప్ప సాక్షి సమూహము మేఘమువలె మనలను ఆవరించియున్నందున మనము కూడ ప్రతిభారమును, సుళువుగా చిక్కులబెట్టు పాపమును విడిచిపెట్టి, విశ్వాసమునకు కర్తయు దానిని కొనసాగించువాడునైన యేసువైపు చూచుచు, మన యెదుట ఉంచబడిన పందెములో ఓపికతో పరుగెత్తుదము. ఆయన తనయెదుట ఉంచబడిన ఆనందముకొరకై అవమానమును నిర్లక్ష్యపెట్టి, సిలువను సహించి, దేవుని సింహాసనముయొక్క కుడి పార్శ్వమున ఆసీనుడైయున్నాడు.”(హెబ్రీయులు 12: 1-2).

“మన ప్రభువగు యేసుక్రీస్తు తండ్రియైన దేవుడు స్తుతింపబడునుగాక. మృతులలోనుండి యేసుక్రీస్తు తిరిగి లేచుటవలన జీవముతోకూడిన నిరీక్షణ మనకు కలుగునట్లు, అనగా అక్షయమైనదియు, నిర్మలమైనదియు, వాడ బారనిదియునైన స్వాస్థ్యము మనకు కలుగునట్లు, ఆయన తన విశేష కనికరముచొప్పున మనలను మరల జన్మింప జేసెను. కడవరి కాలమందు బయలుపరచబడుటకు సిద్ధముగానున్న రక్షణ మీకు కలుగునట్లు, విశ్వాసముద్వారా దేవుని శక్తిచేత కాపాడబడు మీకొరకు, ఆ స్వాస్థ్యము పరలోకమందు భద్రపరచబడియున్నది.”(1 పేతురు 1: 3-5).

“తొట్రిల్లకుండ మిమ్మును కాపాడుటకును, తన మహిమ యెదుట ఆనందముతో మిమ్మును నిర్దోషులనుగా నిలువ బెట్టుటకును, శక్తిగల మన రక్షకుడైన అద్వితీయ దేవునికి, మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుద్వారా, మహిమయు మాహాత్మ్యమును ఆధిపత్యమును అధికారమును యుగములకు పూర్వమును ఇప్పుడును సర్వయుగములును కలుగును గాక. ఆమేన్. ”(యూదా 24-25).

Share