Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

సహోదరులారా, మాకొరకు ప్రార్థనచేయుడి.

 

ఈ వచనము మొదటి థెస్సలొనీకయుల ముగింపుకు మనలను తీసుకువస్తుంది (5: 25-28). పౌలు సమాజంపై మూడు ముగింపు సిఫారసులను సలహా ఇస్తాడు మరియు తరువాత తుది ఆశీర్వాదం ఇస్తాడు.

సహోదరులారా,

“సోదరులారా” అనే పదం గ్రీకు భాషలో దృఢముగా ఉంది. తన కోసం ప్రార్థించమని థెస్సలొనీకయులకు పౌలు గట్టిగా వేడుకున్నాడు. పరిచర్య యొక్క ఆపదలను పౌలు స్పష్టంగా అర్థం చేసుకున్నాడు. దేవుని సహాయం లేకుండా తాను నగ్నంగా పరిచర్యలోకి వెళ్ళలేనని అతనికి తెలుసు.

మాకొరకు ప్రార్థనచేయుడి

“ప్రార్థన” అనే పదం నిరంతర ప్రార్థనను సూచించే ప్రస్తుత కాలంలో ఉంది. ప్రార్థన లేకుండా ఎవరూ దేవుని పనిని చేయలేరు. ప్రార్థన కోరుకునేవారు మరియు ప్రార్థన చేసేవారు దేవుని పని చేయడానికి తమలో తాము సరిపోరని అర్థం చేసుకుంటారు. వారు దీన్ని చేయటానికి దేవునిపై ఆధారపడాలని వారికి రోమా ​​15:30; ఎఫెసీయులు 6: 18-19; కొలొస్సయులు 4: 3.). తాను రాసిన పదమూడు లేఖలలో ఆరు ముగింపులో పౌలు ప్రార్థన కోరాడు.

ఇక్కడ “మాకొరకు” థెస్సలొనీకాకు వచ్చిన పాల్, సిలాస్ మరియు తిమోతి సువార్త బృందం (1: 1). ప్రార్థనకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడంతో పౌలు ఈ లేఖను ముగించాడు. అతను ప్రభావవంతంగా ఇలా అంటాడు, “నేను మీ కోసం ప్రార్థించాను కాబట్టి మీరు నాకోసం ప్రార్ధించండి. మనము ఒకరికొకరు ప్రార్థిస్తాము. ” ఇది పరస్పర క్రైస్తవ్యము.

“…  మేము మన తండ్రియైన దేవుని యెదుట మానక జ్ఞాపకము చేసికొనుచు, మా ప్రార్థనలయందు మీ విషయమై విజ్ఞాపనముచేయుచు, మీ అందరి నిమిత్తము ఎల్లప్పుడును దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుచున్నాము…” (1 థెస్సలొనీకయులు 1: 2).

సూత్రం:

క్రీస్తు సోదరభావంలో మన పాత్రను మనం సరిగ్గా అర్థం చేసుకుంటే, క్రీస్తులోని మన సోదరుల కోసం మనం క్రమం తప్పకుండా ప్రార్థిస్తాము.

అన్వయము:

మీ సంఘములో ఉన్నవారికి మీ మద్దతు ఎంత బలంగా ఉంది? వారి కోసం మీ ప్రబలమైన ప్రార్థనపై వారు ఆధారపడగలరా? మన తోటి క్రైస్తవుల ప్రార్థనల ద్వారా మన జీవితంలో దేవుని ఉద్దేశ్యాన్ని నెరవేరుస్తాము.

క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపడం జట్టుకృషిపై ఆధారపడి ఉంటుంది. మనము ఒక జట్టులో ఆడితే, వారి పాత్రను నెరవేర్చడానికి మనము మన సహచరులపై ఆధారపడతాము. సైనికులు తమ సమూహములోని ఇతర సైనికులపై ఎక్కువగా ఆధారపడతారు. ఇతరులు తమ పనిని నెరవేర్చడంలో విఫలమైతే వారి జీవితాలు ప్రమాదంలో ఉన్నాయి. జీవితంలోని ప్రతి ప్రాంతానికి జట్టుకృషి అవసరం. సంఘములో ఇది తక్కువ నిజం కాదు. మన జట్టుకృషిలో కొంత భాగం ఒకరికొకరు ప్రార్థిస్తున్నారు. ఇది ప్రతి ఒక్కరూ చేయగల విషయం.

“సహోదరులారా, నేను యూదయలోనున్న అవిధేయుల చేతులలోనుండి తప్పింపబడి యెరూషలేములో చేయవలసియున్న యీ పరిచర్య పరిశుద్ధులకు ప్రీతికరమగునట్లును, నేను దేవుని చిత్తమువలన సంతోషముతో మీయొద్దకు వచ్చి, మీతో కలిసి విశ్రాంతి పొందునట్లును, మీరు నాకొరకు దేవునికిచేయు ప్రార్థనలయందు నాతో కలిసి పోరాడవలెనని, మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తునుబట్టియు, ఆత్మవలని ప్రేమనుబట్టియు మిమ్మును బతిమాలు కొనుచున్నాను.”(రోమా ​​15: 30-32).

“ఆత్మవలన ప్రతి సమయమునందును ప్రతి విధమైన ప్రార్థనను విజ్ఞాపననుచేయుచు, ఆ విషయమై సమస్త పరిశుద్ధుల నిమిత్తమును పూర్ణమైన పట్టుదలతో విజ్ఞాపనచేయుచు మెలకువగా ఉండుడి. మరియు నేను దేనినిమిత్తము రాయబారినై సంకెళ్లలో ఉన్నానో, ఆ సువార్త మర్మమును ధైర్యముగా తెలియజేయుటకు నేను మాటలాడ నోరుతెరచునప్పుడు దానినిగూర్చి నేను మాటలాడవలసినట్టుగా ధైర్యముతో మాటలాడుటకై వాక్ఛక్తి నాకు అనుగ్రహింపబడునట్లు నా నిమిత్తమును పూర్ణమైన పట్టుదలతో విజ్ఞాపనచేయుచు మెలకువగా ఉండుడి.”(ఎఫెసీయులు 6: 18-20).

“ప్రార్థనయందు నిలుకడగా ఉండి కృతజ్ఞతగలవారై దానియందు మెలకువగా ఉండుడి. మరియు నేను బంధకములలో ఉంచబడుటకు కారణమైన క్రీస్తు మర్మమునుగూర్చి నేను బోధింపవలసిన విధముగానే ఆ మర్మమును వెల్లడిపరచునట్లు వాక్యము చెప్పుటకు అనుకూలమైన సమ యము దేవుడు దయచేయవలెనని మాకొరకు ప్రార్థించుడి”(కొలొస్సయులు 4: 2-4).

Share