Select Page
Read Introduction to 1 Thessalonians థెస్సలొనీకయ

 

మనము పగటివారమై యున్నాము గనుక మత్తులమై యుండక, విశ్వాస ప్రేమలను కవచము, రక్షణనిరీక్షణయను శిరస్త్రాణమును ధరించుకొందము.

 

రక్షణనిరీక్షణయను శిరస్త్రాణమును ధరించుకొందము

తలకు కవచం రక్షణ “శిరస్త్రాణము”. ఈ శిరస్త్రాణము పరలోకపు నిరీక్షణ. నశించిన వారికి అలాంటి శిరస్త్రాణము లేదు. సంఘము కొనిపోబడు సమాయములో ప్రభువైన యేసు రాకడలో మనకు నిరీక్షణ ఉంది.

క్రీస్తు లేనివారికి నిరీక్షణ లేదు, కాని విశ్వాసులు ఆశీర్వాదమైన నిరీక్షణతో ఎదురుచూస్తున్నారు, ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు ప్రత్యక్షత (తీతు 2:13). ఇది అంతిమ విమోచనాకైన నిరీక్షణ.

“నిరీక్షణ” అంటే క్రైస్తవులు నిత్యజీవానికి ఆరాటపడతారని కాదు. “నిరీక్షణ” అనే గ్రీకు పదానికి ఆంగ్లేయుల మాదిరిగానే అర్ధం లేదు. ఆంగ్లంలో ఈ పదానికి ఒక కోరిక యొక్క ఆలోచన ఉంది, “మా పిక్నిక్ కోసం రేపు వర్షం పడదని నేను నమ్ముతున్నాను.” గ్రీకు పదం దేవుని వాగ్దానంపై విశ్వాసం యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది. 

“… నిత్యజీవమునుగూర్చిన నిరీక్షణతోకూడిన భక్తికి ఆధారమగు సత్యవిషయమైన అనుభవజ్ఞానము నిమిత్తమును …” (తీతు 1: 2).

“… అనగా మహా దేవుడును మన రక్షకుడునైన యేసుక్రీస్తు మహిమయొక్క ప్రత్యక్షత కొరకు ఎదురుచూచుచు, ఈ లోకములో స్వస్థబుద్ధితోను నీతితోను, భక్తితోను బ్రదుకుచుండవలెనని మనకు బోధించుచున్నది. …” (తీతు 2:13).

“… మనమాయన కృపవలన నీతిమంతులమని తీర్చబడి, నిత్యజీవమునుగూర్చిన నిరీక్షణనుబట్టి దానికి వారసులమగుటకై ఆ పరిశుద్ధాత్మను మన రక్షకుడైన యేసుక్రీస్తు ద్వారా ఆయన మనమీద సమృద్ధిగా కుమ్మరించెను” (తీతు 3: 7).

ఇక్కడ “రక్షణ” అనేది భవిష్యత్ విమోచన, దీని కోసం విశ్వాసులు సంఘము కొనిపోబడుటలో ప్రభువైన యేసు రాకను ఆశిస్తారు. ప్రతికూలంగా, వారు ప్రభువు దినపు ఉగ్రత నుండి రక్షించబడతారని అర్థం (1 థెస్సలొనీకయులు 1:10; 5: 9; 2 థెస్సలొనీకయులు 1: 8,9). సానుకూలంగా, దీని అర్థం వారి భౌతిక శరీరం యొక్క సంపూర్ణ విముక్తి (రోమన్లు ​​8:23) మరియు వారి పవిత్రీకరణ మరియు మహిమ (1 యోహాను 3: 2).

భవిష్యత్తులో రక్షణ యొక్క నిరీక్షణ ఇక్కడ మరియు ఇప్పుడు ఉత్తమమైన రక్షణ. అంతిమ విజయం సాధిస్తుందనే నమ్మకంతో ఉంటే, ఎంత చెడ్డ ప్రతికూలత చేసినా, ఏ జట్టు కూడా వదులుకోలేదు. విమోచన యొక్క నిరీక్షణ క్రీస్తులో మన శాశ్వతమైన భద్రతకు సూచన.

“మరియు రక్షణయను శిరస్త్రాణమును, దేవుని వాక్యమను ఆత్మఖడ్గమును ధరించుకొనుడి. …” (ఎఫెసీయులు 6:17).

క్రొత్త నిబంధనలోని అనేక ప్రదేశాలలో విశ్వాసం, నిరీక్షణ మరియు ప్రేమ యొక్క ఈ మూడు ప్రముఖ కృపలను దేవుడు కలుపుతాడు. అవి ఆశీర్వదించబడిన త్రయం (1 థెస్సలొనీకయులు 1: 3; 1 కొరింథీయులు 13:13).

సూత్రం:

క్రైస్తవులు ఆధ్యాత్మిక స్థిరత్వాన్ని పొందబోతున్నట్లయితే విశ్వాసం, నిరీక్షణ మరియు ప్రేమ కవచంతో తమను తాము ధరించుకోవటానికి కఠినమైన శ్రద్ధ ఉండాలి.

అన్వయము:

కవచము మరియు శిరస్త్రాణము రెండూ రక్షణ పరికరాలు. ఒక క్రైస్తవునికి రక్షణాత్మక పరికరాలు అవసరం. రక్షణ లేకుండా ఆధ్యాత్మిక యుద్ధానికి వెళ్లడం అంటే లోతైన ఆధ్యాత్మిక ఇబ్బందులు పడటమే. ఆధ్యాత్మిక యుద్ధానికి దేవుడు ఒక నిర్దిష్ట కవచాన్ని రూపొందించాడు (ఎఫెసీయులు 6:11). ఇవి దేవుని పరికరాలు కాని వీటిని ధరించడం మన బాధ్యత.

కవచము మరియు శిరస్త్రాణము మానవ శరీరంలోని ముఖ్యమైన ప్రాంతాలకు హాని జరగకుండా కాపాడుతుంది. తల మరియు గుండె రెండింటికీ శత్రువుల దాడి నుండి రక్షణ అవసరం. అందుకే క్రైస్తవులు విశ్వాసం, ప్రేమ మరియు నీరీక్షణలపై కఠినమైన శ్రద్ధ పెట్టాలి.

విశ్వాసులు ప్రవచనాత్మక విషయాల గురించి తెలియదు. వారు క్రీస్తుపై తమ నీరీక్షణను అర్థం చేసుకున్నారు. ప్రభువుతో తమ అద్భుతమైన భవిష్యత్తు గురించి వారు నమ్మకంగా ఉన్నారు. ఏదీ లేదా ఎవరూ దానిని నాశనం చేయలేరు. విశ్వాసులు ఆధ్యాత్మిక యుద్ధాన్ని ఊహించి తమను తాము ఆయుధపరచుకుంటే, వారు ఏదైనా సంభావ్యత కోసం తమను తాము సిద్ధం చేసుకుంటారు.

Share