Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

అందువలన మీ హింసలన్నిటిలోను, మీరు సహించుచున్నశ్రమలలోను, మీ ఓర్పును విశ్వాసమును చూచి, మేము దేవుని సంఘములలో మీయందు అతిశయ పడుచున్నాము.

 

మీ ఓర్పును

థెస్సలొనీయులు రెండు లక్షణాలతో హింసను ఎదుర్కొన్నారు: ఓర్పు  మరియు విశ్వాసం. ” ఓర్పు” అనే పదం పట్టుదల, సహనము (1 థెస్స  1: 3; 2 థెస్స 3: 5) ఆలోచనను కలిగి ఉంది. వారు తప్పించుకుని పారిపోయే ప్రయత్నం చేయలేదు కానీ క్రైస్తవ స్వభావంతో వారి హింసను ఎదుర్కొన్నారు. థెస్సలొనీకయులకు ప్రతిక్రియలో దృఢత్వం గురించి కొంత తెలుసు. ప్రతిక్రియ వారిని తుడిచిపెట్టలేదు. వారు దానితో అతుక్కుపోయారు మరియు విడిచిపెట్టలేదు.

రోమా  5: 3 ” అంతే కాదు; శ్రమ ఓర్పును, ఓర్పు పరీక్షను, పరీక్ష నిరీక్షణను కలుగజేయునని యెరిగి శ్రమలయందును అతిశయపడుదము…”

రోమా  12: 12 నిరీక్షణగలవారై సంతోషించుచు, శ్రమయందు ఓర్పు గలవారై, ప్రార్థనయందు పట్టుదల కలిగియుండుడి…”

యేసు శ్రమలలో పట్టుదలగా ఉన్నాడు.

హెబ్రీ  12: 1-3 ” ఇంత గొప్ప సాక్షి సమూహము మేఘమువలె మనలను ఆవరించియున్నందున మనము కూడ ప్రతిభారమును, సుళువుగా చిక్కులబెట్టు పాపమును విడిచిపెట్టి, విశ్వాసమునకు కర్తయు దానిని కొనసాగించువాడునైన యేసువైపు చూచుచు, మన యెదుట ఉంచబడిన పందెములో ఓపికతో పరుగెత్తుదము. ఆయన తనయెదుట ఉంచబడిన ఆనందముకొరకై అవమానమును నిర్లక్ష్యపెట్టి, సిలువను సహించి, దేవుని సింహాసనముయొక్క కుడి పార్శ్వమున ఆసీనుడైయున్నాడు. మీరు అలసట పడకయు మీ ప్రాణములు విసుకకయు ఉండునట్లు, పాపాత్ములు తనకు వ్యతిరేకముగ చేసిన తిరస్కార మంతయు ఓర్చుకొనిన ఆయనను తలంచుకొనుడి. “

“సహనం” అనేది బుల్‌డాగ్ పట్టుదల వంటిది, అది వదులుకోదు లేదా విడిచిపెట్టదు. “నన్ను చంపినా నేను అక్కడే ఉంటాను.” అతను తీవ్రమైన ఇబ్బందులను ఎదుర్కొన్నప్పటికీ యోబు అతని విశ్వాసంలో కొనసాగాడు.

యోబు 13: 15 “ఇదిగో ఆయన నన్ను చంపినను, నేను ఆయన కొరకుకనిపెట్టుచున్నాను.

ఆయన సన్నిధిని నా ప్రవర్తన న్యాయమని రుజువుపరతును.. ”

మేము

“మేము” అనే పదం గ్రీకులో నొక్కిచెప్పబడింది. ఉత్తరాదిలోని థెస్సలొనీకయుల విశ్వాసం గురించి ఇతరుల నుండి సువార్త బృందం విన్నది మాత్రమే కాదు, వారు దానిని స్పష్టంగా గమనించారు కాబట్టి వారు కొరింత్ ప్రాంతంలోని సంఘములకు వార్తలను వ్యాప్తి చేశారు. ఈ ప్రశంసలు ప్రదర్శనలకు ఉపరితల ప్రశంస కాదు.

దేవుని సంఘములలో

థెస్సలొనీకయుల గురించి పాల్ ఇతర సంఘములకు అనుమతించదగిన అతిశయముతో మాట్లాడాడు. అతను థెస్సలొనీయులను కష్టాల మధ్య విశ్వాసం మరియు ప్రేమను ప్రదర్శించే ఒక మాదిరికరమైన సంఘముగా ఉపయోగించాడు. క్రైస్తవులు కలిసి ఉంటారు లేదా ఒత్తిడిలో విడిపోతారు. తోటి క్రైస్తవుల పట్ల తటస్థంగా ఉండటానికి ఇబ్బందులు అనుమతించవు. హింస క్రైస్తవులను ఒకరి చేతుల్లోకి నెట్టివేయవచ్చు లేదా వారిని వేరుగా నడపగలదు.

మీయందు అతిశయపడుచున్నాము

“అతిశయపడుట” అనే పదం అనూహ్యంగా గుర్తించదగిన వ్యక్తిగా అసాధారణంగా అధిక స్థాయిలో విశ్వాసాన్ని వ్యక్తం చేయడం. ప్రగల్భాలు చేయడం తప్పు కాదు కానీ మన ప్రగల్భాల విషయమును బట్టి ప్రగల్భాలు చేయడం తప్పు అవుతుంది. పాల్ థెస్సలొనీకయులను మెప్పించలేదు కానీ వారి విశ్వాసం కోసం వారిని మెచ్చుకున్నాడు (1 థెస్స  1: 8). అతని పరిచర్య కారణంగా వారు అసాధారణమైనవని అతను ఎటువంటి అనుమానాన్ని ఇవ్వలేదు. అతని ప్రశంసలు వారిలో దేవుని కృప యొక్క మహిమ. ఇది అహంకారం కాదు, వారి జీవితాలలో దేవుని పనికి సాధారణ గుర్తింపు.

సూత్రం:

క్రైస్తవ స్వభావం బుల్‌డాగ్ వంటి దృఢత్వం  క్రైస్తవ సేవలో మన హృదయాన్ని కోల్పోకుండా కాపాడుతుంది.

అన్వయము :

మనలో కొందరిని నిరుత్సాహపరచడానికి పెద్దగా శ్రమ పట్టదు. దేవుడు మనకు పరిచర్యను ఇస్తాడు, ఆపై మొదటి విమర్శ, మొదటి తిరోగమనం లేదా అడ్డంకితో మనము వెంటనే మూర్ఛపోతాము.

2 కొరిం  4: 1 ” కాబట్టి ఈ పరిచర్య పొందినందున కరుణింపబడిన వారమై అధైర్యపడము.”

మన స్వభావాన్ని పరీక్షించడానికి దేవుడు మన మార్గంలో సార్వభౌమంగా రివర్స్ మరియు అడ్డంకులను ఉంచుతాడు. అంతా సవ్యంగా జరిగినప్పుడు ఎవరైనా పరిచర్య చేయవచ్చు. తిరోగమనం మన ఆత్మను కఠినతరం చేస్తుంది, తద్వారా మనం జీవితంలోని క్రూరమైన వాస్తవాలను తట్టుకోగలుగుతాము.

Share