Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

అందువలన మీ హింసలన్నిటిలోను, మీరు సహించుచున్నశ్రమలలోను, మీ ఓర్పును విశ్వాసమును చూచి, మేము దేవుని సంఘములలో మీయందు అతిశయ పడుచున్నాము.

 

మన విశ్వాసం యొక్క పెరుగుదల రెండు వర్గాలలో పెరగాలి: హింసలు మరియు శ్రమలు.

అందువలన మీ హింసలన్నిటిలోను.. శ్రమలలోను

“హింసలు” అనే పదానికి అర్థం విశ్వాసము ద్వారా ప్రజలను అణచివేసే మరియు వేధించే కార్యక్రమాన్ని క్రమపద్ధతిలో నిర్వహించడం. ఇది సంఘము వెలుపలనుండి వచ్చిన హింస.

“ఆ కాలమందు యెరూషలేములోని సంఘమునకు గొప్ప హింస కలిగినందున, అపొస్తలులు తప్ప అందరు యూదయ సమరయ దేశములయందు చెదరిపోయిరి.”(ఆపో. కా.  8: 1).

“శ్రమలు” అంటే ఏవైనా ఒత్తిళ్లు. థెస్సలోనికలో కొత్త విశ్వాసులు తీవ్రమైన మరియు స్వల్ప బాధలను ఎదుర్కొన్నారు. సమస్య పెద్ద మరియు చిన్న అన్ని ఆకారాలు మరియు పరిమాణాలలో వస్తుంది. దేవుడు మనలను ఎవరినీ ఇబ్బందుల నుండి విడిపించడు. ఇతరులతో పోలిస్తే మన సమస్యలు కొన్ని చిన్నవి. మనలో కొంతమందికి మన భర్తలు లేదా భార్యలతో సమస్యలు ఉన్నాయి. కొందరు తమ పిల్లలతో ఒత్తిళ్లు కలిగి ఉంటారు. మనకు క్యాన్సర్ ఉందని డాక్టర్ మనకు తెలియజేస్తాడు. కొందరు మద్యం వైపు మొగ్గు చూపుతారు. ఇతరులు దేవుని వైపు మొగ్గు చూపుతారు.

“గనుక మనము కనికరింపబడి సమయోచితమైన సహాయముకొరకు కృప పొందునట్లు ధైర్యముతో కృపాసనమునొద్దకు చేరుదము.” (హెబ్రీయులు 4:16).

“అన్నిటిలో” అనే చిన్న పదాన్ని గమనించండి. దేవుడు మనలను చాలా హింసలు మరియు శ్రమలలో విశ్వసించమని అడగడు కానీ వాటిలో అన్నింటిలోనూ.

మీరు సహించుచున్న

“సహించు” అనేది ఒక విషయాన్ని పట్టుకుని, మళ్లీ మళ్లీ భరించడాన్ని సూచిస్తుంది. సాహిత్యపరంగా, పదేపదే పట్టుకోవడం అని అర్థం. వారు పదేపదే హింసను ఎదుర్కొన్నారు. ఇది మన దంతాలను చిదిమేయడం మరియు కఠినతరం చేయడం కాదు కానీ మన పరిస్థితిలో దేవుని సార్వభౌమత్వానికి మమ్మల్ని త్రిప్పుట. ప్రతిదానిలో దేవుని ఏర్పాటును అర్థం చేసుకున్న విశ్వాసి ఏదైనా సమస్యను పరిష్కరించగల వ్యక్తి. అతను తన జీవితంలోకి వచ్చే ప్రతిదాన్ని దేవుడు కార్యాచరణ చేస్తాడని అతనికి తెలుసు కాబట్టి అతను అక్కడే ఉండగలడు. 

సూత్రం:

దేవుడు శ్రమలు మరియు శ్రేయస్సును జాగ్రత్తగా డిజైన్ చేస్తాడు, తద్వారా ఆయన కోరుకునే వ్యక్తులుగా మారతాము.

అన్వయము:

మనం నమ్మగలిగే ఒక విషయం ఉంది: మన పరిస్థితులు మారతాయి. మనలో ఎవరూ శత్రుత్వం లేని మానవత్వంతో ఇబ్బంది లేకుండా జీవితాన్ని గడపలేరు.

“అయితే నీవు నా బోధను నా ప్రవర్తనను నా ఉద్దేశమును నా విశ్వాసమును నా దీర్ఘశాంతమును నా ప్రేమను నా ఓర్పును అంతి యొకయ ఈకొనియ లుస్త అను పట్టణములలో నాకు కలిగినట్టి హింసలను ఉపద్రవములను, తెలిసికొనినవాడైవై నన్ను వెంబడించితివి. అట్టి హింసలను సహించితిని గాని, వాటన్నిటిలోనుండి ప్రభువు నన్ను తప్పించెను. క్రీస్తుయేసునందు సద్భక్తితో బ్రదుకనుద్దేశించువారందరు హింసపొందుదురు”(2 తిమోతి 3: 10-12).

మనం కష్టాలను ఎదుర్కొనే రోజు వస్తుంది. జీవితం ఎప్పుడూ ఒకేలా ఉండదు. మన పరిస్థితులు అలాగే ఉంటాయని దేవుడు హామీ ఇవ్వడు. శ్రేయస్సు మరియు ప్రతికూల సమయాలు ఉంటాయి. దేవుడు ప్రతి విశ్వాసికి కొంత మొత్తంలో కష్టాలు మరియు కొంత మొత్తంలో శ్రేయస్సును రూపొందిస్తాడు. మన సహనం ఆయనకు తెలుసు. మనలో ఎలాంటి శీలము ఉందో తెలుసుకోవడానికి ఆయన మనల్ని పరీక్షించాలనుకుంటున్నాడు.

మనము ఒత్తిడిలోకి ప్రవేశించినప్పుడు రెండు పాత్ర లక్షణాలు కీలకం. 1) మనం బలమైన వైఖరిని పెంపొందించుకోవాలి మరియు 2) మన ప్రేమను తోటి క్రైస్తవులకు విస్తరించాలి. మనము ఈ లక్షణాలను పెంపొందించుకున్నప్పుడు, మన గురించి మనం జాలిపడము.

Share