Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

ప్రభువైన యేసు తన ప్రభావమును కనుపరచు దూతలతోకూడ పరలోకమునుండి అగ్నిజ్వాలలలో ప్రత్యక్షమైశ్రమపొందుచున్న మీకు మాతోకూడ విశ్రాంతియు అనుగ్రహించుట దేవునికి న్యాయమే.

 

6 వ వచనం సంఘమును హింసించే వారిపై ప్రతీకారంగా దేవుని న్యాయంతో వ్యవహరిస్తుంది. ఈ వచనము విశ్వాసికి దేవుని న్యాయాన్ని చూపుతుంది.

ప్రభువైన యేసు ప్రత్యక్షమై

యేసు ప్రభువు ఆయన రాకలో హింసించబడిన క్రైస్తవులను నిరూపిస్తాడు. అప్పుడు మనం దేవుని న్యాయాన్ని స్పష్టంగా చూస్తాము. దేవుడు మనుషులతో వ్యవహరించే క్లైమాక్స్ ఇది. యేసు ప్రపంచ దేశాలకు తీర్పు తీరుస్తాడు మరియు తరువాత ప్రపంచంపై తన పాలనను స్థాపిస్తాడు. అతని రెండవ రాకడను ప్రపంచమంతా చూస్తుంది. విశ్వపు రాజు, యేసు రాజుగా అతని పట్టాభిషేకాన్ని అందరూ చూస్తారు.

” యేసు వారితో ఇట్లనెను (ప్రపంచ) పునర్జననమందు మనుష్య కుమారుడు తన మహిమగల సింహాసనముమీద ఆసీనుడైయుండునపుడు నన్ను వెంబడించిన మీరును పండ్రెండు సింహాసనములమీద ఆసీనులై ఇశ్రాయేలు పండ్రెండు గోత్రములవారికి తీర్పుతీర్చుదురు. ‘”(మత్తయి 19:28).

” యెహోవా ఈలాగు ఆజ్ఞ ఇచ్చుచున్నాడు–రాబోవు దినములలో నేను దావీదునకు నీతి చిగురును పుట్టించెదను; అతడు రాజై పరిపాలన చేయును, అతడు వివేకముగా నడుచుకొనుచు కార్యము జరిగించును, భూమిమీద నీతి న్యాయములను జరిగించును. అతని దినములలో యూదా రక్షణనొందును, ఇశ్రాయేలు నిర్భయముగా నివసించును, యెహోవా మనకు నీతియని అతనికి పేరు పెట్టుదురు. ” (యిర్మీయా  23: 5-6).

క్రీస్తు రెండవ రాకడ గురించి అతని మొదటి రాకడ కంటే చాలా ఎక్కువ లేఖనాలు ఉన్నాయి. అతని మొదటి రాక యొక్క ప్రాముఖ్యతను ముందుగా గ్రహించకుండా అతని రెండవ రాకడ యొక్క అర్ధమును మనం అర్థం చేసుకోలేము.

తన ప్రభావమును కనుపరచు దూతలతోకూడ

” తన ప్రభావమును కనుపరచు దేవదూతలు” తన రెండవ రాకడలో యేసుతో పాటు వస్తారు. భూమిపై న్యాయాన్ని అమలు చేయడానికి శక్తివంతమైన దేవదూతలు ఆయనతో వస్తారు (మత్తయి 25:31). ఈ సంఘటనను ప్రపంచం మొత్తం చూస్తుంది. ఇది నాటకీయంగా ఉంటుంది. సంశయవాదులందరూ ఏమనుకుంటారో ఊహించండి!

క్రైస్తవులు కూడా రెండవ రాకడలో క్రీస్తుతో వస్తారు ఎందుకంటే వారు ఏడు సంవత్సరాల క్రితం కొనిపోబడ్డారు.

” మనకు జీవమై యున్న క్రీస్తు ప్రత్యక్షమైనప్పుడు మీరును ఆయనతోకూడ మహిమయందు ప్రత్యక్షపరచబడుదురు. ” (కొలొస్సయులు 3: 4).

” ఆదాము మొదలుకొని యేడవ వాడైన హనోకు కూడ వీరినిగూర్చి ప్రవచించి యిట్లనెను –ఇదిగో అందరికిని తీర్పు తీర్చుటకును, వారిలో భక్తి హీనులందరును భక్తిహీనముగా చేసిన వారి భక్తిహీన క్రియలన్నిటిని గూర్చియు, భక్తిహీనులైన పాపులు తనకు విరోధముగా చెప్పిన కఠినమైన మాటలన్నిటినిగూర్చియు వారిని ఒప్పించుటకును, ప్రభువు తన వేవేల పరిశుద్ధుల పరివారముతో వచ్చెను. ” (యూదా  14-15).

పరలోకమునుండి అగ్నిజ్వాలలలో

యేసు ప్రభువు ఇప్పుడు పరలోకములో ఉన్నాడు. అతను ఆలివ్ పర్వతం నుండి అక్కడికి వెళ్లాడు మరియు అతను తన రెండవ రాకలో ఒలీవ్ పర్వతానికి తిరిగి వస్తాడు (అపో. కా  1:11).

శ్రమపొందుచున్న మీకు మాతోకూడ విశ్రాంతియు అనుగ్రహించుట

దేవుడు విశ్వాసికి “విశ్రాంతి” ఇస్తాడు. “విశ్రాంతి” అంటే విశ్రాంతి తీసుకోవడం. ఇది శ్రమ, ఇబ్బంది మరియు ఒత్తిడి నుండి విశ్రాంతి, పని నుండి కాదు (2 కొరింథీయులు 2:13; 7: 5; 8:13).

థెస్సలోనియన్లు ఇక్కడ మరణంలో విశ్రాంతి తీసుకోరు. లేదు, మిగిలినది రెండవ రాక. వారు రెండవ రాక కోసం ఎదురుచూస్తే అప్పుడు వారికి దృక్పథం ఉంటుంది. రెండవ రాక వారి జీవితకాలంలో సంభవించనప్పటికీ, అది వారి ఆశ.

మాతో కూడా

పాల్, సిలాస్ మరియు తిమోతి, అలాగే థెస్సలోనియ విశ్వాసులు, క్రీస్తు రాకలో ఉపశమనం మరియు విశ్రాంతి పొందుతారు

సూత్రం:

క్రీస్తు రెండవ రాకడలో మనకు న్యాయం లభిస్తుంది.

అన్వయము :

యేసు, ఇప్పటి వరకు, తన మానవత్వంలో ప్రపంచాన్ని ఒక్క నిమిషం కూడా పరిపాలించలేదు. ఒక రోజు ఆయన పరిపాలిస్తాడు. అతను చేసినప్పుడు, అతను ప్రపంచానికి న్యాయం చేస్తాడు.

ఈ భూమిపై మనం ఎదుర్కొనే ప్రతిక్రియకు దేవుడు ఒకరోజు మనకు ప్రతిఫలం ఇస్తాడు. ఇది దేవుని న్యాయానికి అనుగుణంగా ఉంటుంది. ఒక రోజు ప్రపంచంలోని మొత్తం పవర్ అలైన్‌మెంట్ మారుతుంది. ప్రస్తుతం, ఈ ప్రపంచంలోని పాలకులు అధికారంలో ఉన్నారు. క్రీస్తు రాబోయే రోజున, యేసు  రాజైన యేసు, ప్రపంచానికే రారాజు.

Share