Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

అట్టివారుయన సముఖము నుండియు ఆయన ప్రభావమందలి మహిమనుండియు పారదోలబడి, నిత్యనాశనమను దండన పొందుదురు

 

అట్టివారు

” అట్టివారు” అనే పదం గుణాత్మకమైనది, వచనము 8 లో వివరించిన వారి తరగతికి ప్రాధాన్యతనిస్తుంది.

నిత్యనాశనమను

” నిత్యనాశనమను” అంటే విధ్వంసం, మరణం. నేడు అనేకమంది సువార్తికులు శాశ్వతమైన శిక్ష అనే ఆలోచనను తిరస్కరించారు కాబట్టి, మనం ఈ పదాన్ని మరింత విస్తృతంగా అధ్యయనం చేయాలి. ” నిత్యనాశనము ” అంటే సర్వనాశనం అని కొందరు అంటారు. ఈ పదం నిర్మూలన లేదా తాత్కాలిక ప్రతీకారం అని సూచించదు.

క్రొత్త నిబంధన విశ్వాసి కోసం సహవాసము నుండి భౌతిక మరణం యొక్క ఈ పదాన్ని ఉపయోగిస్తుంది (1 కొరింథీయులు 5: 5). ఈ వ్యక్తి తన సవతి తల్లితో వ్యభిచారంలో నివసించినందుకు పశ్చాత్తాపపడనందున, పాల్ “అతని శరీరాన్ని నాశనం చేసినందుకు [అతని భౌతిక శరీరం] అతని ప్రభువు యేసు క్రీస్తు రోజున రక్షించబడటానికి” సాతానుకు అప్పగించాడు.

1 తిమోతి 6: 9 లో, పాల్ శరీరమును ప్రేరేపించడం యొక్క పరిణామాలను చూపుతాడు. కోలుకోలేని శారీరక నాశనం ఉంటుంది. శరీరమును ప్రేరేపించడం ప్రజలను నాశనం చేస్తుంది.

పాల్ మన వచనములో ” నిత్యనాశనము” మరియు 1 థెస్సలొనీకయులు 5: 3 ప్రభువు రాకడ దినము [ట్రిబ్యూలేషన్] మరియు క్రీస్తు రెండవ రాకడలో దేవుని తీర్పుల ప్రభావాన్ని వివరించడానికి ఉపయోగిస్తారు. ఈ వచనములోని “నిత్యనాశనము” యొక్క స్వభావం అది “శాశ్వతమైనది”.

కొన్ని భాగాలలో (రోమా ​​16:25; 2 తిమోతి 1: 9; తీతుకు1: 2) “నిత్య” అంటే నిర్వచించబడని వ్యవధి కానీ అంతం లేనిది కాదు. ఏదేమైనా, “నిత్యం” యొక్క ఆధిపత్య అర్థాన్ని 63 ఇతర భాగాలలో చూడవచ్చు, ఉదాహరణకు 2 కొరింథీయులు 4:18 ఇది “ఒక కాలానికి” వంటి పదబంధాలకు విరుద్ధంగా సెట్ చేయబడింది.

“మేము దృశ్యమైనవాటిని చూడక అదృశ్యమైనవాటినే నిదానించి చూచుచున్నాము గనుక క్షణమాత్రముండు మా చులకని శ్రమ మాకొరకు అంత కంతకు ఎక్కువగా నిత్యమైన మహిమ భారమును కలుగ జేయుచున్నది. ఏలయనగా దృశ్యమైనవి అనిత్యములు; అదృశ్యమైనవి నిత్యములు.”(2 కొరింథీయులు 4: 17-18).

క్రొత్త నిబంధన “నిత్య” అంతులేని వాటిని వ్యక్తులు మరియు వస్తువుల కోసం ఉపయోగిస్తుంది: దేవుడు (రోమా ​​16:26), దేవుని శక్తి (1 తిమోతి 6:16), దేవుని మహిమ (1 పేతురు 5:10), పరిశుధ్ధాత్మ ( హెబ్రీయులు 9:14), క్రీస్తుచే ప్రభావితమైన విమోచన (హెబ్రీయులు 9:12), రక్షణ (హెబ్రీ  5: 9), క్రీస్తు యొక్క భవిష్యత్తు నియమం (2 పేతురు 1: 9) బైబిల్ ముగింపు లేనిది అని ప్రకటించింది, క్రీస్తును విశ్వాసించినప్పుడు మనము పొందుకున్న జీవము (యోహాను  3:16) [“నశింపక “], మరియు పునరుత్థాన శరీరం (2 కొరింథీయులు 5: 1) [1 కొరింథీయులు 15:53 ​​లో “అమరత్వం” అని మరొక చోట చెప్పబడింది].

“శాశ్వతం” అనేది ప్రారంభం లేకుండా ఉండుట (రోమా  ​​16:25; 2 తిమోతి 1: 9; తీతుకు 1: 2), ప్రారంభం లేదా ముగింపు లేకుండా (ఆదికాండము 21:33; యెషయా 26: ​​4; 40:28; హెబ్రీయులు 9:14), మరియు ముగింపు లేకుండా (2 కొరింథీయులు 5: 1; 2 థెస్సలొనీకయులు 2:16; 1 తిమోతి 6:16; హెబ్రీయులు 9:12; 13:20; ప్రకటన 14: 6).

ఇక్కడ “నిత్యమైన” వాడకం దేవుని తీర్పు ఎటువంటి అప్పీల్ లేకుండా తుది అని చూపిస్తుంది (హెబ్రీయులు 6: 2) మరియు “అణచివేయలేనిది” (మార్కు 9:43). ఇది పరిహారం కాదు కానీ ప్రతీకార న్యాయం. ఇది తాత్కాలికం కాదు కానీ తుది తీర్పు. ఇది అపరిమిత కాల వ్యవధి – శాశ్వతమైనది, ఎందుకంటే దేవుని శాశ్వతమైన శక్తి మరియు దైవిక స్వభావం “శాశ్వతమైనవి” (రోమా ​​1:20; 16:26).

“నిత్య శిక్ష” మరియు “నిత్య జీవితం” మధ్య సమాంతరంగా గమనించండి. స్వర్గం శాశ్వతమైన జీవితాన్ని కలిగి ఉండాలంటే, నరకం అనేది శాశ్వతమైన శిక్ష. నిత్యజీవం ఉన్నంత వరకు శాశ్వతమైన శిక్ష ఉంటుంది. మనం నరకాన్ని తగ్గిస్తే, మనం స్వర్గాన్ని తగ్గిస్తాము.

” వీరు నిత్యశిక్షకును నీతిమంతులు నిత్యజీవమునకును పోవుదురు. “ (మత్తయి 25:46).

“నిత్య నాశనము” అంతిమంగా క్రీస్తు లేని వారు మన ఉనికికి విలువైన ప్రతిదాన్ని కోల్పోతారు. మనము ఆ విలువను తదుపరి రెండు క్లాజుల్లో చూస్తాము.

దండన పొందుదురు

శిక్ష అనే పదానికి ధర చెల్లించడం [రిటర్న్ ద్వారా], పెనాల్టీ చెల్లించడం అని అర్థం. సువార్తను తిరస్కరించినందుకు మరియు సువార్త దూతలను హింసించినందుకు బదులుగా “నిత్య విధ్వంసం” ఇవ్వడం ద్వారా దేవుడు థెస్సలొనికాలోని సంఘమును హింసించేవారికి తిరిగి చెల్లిస్తాడు. వారు దేవుని ప్రతీకారం నుండి తప్పించుకోలేరు.

సూత్రం:

దేవుని న్యాయమునుబట్టి  క్రైస్తవేతరులు నిత్యనాశనము పొందుదురు.

అన్వయము:

దేవుడు ఎల్లప్పుడూ తనతోనే స్థిరంగా ఉంటాడు. తీర్పు వెలువరించడంలో అతను ఎల్లప్పుడూ సరైన చట్టపరమైన విధానాన్ని ఉపయోగిస్తాడు.

శాశ్వతమైన నరకం లేదు అనే ఆలోచన మనుషులను ఆకర్షిస్తుంది. వారు క్రీస్తు లేనివారిని చేతన ఉనికి నుండి నిర్మూలిస్తారనే ఆలోచనను వారు ఇష్టపడతారు ఎందుకంటే అప్పుడు వారు అతని ముందు వారి బాధ్యతను ఎదుర్కోవాల్సిన అవసరం లేదు. మనుషులు చనిపోయినప్పుడు నల్లబడే గుర్రాల వంటి వారు కాదు. ప్రజలు ఎప్పటికీ కొనసాగుతారు.

బైబిల్‌లో నరకం అనే ఆలోచన వెనుక ఉన్న సారాంశం న్యాయం. దేవుడు మోజుకనుగుణంగా లేదా క్రూరంగా లేడు. అతను తనకు తానుగా స్థిరంగా ఉండాలి. అతను తనకు తానుగా నిజాయితీగా ఉండాలి. ఒకవేళ అతను పాలసీని వంచి ఉంటే (అతని స్వభావం వెలుపల అడుగులు వేస్తే), అతను ఇకపై తనకు అనుగుణంగా ఉండడు. అతను ఇకపై తనతో స్థిరంగా ఉండకపోతే, అతను ఇకపై సంపూర్ణంగా ఉండడు. అతను ఇకపై సంపూర్ణంగా లేనట్లయితే, అతను విశ్వానికి అత్యున్నత దేవుడు కాడు. అతను మనం విశ్వసించలేని విరిగిన జీవిగా ఉంటాడు.

నరకం మనం ఎంచుకున్న ప్రదేశం. క్రీస్తులో దేవుని రక్షణ ప్రణాళికను తిరస్కరించాలని మనం ఎంచుకుంటే, మనల్ని మనం సార్వభౌములను చేస్తాము. విశ్వం పనిచేయడానికి ఉత్తమ మార్గం ఏమిటో మనకు తెలుసు అని మనము భావిస్తున్నాము. దీని ఫలితం నిత్య నాశనము.

క్రైస్తవేతరులు, “నేను నరకానికి వెళ్లాలనుకుంటున్నాను ఎందుకంటే నా స్నేహితులందరూ అక్కడే ఉన్నారు” అని చెప్పడానికి ఇష్టపడతారు. వారు ఇందులో నరకం యొక్క సారాన్ని కోల్పోతారు. నరకం అనేది లోతైన పరాయీకరణ, దేవుని నుండి మరియు ఇతర వ్యక్తుల నుండి దూరమయ్యే ప్రదేశం. ఇది ఒంటరితనం యొక్క ప్రదేశం.

Share