Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

నశించుచున్నవారు తాము రక్షింపబడుటకై సత్యవిషయమైన ప్రేమను అవలంబింపక పోయిరి గనుక, వారి రాక అబద్ధ విషయమైన సమస్త బలముతోను, నానావిధములైన సూచకక్రియలతోను, మహత్కార్యములతోను దుర్నీతిని పుట్టించు సమస్త మోసముతోను, నశించుచున్న వారిలో సాతాను కనుపరచు బలమును అనుసరించియుండును

 

నశించుచున్న వారు ,

” నశించుచున్న వారు ” అనే ఆలోచన అంతరించిపోవడం కాదు కానీ నాశనం అగుట, ఉనికి కోల్పోవడం కాదు, శ్రేయస్సు కోల్పోవడం. లూకా 15 లోని నశించిన వస్తువుల ఉపమానాల నుండి మనం దీనిని చూడవచ్చు, ఈ ఆలోచన అంతరించిపోవడం కాదు కానీ నాశనం అగుట. “నశించే వారిలో” అనే పదబంధం క్రీస్తు లేని వారి స్థితిని సూచిస్తుంది. సిలువపై యేసు చేసిన పనిని మనం స్వీకరించకపోతే, మనం పరలోకమును కోల్పోతాము. తప్పుడు మతం ఎల్లప్పుడూ పరలోకానికి ఏకైక మార్గంగా శిలువను తప్పుకొనేట్లు  చేస్తుంది.

” సిలువనుగూర్చిన వార్త, నశించుచున్న వారికి వెఱ్ఱితనము గాని రక్షింపబడుచున్న మనకు దేవుని శక్తి ” (1 కొరింథీయులు 1:18).

” మా సువార్త మరుగుచేయబడినయెడల నశించుచున్నవారి విషయములోనే మరుగుచేయబడియున్నది. దేవుని స్వరూపియైయున్న క్రీస్తు మహిమను కనుపరచు సువార్త ప్రకాశము వారికి ప్రకా శింపకుండు నిమిత్తము, ఈ యుగ సంబంధమైన దేవత అవిశ్వాసులైనవారి మనో నేత్రములకు గ్రుడ్డితనము కలుగ జేసెను. “(2 కొరింథీయులు 4: 3-4).

తాము రక్షింపబడుటకై

ప్రజలు రక్షణ కోసం క్రీస్తు వద్దకు రాకపోవడానికి ప్రధాన కారణం వారు సత్యాన్ని ప్రేమించకపోవడమే. వారు దానిని నమ్మకపోవడానికి కారణాలను కలిగి ఉన్నారు.

” ఆయనయందు విశ్వాసముంచువానికి తీర్పు తీర్చబడదు; విశ్వసింపనివాడు దేవుని అద్వితీయకుమారుని నామమందు విశ్వాసముంచలేదు గనుక వానికి ఇంతకుమునుపే తీర్పు తీర్చబడెను. ఆ తీర్పు ఇదే; వెలుగు లోకములోనికి వచ్చెను గాని తమ క్రియలు చెడ్డైవెనందున మనుష్యులు వెలుగును ప్రేమింపక చీకటినే ప్రేమించిరి. దుష్కార్యము చేయు ప్రతివాడు వెలుగును ద్వేషిం చును, తన క్రియలు దుష్‌క్రియలుగా కనబడకుండునట్లు వెలుగునొద్దకు రాడు. సత్యవర్తనుడైతే తన క్రియలు దేవుని మూలముగా చేయబడియున్నవని ప్రత్యక్షపరచబడునట్లు వెలుగునొద్దకు వచ్చును. “ (యోహాను 3: 18-21).

మహాశ్రమలలో లక్షలాది మంది క్రీస్తు వద్దకు వస్తారు కానీ ప్రపంచవ్యాప్తంగా అబద్ధాల వ్యాప్తి కారణంగా ఇది చాలా కష్టమవుతుంది. ప్రతికూల సంకల్పం ప్రజలను అబద్ధాలకు మరియు మోసానికి తెరుస్తుంది.

వారు నరకానికి వెళ్తున్నారని ఒక వ్యక్తిని ఒప్పించడం కష్టం. ఒక వ్యక్తి మతపరమైన మరియు నైతికమైనప్పుడు, వారికి రక్షణ అవసరమని వారు భావించరు. పరిశుద్ధాత్మ మాత్రమే వారిని ఒప్పించగలడు.

సత్యవిషయమైన ప్రేమను,

ప్రజలు నశించడానికి కారణం వారు “సత్యాన్ని ప్రేమించరు”. చట్టవిరుద్ధమైన వ్యక్తి అబద్ధాలను కొందరు నమ్ముతారు మరియు కొందరు దేవుని నమ్ముతారు. వారు నిజం విన్నారు కానీ వారు దానిని స్వీకరించలేదు. వారు దేవుని వాక్యాన్ని చాలా ప్రేరణగా చూస్తారు.

” ఇది మంచిదియు మన రక్షకుడగు దేవునిదృష్టికి అనుకూలమైనదియునై యున్నది. ఆయన, మనుష్యులందరు రక్షణపొంది సత్యమునుగూర్చిన అనుభవజ్ఞానముగలవారై యుండవలెనని యిచ్ఛయించుచున్నాడు. ” (1 తిమోతి 2: 3-4).

అవలంబింపక పోయిరి

గ్రీకులో “అవలంబించు” అనే పదం స్వాగత పదం. వారు సత్య ప్రేమను స్వాగతించలేదు. వారు సత్యానికి స్నేహపూర్వకంగా లేరు, కానీ కఠినంగా వ్యవహరించారు. వారు నిజం కంటే అబద్ధాలపై ఎక్కువ ఆసక్తి చూపారు. ప్రతికూల సంకల్పం, దేవునికి వ్యతిరేకంగా ఎంచుకోవడం, సత్యాన్ని అందుకోవడం కష్టతరం చేస్తుంది.

గనుక

“గనుక” అనే పదానికి అవసరమైనది అని అర్ధం. దేవుని సత్యాన్ని క్రీస్తులో ఉన్నందున వారు దానిని తిరస్కరించినందుకు వారికి తగిన ప్రతీకారం లభిస్తుంది.

సూత్రం:

తప్పుకు వ్యతిరేకము ఉత్తమ రక్షణ సత్యం యొక్క ప్రేమ.

అన్వయము:

సత్యం పట్ల ప్రేమ లేకుండా ఎవరూ దేవుని వద్దకు రారు. క్రీస్తు వాదనలను ముందుగా అర్థం చేసుకోకుండా ఎవరూ క్రైస్తవులు కాలేరు. మౌళిక వాదన ఏమిటంటే, అతను మన పాపాలను పరిహరించడానికి సిలువపై మరణించాడు. నిత్యజీవము కొరకు మన ఏకైక ఆశగా సిలువపై ఆయన చేసిన  బాలియాగమును విశ్వసించినప్పుడు, మనకు శాశ్వతమైన జీవితం ఉంటుంది.

కొంచెం పోగొట్టుకోవడము కాదు. మనం నశించిపోతాము. మనం పూర్తిగా రక్షింపబడ్డాము లేదా పూర్తిగా కోల్పోయాము. మధ్య స్థానం లేదు. మీరు దాదాపు క్రైస్తవులైతే, మీరు పూర్తిగా ఓడిపోయారు.

“మరి ఎవనివలనను రక్షణ కలుగదు; ఈ నామముననే మనము రక్షణ పొందవలెను గాని, ఆకాశము క్రింద మనుష్యులలో ఇయ్యబడిన మరి ఏ నామమున రక్షణ పొందలేము అనెను.” (అపో. కా.  4:12).

“మీరు విశ్వాసముద్వారా కృపచేతనే రక్షింపబడియున్నారు; ఇది మీవలన కలిగినది కాదు, దేవుని వరమే. అది క్రియలవలన కలిగినదికాదు గనుక ఎవడును అతిశయపడ వీలులేదు. మరియు వాటియందు మనము నడుచుకొనవలెనని దేవుడు ముందుగా సిద్ధపరచిన సత్‌క్రియలు చేయుటకై, మనము క్రీస్తుయేసునందు సృష్టింపబడినవారమై ఆయన చేసిన పనియైయున్నాము.”(ఎఫెసీయులు 2: 8-10).

మీరు “రక్షించబడ్డారా?” మీ జీవితంలో మీరు రక్షణకు ఏకైక ఆశగా సిలువపై యేసు మరణాన్ని స్వీకరించే ప్రదేశానికి వచ్చారా?

Share