Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

ప్రభువు వలన ప్రేమింపబడిన సహోదరులారా, ఆత్మ మిమ్మును పరిశుద్ధపరచుటవలనను, మీరు సత్యమును నమ్ముటవలనను, రక్షణపొందుటకు దేవుడు ఆదినుండి మిమ్మును ఏర్పరచుకొనెను గనుక మేము మిమ్మునుబట్టి యెల్లప్పుడును దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లింప బద్ధులమైయున్నాము.

 

ప్రభువు వలన ప్రేమింపబడిన సహోదరులారా,

థెస్సలొనీకయులు దేవుని నుండి అంతులేని, కల్తీ లేని, తగ్గని ప్రేమను కలిగి ఉన్నారు. వారు ఈ ప్రేమను సంపాదించలేదు లేదా అర్హులు కాదు ఎందుకంటే దేవుడు వారిని శాశ్వతత్వం నుండి ఎన్నుకున్నాడు. ” ప్రేమింపబడిన ” అనే పదం యొక్క గ్రీకు కాలం గతంలో దేవుడు వారిని ప్రేమిస్తున్నాడని సూచిస్తుంది, ఫలితంగా అతను వారిని నిరంతరం ప్రేమించును (రోమా ​​5: 8; 8:39). ఆయన తన స్వంత ప్రేమను ఎన్నడూ విడిచిపెట్టడు.

సూత్రం:

దేవుడు మనలను అపరిమితమైన, కల్తీలేని, తగ్గని ప్రేమతో ప్రేమిస్తాడు.

అన్వయము:

ఎవరైనా తమను ప్రేమించగలరని నమ్మడం చాలా మందికి కష్టం. మన పాపాన్ని మన నుండి మరియు ఇతరుల నుండి దాచిపెడతాము. “నేను నన్ను కూడా గౌరవించనందున దేవుడు నన్ను ఎలా ప్రేమిస్తాడు?” అలా అనుకోవడము దేవుడు నేను ఎటువంటి వ్యక్తినైనను నన్ను ప్రేమిస్తున్నాడనే విషయాన్ని విస్మరిస్తుంది (యోహాను  3:16).

అపొస్తలుడైన పౌలు కంటే మిమ్మును దేవుని ఎక్కువగా ప్రేమిస్తారా? తోటి క్రైస్తవుల కంటే దేవుడు మిమ్మల్ని ప్రేమిస్తారా? ఏ మానవుడు కూడా మనల్ని అలాగే ప్రేమించలేడు. మీరు మీ కంటే బాగా ప్రేమించబడలేరు లేదా విస్తృతంగా ప్రేమించబడలేరు. భూమిపై ఎవరూ మిమ్మల్ని ఇంతగా ప్రేమించలేరు.

“చాలకాలము క్రిందట యెహోవా నాకు ప్రత్యక్షమై యిట్లనెను– శాశ్వతమైన ప్రేమతో నేను నిన్ను ప్రేమించుచున్నాను గనుక విడువక నీయెడల కృప చూపుచున్నాను. “(యిర్మీయా  31: 3).

” తాను ఈ లోకమునుండి తండ్రియొద్దకు వెళ్లవలసిన . గడియ వచ్చెనని యేసు పస్కాపండుగకు ముందే యెరిగిన వాడై, లోకములోనున్న తనవారిని ప్రేమించి, వారిని అంతమువరకు ప్రేమించెను. ” (యోహాను 13: 1 ).

” క్రీస్తు ప్రేమనుండి మనలను ఎడబాపు వాడెవడు? శ్రమయైనను బాధయైనను హింసయైనను కరవైనను వస్త్రహీనతయైనను ఉపద్రవమైనను ఖడ్గమైనను మనలను ఎడబాపునా? ఇందునుగూర్చి వ్రాయబడినదేమనగా– నిన్నుబట్టి దినమెల్ల మేము వధింపబడినవారము వధకు సిద్ధమైన గొఱ్ఱెలమని మేము ఎంచబడిన వారము. అయినను మనలను ప్రేమించినవాని ద్వారా మనము వీటన్నిటిలో అత్యధిక విజయము పొందుచున్నాము. మరణమైనను జీవమైనను దేవదూతలైనను ప్రధానులైనను ఉన్నవియైనను రాబోవునవియైనను అధికారులైనను ఎత్తయినను లోతైనను సృష్టింపబడిన మరి ఏదైనను, మన ప్రభువైన క్రీస్తుయేసునందలి దేవుని ప్రేమనుండి మనలను ఎడబాప నేరవని రూఢిగా నమ్ముచున్నాను. “(రోమా  ​​8: 35-39).

” నేను క్రీస్తుతోకూడ సిలువ వేయబడియున్నాను; ఇకను జీవించువాడను నేను కాను, క్రీస్తే నాయందు జీవించుచున్నాడు. నే నిప్పుడు శరీరమందు జీవించుచున్న జీవితము నన్ను ప్రేమించి, నా కొరకు తన్నుతాను అప్పగించుకొనిన దేవుని కుమారుని యందలి విశ్వాసమువలన జీవించుచున్నాను. “(గలతీయులు 2:20).

“… జ్ఞానమునకు మించిన క్రీస్తు ప్రేమను తెలిసికొనుటకును తగిన శక్తిగలవారు కావలెననియు ప్రార్థించుచున్నాను ”(ఎఫెసీయులు 3:19).

” పురుషులారా, మీరును మీ భార్యలను ప్రేమించుడి. అటువలె క్రీస్తు కూడ సంఘమును ప్రేమించి, అది కళంకమైనను ముడతయైనను అట్టిది మరి ఏదైనను లేక, పరిశుద్ధమైనదిగాను, నిర్దోషమైనదిగాను మహిమగల సంఘముగాను ఆయన తన యెదుట దానిని నిలువబెట్టుకొనవలెనని, వాక్యముతో ఉదకస్నానముచేత దానిని పవిత్రపరచి, పరిశుద్ధపరచుటకై దానికొరకు తన్ను తాను అప్పగించుకొనెను….” (ఎఫెసీయులు 5:25).

“… నమ్మకమైన సాక్షియు, మృతులలోనుండి ఆదిసంభూతుడుగా లేచినవాడును, భూపతులకు అధిపతియునైన యేసుక్రీస్తు నుండియు, కృపాసమాధానములు మీకు కలుగునుగాక… “(ప్రకటన 1: 5).

Share