Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

ప్రభువు వలన ప్రేమింపబడిన సహోదరులారా, ఆత్మ మిమ్మును పరిశుద్ధపరచుటవలనను, మీరు సత్యమును నమ్ముటవలనను, రక్షణపొందుటకు దేవుడు ఆదినుండి మిమ్మును ఏర్పరచుకొనెను గనుక మేము మిమ్మునుబట్టి యెల్లప్పుడును దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లింప బద్ధులమైయున్నాము.

 

దేవుడు ఆదినుండి

” ఆదినుండి ” అనే పదం ప్రధానంగా ప్రథమ ఫలాల సమర్పణను సూచిస్తుంది – “దేవుడు మిమ్మల్ని మొదటి ఫలాలుగా ఎంచుకున్నాడు.” ఇది ఏదో మొదటి భాగాన్ని పక్కన పెట్టి, మిగిలిన వాటిని ఉపయోగించే ముందు దేవుడికి అర్పించడాన్ని సూచిస్తుంది. “ప్రధమ ఫలము” ఒక సెట్‌లో మొదటిది. క్రొత్త నిబంధన ఈ పదాన్ని ముందస్తు రుచి, ప్రతిజ్ఞ మరియు ఆశీర్వాద రాక కోసం ఉపయోగిస్తుంది. మన రక్షణకు శాశ్వతమైన తేదీ ఉంది. దేవుడు మనలను శాశ్వతత్వం నుండి ఎన్నుకున్నాడు. మన రక్షణ యొక్క మూలం శాశ్వతత్వంలో ప్రారంభమైంది. 

మిమ్మును ఏర్పరచుకొనెను

దేవుడు మనల్ని తనకోసం ఎంచుకున్నాడు. ” ఏర్పరచుకొనెను ” అనే పదానికి అర్థం తీయడం. దేవుడు థెస్సలొనీకయులను ఎన్నుకున్నాడు, వారి నుండి ఎలాంటి యోగ్యత కారణంగా కాదు, కానీ అతని పరిపూర్ణమైన, కల్తీలేని కృప కారణంగా. మనము రక్షణను ప్రారంభించము. దేవుడు సమస్త దీక్షలను చేస్తాడు. ఆయన  తన పాత్ర ఆధారంగా థెస్సలోనియన్లను ఇష్టపడ్డాడు. వారు యేమై ఉన్నరని కాదు, అతను యేమై ఉన్నాడో అందునుబట్టి వారిని ప్రేమించాడు.

క్రొత్త నిబంధనలో ” ఏర్పరచుకొనెను ” అనే గ్రీకు పదాన్ని కొత్త నిబంధనలో మూడుసార్లు మాత్రమే ఉపయోగించారు (ఫిలిప్పీయులు 1:22; హెబ్రీయులు 11:25). మిగిలిన రెండు సార్లు, ఎంపిక చేసుకునే వ్యక్తి. దేవుడు ఎంచుకునే ఏకైక ఉపయోగం ఇది. దేవుడు తన కోసం కొంతమంది వ్యక్తులను ఎంచుకుంటాడు; వారు దేవుని దాసులు. వీరు అతని విశేష వ్యక్తులు.

గనుక

“గనుక” అనే పదం పౌలు కృతజ్ఞత చెల్లించుటకొరకు ప్రోత్సాహాన్ని సూచిస్తుంది: రక్షణ కోసం దేవుడు థెస్సలోనియన్లను ఎంచుకున్నాడు. దేవుడు రక్షణలో చొరవ తీసుకున్నందుకు పౌలు కృతజ్ఞతలు తెలుపుచున్నాడు. అతని కృతజ్ఞత దేవుడు చేసే పనులపై కేంద్రీకరిస్తుంది, మనిషిపై కాదు.

సూత్రం:

దేవుడు తనకు మాత్రమే తెలిసిన కారణంతో మమ్మల్ని ఎంచుకున్నాడు.

అన్వయము :

దేవుడు మిమ్మల్ని ఎందుకు ఎంచుకున్నాడు? మీరు ఎందుకు అంత ప్రత్యేకంగా ఉన్నారు? ఆయన తెలివైన మరియు మంచి పాత్ర లక్షణాలతో ఒకరిని ఎంచుకోవచ్చు కానీ అతను అలా చేయలేదు. అతను నిన్ను ఎన్నుకున్నాడు. దేవుడు మీలాంటి రాస్కాల్‌ని ఎన్నుకున్నాడు. దేవుడు తాను ఎన్నుకునే వారి జాబితాను అధిగమించినప్పుడు, అతను మిమ్మల్ని దాటవేయలేదు; అతను మిమ్మల్ని చాలా మంది వ్యక్తుల నుండి ఎంచుకున్నాడు.

తాను ఎందుకు కొన్నింటిని ఎంచుకుంటానో, మరి కొన్నింటిని ఎందుకు ఎంచుకోలేదో దేవుడు ఎప్పుడూ వివరించడు. అతను ఎంచుకున్న కొంతమంది కిరాతకుల గురించి మనం ఆలోచించినప్పుడు ఇది చాలా కష్టం. “ఆ ప్రమాదంలో దేవుడు నా ప్రాణాన్ని ఎందుకు రక్షించాడు? అతను నా ప్రాణాన్ని కాపాడాలనుకున్నందున అతను నన్ను తప్పించాడు. ” దేవుడు మీపై గొప్ప ఆసక్తిని చూపుతాడు. అతను మీ పట్ల అపారమైన శ్రద్ధను చూపుతాడు.

“… ఎట్లనగా తన ప్రియునియందు తాను ఉచితముగా మనకనుగ్రహించిన తన కృపామహిమకు కీర్తి కలుగునట్లు, తన చిత్తప్రకారమైన దయాసంకల్పముచొప్పున, యేసుక్రీస్తు ద్వారా తనకు కుమారులనుగా స్వీకరించుటకై, మనలను ముందుగా తన కోసము నిర్ణయించుకొని, మనము తన యెదుట పరిశుద్ధులమును నిర్దోషులమునై యుండవలెనని జగత్తు పునాది వేయబడకమునుపే, ప్రేమచేత ఆయన క్రీస్తులో మనలను ఏర్పరచుకొనెను….” (ఎఫెసీయులు 1: 4).

” నన్ను పంపిన తండ్రి వానిని ఆకర్షించితేనే గాని యెవడును నా యొద్దకు రాలేడు; అంత్యదినమున నేను వానిని లేపుదును “(యోహాను  6:44).

Share