Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును, మనలను ప్రేమించి, కృపచేత నిత్యమైన ఆదరణయు, శుభ నిరీక్షణయు అనుగ్రహించిన మన తండ్రియైన దేవుడును, మీ హృదయములను ఆదరించి, ప్రతిసత్కార్యమందును ప్రతిసద్వాక్యమందును మిమ్మును స్థిరపరచును గాక.

 

కృపచేత

లొసుగులు లేకుండా దేవుడు మనకు అందించేది కృప. మన యోగ్యత యేమియు లేకుండా దేవుడు ఇస్తాడు. క్రీస్తు యొక్క కార్యము కారణంగా దేవుడు మనకు ఇస్తాడు. దేవుడు మనలను కృప  ద్వారా రక్షిస్తాడు (రోమా ​​3:24; ఎఫెసీయులు 2: 8, 9; తీతు 3: 7), మంచి పనుల ద్వారా లేదా సంఘముయొక్క తెగకు చెందినవారమని కాదు.

క్రీస్తు ఎవరో మరియు సిలువపై ఆయన మనకోసం ఏమి చేశాడనే దానిపై కృప ఆధారపడి ఉంటుంది. ఇది అతని క్రియలు, మనవి కాదు. దేవుని ప్రమాణాల ప్రకారం మనకి అర్హత అంతా శాశ్వతమైన నరకం. మన రక్షణకు మనం దోహదపడే ఏకైక విషయం మన పాపం కాబట్టి మన రక్షణ కోసం మనం ఎలాంటి ప్రశంసలు తీసుకోలేము.

సూత్రం:

యేసు ఎవరో మరియు ఆయన శిలువపై ఏమి చేసారో అను కారణముచే దేవుడు మనకు రక్షణను అందిస్తాడు.

అన్వయము:

క్రైస్తవుడు కలిగి ఉన్నదంతా కృప ద్వారానే. మనము దేవుని నుండి దేనినీ సంపాదించము లేదా అర్హులం కాదు. మనం శాశ్వతమైన రక్షణను పొందలేము. మనం చేసే పనుల వల్ల మనం సకాలంలో దేవుని ఓదార్పుని పొందలేము. క్రైస్తవుడు దేవునిపై విశ్వాసం కలిగి ఉండగలడు ఎందుకంటే మన ఓదార్పు మరియు ఆశ మనపై ఆధారపడవు కానీ ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుపై ఆధారపడి ఉంటాయి.

విశ్వాసికి గొప్ప వనరు దేవుడే మరియు అతను క్రీస్తులో ఏమి చేసాడు. క్రైస్తవులు ఒత్తిడికి గురైనప్పుడు, దేవుడు తమ జీవితంలోని ప్రతిదాన్ని పర్యవేక్షిస్తాడని మరియు అనుగ్రహముగా నిర్వహిస్తారని వారికి తెలుసు. క్రైస్తవులకు వారు చేయవలసినది చేయగల శక్తి ఉంది. వ్యసనాలు మునిగిపోవడానికి ఎటువంటి క్షమాపణ లేదు. వ్యసనాలు మన పరిస్థితిని నియంత్రించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాయని సూచిస్తున్నాయి. మనము మన సమస్యలను దేవునికి అప్పగించినప్పుడు, మనముఆయన అనుగ్రహ సంరక్షణపై విశ్వసిస్తాము.

మనిషికి నిరంతర సమస్య ఉంది: “క్రీస్తుతో పాటు నేను” మనం రక్షణను సాధించగలమని మనము నమ్ముతున్నాము. దేవుని రక్షణ వ్యవస్థ క్రీస్తు ప్లస్ ఏమీ కాదు. సిలువపై క్రీస్తు మరణం కారణంగా ఆయన మనకు శాశ్వత జీవితాన్ని ఇస్తాడు. మా అంతర్నిర్మిత కోరిక రక్షణకు క్రెడిట్ తీసుకోవడమే (ఎఫెసీయులు 2: 8, 9).

Share