Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

మొదట భ్రష్టత్వము సంభవించి నాశన పాత్రుడగు పాపపురుషుడు బయలుపడితేనేగాని ఆ దినము రాదు. ఏవిధముగానైనను ఎవడును మిమ్మును మోసపరచ నియ్యకుడి.

 

పౌలు ఇప్పుడు ఒక మత వ్యవస్థ ద్వారా మోసానికి వ్యతిరేకంగా థెస్సలొనీకయులను హెచ్చరించాడు. సంవత్సరం నుండి సంఘము తీవ్ర హింసకు గురైంది. ఆనాటి కొంతమంది మతవాదులు తాము మహా శ్రమలో ఉన్నారని [ప్రభువు దినం] తప్పు బోధను వ్యాప్తి చేశారు. ప్రభువు దినము అప్పటికే జరిగినదని వారు చెప్పారు (2: 2).

ఈ వచనముతో, ప్రభువు దినం ఇంకా రాలేదని అతను కారణాలు చెప్పడం ప్రారంభించాడు. ప్రభువు దినం ప్రారంభమైనప్పుడు అతను మూడు ముందస్తు షరతులను ఇస్తాడు: 1) ప్రపంచవ్యాప్త భ్రష్టుత్వము, 2) పాపపు పురుషుని బహిర్గతం చేయడం మరియు 3) నిరోధకుడు తీసివేయబడుట. ఈ మూడు తప్పనిసరిగా ప్రభువు దినానికి ముందు లేదా ప్రారంభంలో జరగాలి. ప్రభువు దినము యొక్క సంఘటనల శ్రేణి: మహా శ్రమలు, రెండవ రాక మరియు సహస్రాబ్ది.

ఏవిధముగానైనను;

” ఏవిధముగానైనను ” అనే పదం ఒక మలుపు, తీరు, స్వభావం, జీవన విధానాన్ని సూచిస్తుంది. ప్రజలు మమ్మల్ని అనేక విధాలుగా మోసం చేయవచ్చు (2: 2). పాల్ ఈ మూడు పరికరాలను మునుపటి వచనములో జాబితా చేశాడు. ఇక్కడ అతను ఇలా అంటాడు, ” ఎవడును మిమ్మును మోసపరచ నియ్యకుడి.” ” ఏవిధముగానైనను ” అనే పదం మనం దేనిలోనూ మోసపోవడాన్ని అనుమతించబోమని సూచిస్తుంది – మినహాయింపులు లేవు. 

విశ్వసనీయంగా కనిపించే అనేక మత వ్యవస్థలు ఉన్నాయి, అయితే అవి అబద్ధం. మెరిసే వ్యక్తిత్వాల కోసం చాలా మంది ఆరాటపడుతారు. ప్రజలు తమకు దేవుని నుండి కొంత కొత్త ద్యోతకం ఉన్నట్లు నటిస్తారు. ఇతరులు విశ్వసనీయత యొక్క అధికారిక రూపాన్ని ఇచ్చే పత్రాలను నకిలీ చేస్తారు.

ఎవడును మిమ్మును మోసపరచ నియ్యకుడి

“మోసం” అనే పదం మోసానికి బలమైన పదం. ఇది రెండు పదాలను కలిపే తీవ్రమైన పదం: మోసగించడం, మోసం చేయడం, మోసగించడం మరియు బయటకు వెళ్లడం. పూర్తిగా మోసగించడం అనే అర్ధం. ఇది సాతాను యొక్క ప్రధాన పద్దతి.

” సర్పము తన కుయుక్తిచేత హవ్వను మోసపరచినట్లు మీ మనస్సులును చెరుపబడి, క్రీస్తు ఎడలనున్న సరళతనుండియు పవిత్రత నుండియు ఎట్లయినను తొలగిపోవునేమో అని భయపడుచున్నాను.౹ ” (2 కొరింథీయులు 11: 3).

” మరియు ఆదాము మోసపరచబడలేదు గాని, స్త్రీ మోస పరచబడి అపరాధములో పడెను ” (1 తిమోతి 2:14).

సూత్రం:

మతం యొక్క నకిలీ వ్యవస్థల విషయానికి వస్తే క్రైస్తవులు వాటికి దూరముగా ఉండాలి.

అన్వయము:

తప్పుడు ప్రవక్తలకు వ్యతిరేకంగా యేసు హెచ్చరించాడు.

” అబద్ధ ప్రవక్తలనుగూర్చి జాగ్రత్తపడుడి. వారు గొఱ్ఱెల చర్మములు వేసికొని మీయొద్దకు వత్తురు కాని లోపల వారు క్రూరమైన తోడేళ్లు. “ (మత్తయి 7:15).

” ఇదిగో తోడేళ్లమధ్యకు గొఱ్ఱెలను పంపినట్టు నేను మిమ్మును పంపుచున్నాను గనుక పాములవలె వివేకులును పావురములవలె నిష్కపటులునై యుండుడి. “(మత్తయి 10:16).

” అనేకులైన అబద్ధ ప్రవక్తలు వచ్చి పలువురిని మోసపరచెదరు; అక్రమము విస్తరించుటచేత అనేకుల ప్రేమ చల్లారును.. ”(మత్తయి 24: 11-12).

సమస్త మతపరమైన మోసం వెనుక అపవాది ఉన్నాడు.

” కాగా సర్వలోకమును మోసపుచ్చుచు, అపవాది యనియు సాతాననియు పేరుగల ఆదిసర్పమైన ఆ మహా ఘటసర్పము పడద్రోయబడెను. అది భూమిమీద పడ ద్రోయబడెను; దాని దూతలు దానితోకూడ పడ ద్రోయబడిరి “(ప్రకటన 12: 9).

అబద్ద బోధకులపై పౌలు సంఘ నాయకులను హెచ్చరించాడు.

” నేను వెళ్లిపోయిన తరువాత క్రూరమైన తోడేళ్లు మీలో ప్రవేశించునని నాకు తెలియును; వారు మందను కనికరింపరు.౹ 30మరియు శిష్యులను తమవెంట ఈడ్చుకొని పోవలెనని వంకర మాటలు పలుకు మనుష్యులు మీలోనే బయలుదేరుదురు. ”(అపొస్తలుల కార్యములు 20: 29-30).

తప్పుడు బోధకులు తమను తాము మతపరమైన మరియు నీతిమంతమైన వాటిగా మార్చుకోవడానికి ఇష్టపడతారు. కొంతమందికి ఇది మతపరమైనదైతే, అది సరైనది అనే అమాయక నమ్మకం ఉంటుంది. ఈ వ్యక్తులు సాతాను యొక్క మత వ్యవస్థల ఉచ్చులో పడతారు. చాలా మంది ప్రజలు క్రైస్తవులుగా పేర్కొన్నారు, అదే సమయంలో బైబిల్ ప్రేరేపించబడలేదని లేదా యేసు దేవుడు కాదని పేర్కొన్నారు.

” ఏలయనగా అట్టి వారు క్రీస్తుయొక్క అపొస్తలుల వేషము ధరించుకొనువారై యుండి, దొంగ అపొస్తలులును మోసగాండ్రగు పని వారునై యున్నారు. ఇది ఆశ్చర్యము కాదు; సాతాను తానే వెలుగుదూత వేషము ధరించుకొనుచున్నాడు గనుక వాని పరిచారకులును నీతి పరిచారకుల వేషము ధరించుకొనుట గొప్ప సంగతికాదు. వారి క్రియల చొప్పున వారి కంతము కలుగును. (2 కొరింథీయులు 11: 13-15).

Share