Select Page
Read Introduction to 2 థెస్సలొనీకయ

 

ఏది దేవుడనబడునో, ఏది పూజింపబడునో, దానినంతటిని ఎదిరించుచు, దానికంతటికిపైగా వాడు తన్నుతానే హెచ్చించుకొనుచు, తాను దేవుడనని తన్ను కనుపరచుకొనుచు దేవుని ఆలయములో కూర్చుండును

 

మా లేఖనభాగము  రాబోయే ప్రపంచ నియంత, పాకులాడే యొక్క నిజమైన వైఖరిని వివరిస్తుంది. అతను చట్టవిరుద్ధమైన వాడని మరియు నరకానికి వెళ్తున్నాడని మనము 3 వ వచనంలో చూశాము. ఈ వచనము అన్ని మతాలను జయించి, తనను తాను “దేవుడు” గా ఉద్ధరించుకునే ఉద్దేశ్యాన్ని చూపుతుంది.

దానినంతటిని ఎదిరించుచు

పాపపురుషునికి రెండు విలక్షణమైన విధులు ఉన్నాయి: అతను

1) వ్యతిరేకిస్తాడు మరియు

2) అన్ని మతాల కంటే తనను తాను ఉన్నతపరుచుకుంటాడు.

చట్టవిరుద్ధమైన వ్యక్తి దేవుని విరోధిగా వ్యతిరేకిస్తాడు. ” ఎదిరించుచు ” అనే పదానికి విరుద్ధంగా, వ్యతిరేక స్థితిలో ఉండటం [వైఖరిలో మాత్రమే కాకుండా ప్రవర్తనలో కూడా] అర్థం. ఆలోచన ఏమిటంటే ఈ వ్యక్తి శత్రువైనవాడు మరియు అతని శత్రుత్వాన్ని చూపించాలనుకుంటున్నాడు. అతను చివరి ప్రపంచ నియంత, పాకులాడే (1 యోహాను 2:18, 22; 4: 3). అలాంటి పాత్రలో, అతను దేవునికి మరియు అన్ని మతాలకు వ్యతిరేకమైన స్థానాన్ని తీసుకుంటాడు.

ఏది దేవుడనబడునో దానికంతటికిపైగా వాడు తన్నుతానే హెచ్చించుకొనుచు

గ్రీకులో “వ్యతిరేకించడం” మరియు “ఉద్ధరించడం” రెండింటికి ముందు ఒక ఖచ్చితమైన వ్యాసం వస్తుంది. అతను దేవుడు అని పిలవబడే అన్నింటినీ వ్యతిరేకిస్తాడు, ఎందుకంటే అతను అన్ని మతాల కంటే తనను తాను ఉద్ధరించాలనుకుంటాడు.

” హెచ్చించుకొనుచు ” అనే పదం రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: హెచ్చించు మరియు పైగా. ఇక్కడ అది ఇతరుల కంటే తనను తాను గొప్పగా చెప్పుకోవడం. చట్టవిరుద్ధమైన వ్యక్తి అన్ని మతాలను అధిరోహించాలని కోరుకుంటాడు. అతను ప్రపంచవ్యాప్తంగా మతపరంగా ప్రజలను తారుమారు చేయడం ద్వారా దేవుడిని అధిగమించాలనుకుంటున్నాడు. మనుషులు తమను తాము గొప్పగా చెప్పుకోవడం కొత్తేమీ కాదు కానీ ఈ స్థాయిలో చేయడం విప్లవాత్మకమైనది. అతను ప్రపంచంలోని ప్రతి మతం కంటే తనను తాను ఉన్నతపరుచుకుంటాడు.

ఏది పూజింపబడునో,

” ఏది పూజింపబడునో ” పదం ఆరాధన వస్తువును సూచిస్తుంది. ఈ చట్టవిరుద్ధమైన వ్యక్తి నిజమైన క్రైస్తవ్యము మరియు అన్యమత ప్రార్థనా స్థలాలు – ఏ విధమైన ఆరాధనలను జయించటానికి సిద్ధంగా ఉన్నాడు. ఏ మతమూ అతని ఆధిపత్యాన్ని తప్పించుకోదు.

దానికంతటికిపైగా వాడు తన్నుతానే హెచ్చించుకొనుచు

” తన్నుతానే హెచ్చించుకొనుచు  ” అనే పదానికి అక్షరాలా ఎత్తి చూపడం, ప్రదర్శించడం, చూపించడం, ప్రదర్శనలో ఉంచడం. చట్టవిరుద్ధమైన వ్యక్తి అతీంద్రియ శక్తిని (సాతాను) ప్రదర్శించడం ద్వారా అతను “దేవుడు” అని నిరూపించుకుంటాడు మరియు అందువల్ల అతని అనుచరుల ఆమోదం లభిస్తుంది (ప్రకటన 13: 5-8). ఈ వ్యక్తి తన కారణం కోసం శక్తివంతమైన సువార్తికుడు. అతడిని పూజించే విలువను ఎత్తిచూపే పనిలో ఉన్నాడు. అతను అద్భుతాలు, వాదన మరియు కారణం ద్వారా తన మానవ నిర్మిత మతం యొక్క విశ్వసనీయతను ప్రదర్శించాడు

సాతాను మనిషిని సృష్టించే ముందు తనను తాను దేవుడిగా హెచ్చించుకున్నాడు (యెషయా 14: 13-14). ఇప్పుడు అతని సర్రోగేట్ ప్రపంచంలోని అన్ని మతాల కంటే తనను తాను ఉన్నతపరుచుకున్నాడు. సాతాను తన ప్రణాళికలను మార్చుకోలేదు. అతను ఇప్పటికీ అదే పాత వ్యక్తి. అతను తనను తాను ఉద్ధరించుకోవడానికి దేవుని వ్యతిరేకిస్తాడు.

దేవుని ఆలయములో కూర్చుండును,

చట్టవిరుద్ధమైన వ్యక్తి దేవుని ఆలయం లోపలి గర్భగుడిలో దేవుని స్థానాన్ని పొందుతాడు. క్రీస్తు విరోధి మూడున్నర సంవత్సరాలు పరిపాలించి మరియు జెరూసలేం దేవాలయంలో కూర్చుంటాడు (దానియేలు 7:25). “దేవాలయం” అనే గ్రీకు పదం అతను “పవిత్ర పవిత్ర స్థలంలో” దేవుని సన్నిధి కోసం రూపొందించిన ప్రదేశాన్ని ఆక్రమించినట్లు సూచిస్తుంది. బైబిల్ దీనిని ” నాశనమును కలుగజేయు హేయమైన వస్తువు” అని పిలుస్తుంది.

” అతని పక్షమున శూరులు లేచి, పరిశుద్ధస్థలపు కోటను అపవిత్రపరచి, అనుదిన బలి నిలిపివేసి, నాశనమును కలుగజేయు హేయమైన వస్తువును నిలువబెట్టుదురు “( దానియేలు 11:31).

యేసు ఈ సంఘటన గురించి మాట్లాడాడు.

” కాబట్టి ప్రవక్తయైన దానియేలుద్వారా చెప్పబడిన నాశనకరమైన హేయవస్తువు పరిశుద్ధస్థలమందు నిలుచుట మీరు చూడగానే – చదువువాడు గ్రహించుగాక–… “(మత్తయి 24:15).

” మరియు నాశకరమైన హేయవస్తువు నిలువరాని స్థలమందు నిలుచుట మీరు చూచునప్పుడు – చదువు వాడు గ్రహించుగాక – యూదయలో ఉండువారు కొండలకు పారిపోవలెను; “ (మార్కు 13:14 ).

ఈరోజు జెరూసలేంలో దేవాలయం లేదు. ముస్లిం మసీదు, డోమ్ ఆఫ్ ది రాక్, యేసు కాలములో ఆలయం అయిన హేరోదు ఆలయం ఉన్న ప్రదేశంలో ఉంది. AD 70 లో టైటస్ ఆ ఆలయాన్ని ధ్వంసం చేసాడు. స్పష్టంగా, చట్టవిరుద్ధమైన వ్యక్తి మహాశ్రమకాలము ప్రారంభంలో ఇజ్రాయెల్‌తో చేసిన ఒడంబడికలో భాగంగా బహుశా మహాశ్రమ మొదటి భాగంలో యూదులు కొత్త ఆలయాన్ని నిర్మించడానికి అనుమతిస్తారు. ఇది ముస్లింలతో కలిగే అనర్థాన్ని ఊహించండి.

అతని లక్ష్యం ఇజ్రాయెల్‌ను దేవుడు ఎన్నుకున్న ప్రజలుగా తటస్థీకరించడం. యేసును మెస్సీయగా అంగీకరించడానికి ఇజ్రాయెల్‌ను తీసుకురావడమే మహాశ్రమల యొక్క ఉద్దేశ్యం.

“ఈ అరువదిరెండు వారములు జరిగిన పిమ్మట ఏమియులేకుండ అభిషిక్తుడు నిర్మూలము చేయబడును. వచ్చునట్టి రాజుయొక్క ప్రజలు పవిత్ర పట్టణమును పరిశుద్ధ ఆలయమును నశింపజేయుదురు, వాని అంతము హఠాత్తుగా వచ్చును. మరియు యుద్ధకాలాంతమువరకు నాశనము జరుగునని నిర్ణయింపబడెను. అతడు ఒక వారమువరకు అనేకులకు నిబంధనను స్థిరపరచును; అర్ధవారమునకు బలిని నైవేద్యమును నిలిపివేయును హేయమైనది నిలుచువరకు నాశనము చేయువాడు వచ్చును నాశనము చేయువానికి రావలెనని నిర్ణయించిన నాశనము ముగించువరకు ఈలాగున జరుగును.”(దానియేలు  9: 26-27).

చట్టవిరుద్ధమైన వ్యక్తి దేవాలయంలో తన స్థానాన్ని ఉపద్రవాల మధ్య మార్గంలో తీసుకుంటాడు (దానియేలు 9: 24-27).

” అనుదిన బలి నిలుపు చేయబడిన కాలము మొదలుకొని నాశనము కలుగజేయు హేయమైనదానిని నిలువ బెట్టువరకు వెయ్యిన్ని రెండువందల తొంబది దినములగును.” (దానియేలు 12:11).

సూత్రం:

అతనికి అతీంద్రియ విరోధి ఉన్నందున క్రైస్తవుడు తన ఆధ్యాత్మికముగా  మేలుకువ కలిగి ఉండాలి.

అన్వయము:

అపవాది వారి విషయంలో ఉన్నందున క్రైస్తవులు ఈ రోజు వారి ఆధ్యాత్మికముగా అప్రమత్తముగా ఉండాలి. దేవునికి విరోధి ఉన్నందున, క్రైస్తవునికి కూడా ఉంటాడు. దేవుడితో క్రైస్తవునికి ఉన్న సంబంధం కారణంగా, అతను అతీంద్రియ ప్రతికూలతను ఆకర్షిస్తాడు.

“నిబ్బరమైన బుద్ధిగలవారై మెలకువగా ఉండుడి; మీ విరోధియైన అప వాది గర్జించు సింహమువలె ఎవరిని మ్రింగుదునా అని వెదకుచు తిరుగుచున్నాడు.”(1పేతురు 5: 8).

Share