Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

సంగీతములతోను కీర్తనలతోను ఆత్మసంబంధమైన పద్యములతోను ఒకనికి ఒకడు బోధించుచు, బుద్ధిచెప్పుచు కృపా సహితముగా మీ హృదయములలో దేవునిగూర్చి గానముచేయుచు, సమస్తవిధములైన జ్ఞానముతో క్రీస్తు వాక్యము మీలో సమృద్ధిగా నివసింపనియ్యుడి.

 

క్రీస్తు వాక్యము మీలో సమృద్ధిగా నివసింపనియ్యుడి

క్రొత్త నిబంధనలోని “క్రీస్తు వాక్యము” అనే పదబంధానికి ఈ వచనములోనే కనిపిస్తుంది. క్రొత్త నిబంధన బైబిల్ యొక్క ఆలోచనను సాధారణముగా “ప్రభువు మాట” లేదా “దేవుని మాట”గా చెప్పబడుతుంది.

 “నియ్యుడి” అనే పదాన్ని గమనించండి. క్రీస్తు మాట మనలో నివసించడానికి సిద్ధంగా ఉంది. మిగిలి ఉన్న ఏకైక సమస్య మన ఇష్టానుసారం. మనము దానిని అనుమతించినట్లయితే ఈ వాక్యము మనలో నివసిస్తుంది. దేవుడు మన హృదయాల్లో క్రీస్తు వాక్యాన్ని తయారు చేస్తాడు.

 “నివసింపనియ్యుడి” అనే పదానికి ఇల్లు చూచుకోవడము అని అర్ధం. మనము ఇళ్ళలో నివసించినట్లు మనం దేవుని వాక్యంలో జీవించాలి. అన్ని అల్మారాలు ఉన్న చోట, మన వద్ద వస్తువులను నిల్వ చేసిన మా ఇంటి గురించి మనకు తెలుసు. మనం వాక్యంతో పూర్తిగా పరిచయం చేసుకోవాలి. వాక్యము మనకు బాగా తెలిసి ఉండాలి, అది మన చేతి వెనుకభాగం లాగా మనకు తెలిసిఉండాలి. దేవుని వాక్యం లోపల నివసించుట మరియు మన జీవితమనే ఇంట్లో నివసించాలనే ఆలోచన ఇందులో ఉంది. దేవుని వాక్యం మనలో నివసించాల్సిన అవసరం ఉంది. ఇది బైబిల్ చదవడం కంటే ఎక్కువ. క్రీస్తు సమాధానము మన హృదయాల్లో పాలించనివ్వాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు (వ. 15) మరియు క్రీస్తు వాక్యం మన హృదయాల్లో నివసిస్తుంది.

కొందరు దేవుని వాక్యాన్ని కుందేలు పాదం లేదా మంత్రముగా చూస్తారు. మేము దానిని ఆరాధ్య వస్తువులాగా ఉపయోగిస్తాము. మనము బైబిలును ఆ విధంగా ఉపయోగించలేము. మనము మొటిమలపై బైబిల్ను రుద్దితే అవి అదృశ్యముకావు. మనము బైబిల్ యొక్క పేజీలను తిప్పి మరియు గుడ్డిగా ఒక వచనము మీద వేలు పెట్టి దానిని క్లెయిమ్ చేయలేము. బైబిల్ ఒక ప్రార్థన చక్రం లేదా మేజిక్ పుస్తకం కాదు. మన క్రైస్తవ జీవితంలోని బలహీనమైన ప్రాంతాలను ఎదుర్కోవటానికి మనం క్రమపద్ధతిలో బైబిలు అధ్యయనం చేయాలి మరియు సంబంధిత వచనాలను గుర్తుంచుకోవాలి (ద్వితీ. 6:6; 11:18; జోష్.యెహోషువ 1:8; యోబు 22:21,22; 23:12 కీర్తనలు 1 :2; 119:9-11 ; యిర్మీయా 15:16).

సమస్యలోకి వచ్చినప్పుడు వారు చేయాల్సిందల్లా “ఓ ప్రభూ, నాకు సహాయం చెయ్యండి” అని ప్రార్థిస్తే చాలు అని కొంతమంది విశ్వాసులు అనుకుంటారు. మరికొందరు వారు చేయవలసిందల్లా బైబిల్ వచనముపై వేలు పెట్టడమే మరియు దేవుడు వారిని నడిపిస్తాడని అనుకుంటున్నారు. వారు సమస్యలలో ఉన్న సమయంలో వారు తమ బైబిలును ఎలా తెరచి మరియు వారికి సహాయపడే ఒక వచనముపై వేలు పెట్టారు అనేదానికి వారు అద్భుతమైన సాక్ష్యాలను ఇస్తారు. అలా చేయడం ఆటలో పాచికలఆట వంటిది.

నియమము:

దేవుని వాక్యం మన ఆత్మలలో స్థిర నివాసమును కనుగొనాలి.

అన్వయము:

మనము వార్తాపత్రికలో గడుపునంత ఎక్కువ సమయం దేవుని వాక్యంలో గడిపినట్లయితే, మన జీవితాల కొరకు దేవుని చిత్తం గురించి మనకు ఎంత తెలుస్తుందో ఆలోచించండి! ఆ వారంలో మన నగరంలో ఎన్ని దొంగతనాలు మరియు హత్యలు జరిగాయో మనకు తెలిసి ఉండవచ్చు, కాని అది మన జీవితంలో ఏ తేడా చేస్తుంది? మనకు తెలియకపోతే మనం మంచిది.

దేవుని వాక్యం మన జీవితాల్లో నివసించనివ్వడం గురించి మనం తీవ్రమైన వైఖరిని సృష్టిస్తే, మనం ధనవంతులం అవుతాము మరియు మన శీలము బలంగా పెరుగుతుంది. మన వ్యక్తిగత జీవితాలు మారుతాయి మరియు మన ఇళ్ళు బాగుంటాయి.

 “నేను బైబిల్లో చదివినది నాకు అర్థం కావడం లేదు” అని మీరు అనవచ్చు. మనం దాని మీద పని చేయాలి. క్రమక్రమంగా మనం ఎక్కువ నిలుపుకుంటాం. మనము ఒక్కసారిగా సైకిల్‌ను తొక్కడం నేర్చుకోము. మనం ప్రయత్నం లేకుండా బైబిలు నేర్చుకోము. దీనికి సమయం, కృషి మరియు అంకితభావం అవసరం. ఫలితాలు మన ఆత్మలను సంతృప్తిపరుస్తాయి.

మనలో చాలా మంది దేవుని వాక్యాన్ని తీవ్రంగా పరిగణించరు. మనము దాని వద్ద ఆడతాము. మనము మన బైబిలులో ముఖ్యభాగాలను గుర్తించము లేదా జ్ఞాపకం చేసుకోము. మేము దానిని మనలో భాగం చేయము. ఫుట్‌బాల్ ఆట కోసం వందలాది ఆటలను కంఠస్థం చేసే వ్యక్తులు ఉన్నారు. మనం గ్రంథంలోని ఒక వచనము కంఠస్థం చేసుకుంటే మనకు పతకం కావాలి!

Share