Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

భర్తలారా, మీ భార్యలను ప్రేమించుడి, వారిని నిష్ఠురపెట్టకుడి.

 

దేవుడు ఈ వచనములో భర్తకు సానుకూలమైన, ప్రతికూలమైన బాధ్యతను ఇస్తున్నాడు. చాలా మంది తమ వైవాహిక సమస్యలు అసాధారణమైన దురదృష్టానికి కారణంగా భావిస్తారు. ఇది దోషం. అది అమాయకమైనది కానీ మనస్ఫూర్తిగా చాలామంది విశ్వసిస్తారు.

భర్తలారా, మీ భార్యలను ప్రేమించుడి

దేవుడు అధికార౦ విషయ౦లో విశేషాధికారము వహించే అధికారాన్ని ఎన్నడూ ఇవ్వడు. నిర్లక్ష్యమైన లేదా అనాలోచిత నాయకత్వం ఎన్నటికీ మన్నించలేనిది. గృహంలో నాయకత్వానికి ప్రమాణం ప్రేమ.

ఈ వచన౦లోనే పౌలు వివాహ౦ విషయ౦లో భర్త ప్రాథమిక పాత్ర మీద వేలు చూపుతున్నాడు. మగవాళ్లు పుడతారు కానీ పురుషులు చేయబడుతారు. తన భార్యకు తగిన సంబంధం కలిగించుటకు మనిషిని తీసుకెళుతుంది. ప్రతి మనిషి తన వివాహం ఎలా అవుతుంది అనుదానికి అంతిమంగా బాధ్యత వహిస్తాడు. ఈ బాధ్యత తన ప్రాధమిక పాత్ర చుట్టూ తిరుగుతుంది – తన ప్రేమ లో తన భార్యకు భద్రత ఇవ్వటానికి.

గ్రీకు ప్రేమకు మూడు పదాలు ఉన్నాయి. మొదటి పదానికి అర్థం, మోహపూర్వకంగా ప్రేమించడం; కొన్నిసార్లు కామవాంఛ అని అర్థం. రెండవ పదము ప్రేమాభిమానాలను సూచిస్తుంది; ఇది ప్రజలుగా కనెక్ట్ అయ్యే వ్యక్తుల ప్రేమ. ప్రేమకు మూడో పదం, ఈ శ్లోకంలో కనిపించే పదం ఇతరుల కోసం ఖర్చుపెట్టే ప్రేమ. అది ఇచ్చే ప్రేమ (ఎఫ. 5:25). అతికష్టం మీద ఇవ్వడం – “లో”

ఈ వచనానికి “ప్రేమ” అని చెప్పలేదని గమని౦చ౦డి. సెక్స్ అనేది ప్రేమకు ముఖ్యమైన అంశం. అయితే, అది వివాహానికి కీలకం కాదు. ఒక భర్త తన భార్యను గౌరవిస్తూ, విలువైనవారిగా ఎ౦చుతారు.

ఈ ప్రేమ ఒక నిరంతర దృక్పథం మరియు చర్య అని గ్రీక్ ఉద్రిక్త సూచిస్తుంది. మనము మా భార్యలను ప్రేమిస్తాం, మనకు నచ్చని ఏదో చెప్పే లేదా చేసేవరకు. మన౦ మన భార్యలను ప్రేమిస్తూనే ఉ౦డాలి అని దేవుడు కోరుతున్నాడు. ఒక దుశ్చర్యను, ఒక ధోరణిని, ఒక జీవనసరళిని, ఆమెను ప్రేమించే జీవితాన్ని అలవాటు చేసుకోవాలని ఆయన కోరుకుంటున్నాడు.

భర్త పాత్రను తన ప్రేమలో తన భార్య భద్రతగా భావివించునంత తీవ్రముగా తన భార్యని ప్రేమించడం . యేసు మనలను త్యాగపూరిత ప్రేమతో ప్రేమించాడు. భ్రమలు లేవు. మనము యెమై ఉన్నమో యెరిగి ప్రేమించాడు (I యోహాను 3:16). యేసు పరిపూర్ణముగా ప్రేమించాడు. అతని ప్రేమకు ఎలాంటి పరిమితులు లేవు, షరతులు లేవు మరియు లొసుగులు లేవు. ప్రేమ ప్రేమికుడిని తనలో నుంచి బయటకు తీసుకెళ్తుంది. ప్రేమ తన ఆసక్తిని, సమయాన్ని, సుఖాలను, ఆశయాలను, స్నేహితులను త్యాగము చేస్తుంది.

తరచుగా భర్తలు తమను తప్ప అన్నింటినీ ఇస్తారు. “నా భార్యను తీసుకొని, ఆమెను ఉండనివ్వండి!!” అనే పాటను మనం తిరిగి చెప్పలేము. మొదట ప్రేమలో పడినపుడు మన భార్యలను ఇలాంటి గౌరవంతో చూసుకున్నాం. మనము ఆమె వద్దకు పరిగెత్తాము ఆమె పువ్వులు కొనుగోలు చేశాము; ఆమెను గౌరవంగా చూసుకున్నాం. మరి కొన్నాళ్లపాటు నీకు పెళ్లయిపోయాక ఇప్పుడు ఏం జరిగింది? “ఇప్పుడు హనీమూన్ అయిపోయింది ఆమె పాటికి ఆమెను ఉండనివండి.”

భర్త తన భార్యను ఎంతగా ప్రేమించాలి? ఎఫె 5:25. యేసు సంఘమును ప్రేమిస్తున్నట్లు మన భార్యలను మనము ప్రేమించాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు- సంఘము కోసం సిలువపై మరణించాడు. ఆమె కోసం చనిపోయేంతవరకు మన భార్యలను ప్రేమించకపోతే, మేము ఆమెను తగినంతగా ప్రేమించము.

నియమము:

భార్య తన ప్రేమలో భద్రంగా ఉన్నట్లు భావించేలా చేయడమే భర్త యొక్క బైబిలు పరమైన పాత్ర.

అన్వయము:

మీరు మీ భార్యతో వ్యాపార భాగస్వామ్యంగా నివసిస్తారా? ఆ చల్లని వైఖరిని మీ పిల్లలు గ్రహిస్తారు. వీరు తమ అనుభవాల నుంచి వివాహం గురించి తమ అభిప్రాయాన్ని మీతో ఏర్పరచుకుంటారు. మీకు, మీ భార్యకు మధ్య ఎలాంటి కమ్యూనికేషన్ లేదా ప్రేమ లేదని వారికి తెలుసు.

భార్యాభర్తలు ఒకరినొకరు ప్రేమించలేనప్పుడు, పిల్లల మీద దృష్టి సారించినప్పుడు, వారు దానిని గమనిస్తారు. ఆ సంబంధంలో ఉన్న ప్రైవేటేషన్ కోసం అలా చేయరు. పిల్లలకు తల్లిదండ్రులు ఆడే నాటకాల గురించి తెలుసు.

మీ భార్య మీద గొడవ పది. మీ పిల్లల ముందు మీ భార్యను ముద్దుపెట్టడము. చేతులు పట్టుకుని వీధిలోకి నడవాలి. మన భార్యలను ప్రేమగా చూసుకోవడానికి పని చేయాలి. కానీ మనం కూడా జీవనం చేస్తూ చాలా బిజీగా ఉన్నాం. మేం ఎవరినీ హద్దులో పెట్టలేదు. మనము ఆమె కోసం కొనుగోలు మరియు చెల్లించాము (మరియు మేము ఇప్పటికీ చెల్లింపులు చేస్తున్నాము!). మొదటి స్థానంలో ఆమెను గెలుచుకోవడానికి మనం ఉపయోగించిన కొన్ని వ్యవస్థలను మనం కట్టడి చేస్తే, అది ఆమె పట్ల మనకున్న ప్రస్తుత ప్రేమకు చాలా తేడా ఉంటుంది. మనం ఎంత స్వార్థపరులుగా, స్వార్ధపరురాలమై ఉన్నా మన భార్యలు ఎప్పటికప్పుడు మనపై శ్రద్ద పెట్టాలని ఆశిస్తారు. ప్రతిఫలంగా మనం ఏం ఇస్తాం? మనం ఒకరినొకరం తీసుకొనప్పుడు, ప్రేమ వాడిపోతుంది. వాడిపోయిన ప్రేమ బలహీన ప్రేమ. అది మరణించే వరకు బలహీనతతో ఎక్కువగా ఉంటుంది.

నాన్న, మీ పిల్లలు మీ వంటి ఒకే రకమైన భర్తగా ఉండబోతున్నారు. మీరు చేసే విధంగానే వారు తమ భార్యలను ట్రీట్ చేస్తారు. అవి పాత బ్లాక్ కు చెందిన చిప్ గా ఉంటాయి. ఇప్పుడు మీ భార్యను ప్రేమించడం మొదలుపెట్టండి.

Share