Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

పిల్లలారా, అన్ని విషయములలో మీ తలిదండ్రుల మాట వినుడి; ఇది ప్రభువునుబట్టి మెచ్చుకొనతగినది

 

పిల్లలారా, అన్ని విషయములలో మీ తలిదండ్రుల మాట వినుడి

అవిధేయులైన పిల్లలు ఇంటిలోనే ఎక్కువగా కలహాలు, విభజనకు కారణం. కొంతమంది కౌమారులు తమ యొక్క యుక్త వయస్సులో చాలా తిరుగుబాటు చేస్తారు. ఒకవేళ వారు తమ తల్లిదండ్రుల యొక్క అధికారాన్ని అంగీకరించలేకపోతే, వారు రోడ్డున పడాల్సి ఉంటుంది. పిల్లలు తమ ఇంటిని విడిచిపెట్టినప్పుడు, వారు కొత్త ఇంటిని మరియు అధికారాన్ని ఏర్పాటు చేస్తారు.

దైవిక వ్యవస్థ లేనిదే స్వేచ్ఛ లేదు. సూత్రాలు లేనిదే స్వేచ్ఛ లేదు. స్వేచ్ఛను కాపాడుకోవాలంటే మనకు చట్టం కావాలి. ట్రాఫిక్ లైట్ లేకపోతే సేఫ్టీ తో డ్రైవ్ చేసే స్వేచ్ఛ ఉండదు. చట్టం స్వేచ్ఛను కాపాడుతుంది. పిల్లలు అధికారాన్ని గౌరవించుట నేర్చుకోవాలి, తద్వారా గరిష్ట సంఖ్యలో వ్యక్తులు స్వేచ్ఛను పొందవచ్చు. అధికారానికి, సొత్తులకు గౌరవమును ఇచ్చుట జీవితానికి స౦బ౦ధి౦చిన ప్రాథమిక భావనలు.

స్వేచ్ఛ, అధికారానికి సంబంధించిన రెండు సూత్రాలు విడిగా ఉండవు. దైవ వ్యవస్థల అధికారం లేనిదే స్వేచ్ఛ లేదు. అధికారవినియోగమును పిల్లలు తమకు తామే పనులు చేసుకునే స్వేచ్ఛను అద్దుకొనుట అని తప్పు పడుతున్నారు.

కబుర్లు చెప్పే తల్లిదండ్రులు, అధికార యంత్రాంగం తమ పిల్లలకు అధికార సూత్రాన్ని ధ్వంసం చేస్తారు. రాష్ట్రపతి బైబిల్ సూత్రాలు పాటించకపోయినా, ఆఫీసుపై గౌరవం చాలా కీలకం. ఈ సూత్రం జీవితం యొక్క అనేక దశలలో ఉంటుంది, అది అథ్లెటిక్స్, విద్య లేదా ఏదైనాకావచ్చు. వారి తల్లిదండ్రుల నుంచి అవిధేయత అనే సూత్రాన్ని తెలుసుకున్నారు.

తల్లిదండ్రులు, కోచ్ లేదా టీచర్ యొక్క అధికారాన్ని పిల్లలు గౌరవించకపోతే, ఒక రోజు పోలీసు అధికారి అతనిని కటకటల్లోకి తీసుకుని వెల్లవచ్చు. పేరెంట్స్ అధికార సూత్రమును బోధించలేదు.

చర్చికి హాజరయ్యే పిల్లలు చర్చి అధికారాన్ని గౌరవిస్తూ నేర్చుకోవాలి. ఒకవేళ తల్లిద౦డ్రులు అధికారములో ఉన్నవారిపై చాడీలు చెబుతుంటే, తమ పిల్లలు వేరే విధ౦గా ప్రవర్తించాలని ఎలా ఆశిస్తారు?

రోమా మొదటి అధ్యాయ౦ మానవజాతి నైతిక పతనముగురించి చెబుతుంది. ఈ వినాశనానికి ఒక లక్షణ౦ తల్లిద౦డ్రులకు అవిధేయత చూపి౦చడ౦, ” అట్టివారు సమస్తమైన దుర్నీతిచేతను, దుష్టత్వముచేతను, లోభముచేతను, ఈర్ష్యచేతను నిండుకొని, మత్సరము నరహత్య కలహము కపటము వైరమనువాటితో నిండినవారై కొండెగాండ్రును అపవాదకులును, దేవద్వేషులును, హింసకులును, అహంకారులును, బింకములాడువారును, చెడ్డవాటిని కల్పించువారును, తలిదండ్రులకవిధేయులును, అవివేకులును “(రోమా 1:29, 30).

II తిమోతి 3:1, 2 అ౦త్యదినముల సూచన తల్లిద౦డ్రులకు అవిధేయత చూపించుట అని హెచ్చరిస్తో౦ది, ” అంత్యదినములలో అపాయకరమైన కాలములు వచ్చునని తెలిసికొనుము. 2ఏలాగనగా మనుష్యులు స్వార్థ ప్రియులు ధనాపేక్షులు బింకములాడువారు అహం కారులు దూషకులు తల్లిదండ్రులకు అవిధేయులు కృతజ్ఞత లేనివారు అపవిత్రులు”

అధికార౦ ఆ పిల్లవాడిని నిలుపుటకు ఆధారమును ఇస్తు౦ది. అది అతనికి భద్రతను కల్పిస్తుంది. తల్లిదండ్రులు పిల్లల అధికారానికి లొంగలేరు. మంచి తీర్పు చేయడానికి పరిపక్వత లేని పిల్లలకు మనా తరంలో ఎంతో అధికారం అందజేయబడినది. అందుకే చాలా మంది పిల్లలు అభద్రతాభావంతో ఉన్నారు.

నియమము:

అవిధేయత దైవ వ్యవస్థలను ఉల్లంఘిస్తుంది.

అన్వయము:

తల్లిదండ్రులకంటే ఉన్నతులుగా భావించే పిల్లలు ఉన్నారు. వారి తల్లిదండ్రుల నుంచి స్వాతంత్ర్యం పొందుదానికి ఆరాటపడుతారు. క్రమబద్ధీకరణలేని జీవితాలు విధ్వంసక ప్రవర్తనా సరళికి దారితీస్తాయి.

“తల్లిద౦డ్రులు పిల్లల ప్రణాళికలకు అనుకూలముగా ఉనేటి విధేయత చూపండి” అని బైబిల్లో ఎక్కడా చెప్పబడలేదు. పిల్లలు ఆ కుటుంబంలోని దైవ సంస్థ కింద ఆపరేట్ చేస్తే తల్లిదండ్రులు చేసే పాలసీలకు తప్పనిసరిగా విధేయులు కావాలి.

ప్రతి యువకుని హృదయంలో ఒక తిరుగుబాటు స్ఫూర్తి ఉంటుంది. మనం ఆ విధంగానే పుట్టాం. మనకు అరాజకవాద స్ఫూర్తి పుడుతుంది. సింహాసనంపై పరిపాలన చేయాలనుకుంటాం. “నేను నాకిష్టము వచ్చినట్లు చేస్తాను మరియు దయ్యం వెనుక ఉంటుంది. ఏం చేయాలో నాకు ఎవరు చెప్పనవసరము లేదు. “

మన౦ యౌవనకాలములో ఉన్నప్పుడు అధికారానికి ఎలా లోబడాలనో మన౦ నేర్చుకోకపోతే, పెద్ద సమస్య ము౦దు ఉంటుంది. మనం మన తల్లిదండ్రులకు విధేయత చూపిస్తే అప్పుడు కోచ్ కు విధేయత చూపిస్తాం. మనము టీమ్ ప్లేయర్ గా ఉండము. మన౦ మన తల్లిద౦డ్రులకు విధేయత చూపి౦చకపోతే చట్టాన్ని లేదా చట్టాన్ని అమలుచేసే అధికారులకు విధేయత చూపి౦చము.

మన౦ మన సొ౦త మార్గాన్ని కోరుకోవడంవల్ల అధికారానికి అవిధేయత చూపి౦చటం సహజమే. మనం మన సొంత దేవుడనుకుంటాం. అధికారం ఎవరికీ నచ్చదు. నేడు ప్రజలు అధికారాన్ని అసహ్యించుకుంటారు. మన కాల౦లో ఎ౦తో స౦గీత౦ స్వాతంత్ర్యం, స్వేచ్ఛ విలువను వ్యక్త౦ చేస్తుంది.

మీ జీవితంలో భద్రత మరియు క్రమము కావాలంటే, మీ తల్లిదండ్రులకు విధేయత చూపిండి.

Share