Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

మీరేమి చేసినను అది మనుష్యుల నిమిత్తము కాక ప్రభువు నిమిత్తమని మన స్ఫూర్తిగా చేయుడి,

 

ఉద్యోగి జాగ్రత్తగా, నిర్లక్ష్యంగా లేకుండా సేవ చేయాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు.

మన ఉపాధికి సంబంధించిన ఏ విషయమైనా అసంతృప్తులతో మా యజమానికి హాజరు కావాలని దేవుడు కోరడు.

” మన స్ఫూర్తిగా” అంటే ఆత్మ నుండి. మనం ఏది చేసినా అది మన ఆత్మ నుండి ఉద్భవించే యదార్థ దృక్పథంతో చేయాలి. ఈ శ్రమ లోపలినుంచి వచ్చే అత్యావశ్యక లక్షణం నుంచి వస్తుంది. మనము ప్రదర్శన కొరకు సేవ చేయము. అప్పుడు మనం చేసే పని యాంత్రికంగా లేదా శ్రద్ధాలేకుండా ఉంటుంది. మన ఉద్యోగం లేదా ఉద్యోగ స్థలంలోనే ఆత్మ నుంచి శక్తిని ప్రయోగిస్తాం. మన౦ మన ఉద్యోగాన్ని ద్వేషి౦చవచ్చు కానీ ఆయనను ఉత్సాహ౦గా సేవి౦చడానికి అది ఒక అవకాశంగా మన౦ చూడమని దేవుడు కోరుతున్నాడు.

గ్రీకు ఈ వచనములో “చేయుడి” కోసం రెండు వేర్వేరు పదాలను ఉపయోగిస్తుంది. మొదటి అర్థం పని లేదా శ్రమ రెండవ పదం శ్రద్ధగా పనిచేయడానికి ఒక ముందస్తు అర్థం. శ్రద్ధకొరకు ఈ వచనములో ద్వంద్వ ఒత్తిడి ఉంటుంది:

1) “మనస్ఫూర్తిగా” లేదా ఆత్మలోనుంచి

2) జాగరూకత తో “చెయ్యాలి”. మన ఉద్యోగ౦ కోస౦ మన౦ చేసే పని పూర్తి హృదయపూర్వక౦గా జరగాలని దేవుడు ఆశిస్తున్నాడు.

నియమము:

మన౦ మన ఉద్యోగాన్ని ఉత్సాహ౦తో చేయాలని దేవుడు కోరుతున్నాడు.

అన్వయము:

మన పనిని నమ్మక౦గా చేసినప్పుడు మన౦ దేవునిని గౌరవిస్తాము. మనం ఉత్సాహంతో పని చేయకపోతే మనము దేవుని చిత్తములో లేనట్లే. మనం ప్రతి పనిని ఉత్సాహవంతంగా చేయాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు. ఈ దృక్పధంతో ఏ పని చేసినా కష్టతరము కాదు. వీలైనంత చిన్న ప్రయత్నంతో ద్వారా పొందాలని ప్రయత్నించడం వల్ల ఎంత తేడా!

దేవుడు మనల్ని యే పని చేయడానికి పిలిచినను, మన౦ దానితో ఆయనకు సేవ చేయాలని కోరుతున్నాడు. మన పని ఒక నీచమైన పనిగా మారవచ్చు; మన పనిని మనం ఇష్టపడకపోవచ్చు. అయినా ఆ ఉద్యోగంలో మనం ఆయనకు సేవ చేయాలని దేవుడు కోరుతున్నాడు. మన పనిలో మనల్ని మనమే వదులుకోవాలనుకుంటాడు.

మన ఉద్యోగంలో ప్రభువును సేవి౦చడ౦ మన౦ చేసే పనికి గౌరవాన్ని ఇస్తు౦ది. మనం ఫ్లోర్లు ఊడవచ్చు, వంటపాత్రలు  కడుగవచ్చు, డైపర్స్ గా ఉండవచ్చు లేదా చెత్తను ఖాళీ చేయవచ్చు. మనము ఒక ఆఫీసులో పని చేయవచ్చు ప్రతి ఒక్కరూ దీర్ఘ కాఫీ విరారము తీసుకోవచ్చు కానీ మనము ఆ ప్రమాణాన్ని విచ్ఛిన్నం చేయకూడదు. ఆ మంద యొక్క ప్రమాణాలపై క్రైస్తవుడు పని చేయడు. మన యజమాని  పరలోకములో ఉన్నాడు. కాబట్టి, మన హృదయాన్ని మన పనిలో ఉంచుతాము.

అన్ని పనులూ ప్రభువు ముందు పవిత్రమైనవే. మనం ఆయన్ని సేవించినప్పుడు చేసే పని ఏదీ గొప్పది కాదు.

Share