Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

మీలో ఒకడును క్రీస్తుయేసు దాసుడునైన ఎపఫ్రా మీకు వందనములు చెప్పుచున్నాడు; మీరు సంపూర్ణులును, ప్రతి విషయములో దేవుని చిత్తమునుగూర్చి సంపూర్ణాత్మ నిశ్చయతగలవారునై నిలుకడగా ఉండవలెనని యితడెల్లప్పుడును మీకొరకు తన ప్రార్థనలలో పోరాడుచున్నాడు.

 

ఇప్పుడు మనము వారి కోసం పౌలు ప్రార్థనల విషయానికి వచ్చాము.

మీరు సంపూర్ణులును, ప్రతి విషయములో దేవుని చిత్తమునుగూర్చి సంపూర్ణాత్మ నిశ్చయతగలవారునై నిలుకడగా ఉండవలెనని

పౌలు ఉద్దేశ్యంతో ప్రార్థించాడు – “అని” కొలొస్సయులకు దేవుని చిత్తంలో రెండు లక్షణాలతో స్థిరత్వం (“నిలకడగా”) ఉండాలని ప్రార్థించాడు.

-సంపరిపూర్ణ

-పరిపూర్ణత.

 “నిలకడగా ఉండుట’” – నిలబడటానికి మనకు శక్తి లభిస్తుందని గ్రీకు సూచిస్తుంది. మన స్వంత సామర్థ్యంలో లేదా బలంతో మనం నిలబడము. మనము మన సహజ బలంతో నిలబడము కాని దేవుని సామర్థ్యంతో నిలబడతాము.

 “మీరు సంపూర్ణులును, ప్రతి విషయములో దేవుని చిత్తమునుగూర్చి సంపూర్ణాత్మ నిశ్చయతగలవారునై” అంటే మన అనుభవానికి వాక్య సూత్రాలను అర్థం చేసుకుని వర్తింపజేయడం., కొలొస్సయులు తప్పుడు సిద్ధాంతంతో కొట్టుకుపోకుండా నిలబడవలెనని ప్రార్థనయి ఉన్నది.

 “సంపూర్ణత” అంటే పరిపక్వత. ఈ పదానికి పూర్తి కొలత తీసుకునే సామర్థ్యం అని అర్థం. ఈ వ్యక్తి పరిణతి చెందినవాడు మరియు సేవ కోసం సన్నద్ధమయ్యాడు. క్రైస్తవ జీవిత పరిపక్వతలో వారు గట్టిగా నిలబడాలని ఆయన కోరుకున్నారు. క్రైస్తవ జీవితంలో స్థిరత్వానికి పరిపక్వత అవసరం.

 “సంపూర్ణాత్మ” అంటే పూర్తిగా భరోసా (రోమా. 4:21; 14:5) లేదా నెరవేర్చబడింది. “సంపూర్తి” అనే పదానికి “నమ్మకం” అని అర్ధం కావచ్చు. పత్రిక యొక్క పూర్వ భాగంలో వ్యక్తీకరించబడిన సిద్ధాంతపరమైన ఉల్లంఘనల నేపథ్యంలో కొలొస్సయులు సత్యానికి సంబంధించిన నమ్మకాన్ని పెంపొందించుకోవలెనని పౌలు అభిలాష.

ఊహాజనిత సందేహానికి బదులుగా ఎపాఫ్రా “దేవుని చిత్తంలో” నిలబడాలని పౌలు కోరుకున్నాడు. ఎపాఫ్రా వారు పరిపక్వత ఉత్తర, దక్షిణ, తూర్పు మరియు పడమరలలోకి ఎదగాలని ప్రార్ధించారు – దేవుని చిత్తము “అంతటిలో” లో. అపవాది వాటిని తప్పు విధానాలలో ఇవ్వుమని అతను కోరుకోలేదు. దేవుడు వారి కోసం తాను రూపొందించినవన్నీ ఇవ్వవలెనని ప్రార్థించాడు. అతను వారి కొరకు దేవుని చిత్తాన్ని కోరుకున్నాడు (కొలొస్సయులు 1:9; 4:12). అతను దేవుని చిత్తాన్ని “అంతటినీ” చేయటానికి సిద్ధంగా ఉన్నాడు, దానిలో సగం కాదు. ప్రభువు 100% విధేయతను కోరుతున్నాడు.

 “రువాత అతనిని తొలగించి దావీదును వారికి రాజుగా ఏర్పరచెను. మరియు ఆయన–నేను యెష్షయి కుమారుడైన దావీదును కనుగొంటిని; అతడు నా యిష్టానుసారుడైన మనుష్యుడు, అతడు నా ఉద్దేశములన్నియు నెరవేర్చునని చెప్పి అతనినిగూర్చి సాక్ష్యమిచ్చెను. ‘”(అపొస్తలుల కార్యములు 13 22).

“ మీరు ఈ లోక మర్యాదను అనుసరింపక, ఉత్తమమును, అనుకూలమును, సంపూర్ణమునై యున్న దేవుని చిత్తమేదో పరీక్షించి తెలిసికొనునట్లు మీ మనస్సు మారి నూతనమగుటవలన రూపాంతరము పొందుడి.”(రోమా 12 2) .

నియమము:

విశ్వాసులందరిలోనూ మనం అత్యున్నత మంచిని వెతకాలి.

అన్వయము:

తోటి విశ్వాసుల కోసం మనం ప్రార్థించాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు, తద్వారా వారు వారి ఆధ్యాత్మిక శైశవదశ నుండి బయటపడతారు మరియు కౌమారదశలో ఆధ్యాత్మిక యుక్తవయస్సులోకి వెళతారు. దేవుని భారం ఏమిటంటే మనం ఆధ్యాత్మిక బొమ్మలతో ఆడటం మానివేయుట. ప్రపంచం నరకానికి వెళ్తున్న తరుణములో మతపరమైన డైసీ గొలుసులను తయారు చేస్తూ మేము ఈ రోజు సంఘము అనే ఆట ఆడుతున్నాము. మనము యాదృచ్ఛిక, చులకనైనా మరియు చిన్నవిషయాలతో మనల్ని ఆక్రమించుకుంటాము.

మనము చాలా సంవత్సరాలు క్రీస్తును తెలుసుకున్న తరువాత, దేవుని చిత్తాన్ని “అంతటినీ” చేయడం మనం చేయగలిగిన గొప్పదనం అని మనము గ్రహించాము. దేవుని చిత్తాన్ని చేయటం కంటే మన శ్రేయస్సుకి మించినది మరేమీ లేదు. దేవుని సంకల్పం అంతా చేయడం కంటే మనకు మరేమీ లేదు. దేవుని చిత్తం బాధ కలిగించవచ్చు; ఇది ఒక ఎదురుదాడి యుద్ధం కావచ్చు.

హృదయ వేదన దేవుని చిత్తంలో భాగం. మనలో ఎవరూ కన్నీళ్లు, మచ్చలు, తిరోగమనాలు మరియు ఇబ్బందులు లేకుండా జీవితాన్ని పొందలేరు. మన సాక్ష్యాన్ని పదును పెట్టడానికి, మన దృష్టిని విస్తరించడానికి మరియు మన పాత్రను విస్తరించడానికి దేవుని ఆత్మ ప్రతి సమస్యను ఉపయోగిస్తాడు. మనము శారీరక, ఆర్థిక లేదా స్థానిక ఇబ్బందులను ఎదుర్కొంటున్నామనే దానిలో తేడా లేదు.

Share