Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

నా సహోదరులారా, క్రియలు లేనప్పుడు ఎవడైనను తనకు విశ్వాసము కలదని చెప్పినయెడల ఏమి ప్రయోజనము? అట్టి విశ్వాసమతని రక్షింపగలదా?

 

అట్టి విశ్వాసమతని రక్షింపగలదా?

మన ఆత్మల నిత్య రాక్షణ గూర్చి యాకోబు ఇక్కడ “రక్షణ” అనే పదాన్ని ఉపయోగించలేదు  కాని మన క్రైస్తవ జీవితాల తాత్కాలిక రక్షణ గురించి ఉపయోగించాడు. మంచి అనువాదం “విశ్వాసం అతన్ని విడిపించ గలదా?”.

కార్యములు మన శాశ్వతమైన ఆత్మలను నిత్యత్వములో రక్షించలేవు కాదు, తాత్కాలికముగా  ఆత్మలను రక్షిస్తాయి అనే భావము. మన విశ్వాసం క్రైస్తవ మతం యొక్క వాస్తవాలతో ఆ వాస్తవాల యొక్క వాస్తవికతతో సంబంధం లేకుండా ఒక విద్యా వ్యాయామం అయితే, మన విశ్వాసం మన తాత్కాలిక ఆత్మలను రక్షించదు. సిలువపై క్రీస్తు చేసిన బలియాగముపై నిజమైన విశ్వాసం మన ఆత్మలను శాశ్వతంగా రక్షిస్తుంది. దేవుని వాక్య సూత్రాలపై నిజమైన విశ్వాసం మన ఆత్మలను సకాలంలో రక్షిస్తుంది. ఒక వేషధారణ విశ్వాసం శాశ్వతంలో లేదా సమయములో ఎవరినీ రక్షించదు.

మనుష్యులు మీ సత్క్రియలను చూచి పరలోకమందున్న మీ తండ్రిని మహిమపరచునట్లు వారియెదుట మీ వెలుగు ప్రకాశింప నియ్యుడి. (మత్తయి 5:16)

“విశ్వాసం అతన్ని రక్షించగలదా?” అనే ప్రశ్నకు గ్రీకు “లేదు” అని సమాధానం ఇస్తుంది. అనుభవానికి సూత్రాన్ని వర్తించని విశ్వాసం అనుదిన క్రైస్తవ జీవితాన్ని రక్షించదు. కేవలము విశ్వాసం మాత్రమే మనలను విడిపించలేదు కాని క్రైస్తవ జీవిత సూత్రాలు మరియు అనువర్తనాలతో నిమగ్నమైన విశ్వాసం మాత్రమే విడిపించ గలదు.

నియమము:

మనము చేయు పనులు మనమెవారు అనువిషయమును బహిర్గితము చేస్తాయి.

అన్వయము:

విశ్వాసం కేవలం అనువర్తనానికి సూత్రాన్ని అనుసంధానము చేయడానికి రేకెత్తించే విధానం. నియమము లేకపోతే, అప్పుడు తుపాకీ లోడ్ చేయబడదు. తుపాకీలో బుల్లెట్లు ఉంటే దాని ప్రయోజనం నెరవేరుతుంది. ట్రిగ్గర్ విశ్వాసం. మేము ట్రిగ్గర్ను లాగినప్పుడు తుపాకీ ఖాళీగా ఉంటే, మనకు లభించేది “క్లిక్ , క్లిక్” శబ్దము మాత్రమే.  మన విశ్వాసాన్ని సూత్రంతో లోడ్ చేసి, ఆ సూత్రంలో విశ్వాసం యొక్క ట్రిగ్గర్ను లాగితే, అప్పుడు మేము అనుభవానికి సత్యాన్ని అన్వయించవచ్చు.

మన విశ్వాసంలో విలువ విశ్వాసం కాదు, విశ్వాసం యొక్క లక్ష్యం. వాక్యము యొక్క సూత్రాలు ఈ సందర్భంలో లక్ష్యము. మన మనస్సులో దేవుని వాక్య సూత్రాలను ఏర్పరచకపోతే, అనుభవానికి సత్యాన్ని అన్వయించలేము. విశ్వాసం మనలను విడుదల చేయదు ఎందుకంటే విశ్వాసం అనేది కేవలం గ్రహణ వ్యవస్థ. అవిశ్వాసులకు కూడా విశ్వాసం ఉంది. సమస్య వారి విశ్వాసం యొక్క లక్ష్యం – వారు నమ్మేది. యేసు క్రీస్తు సిలువయాగముపై మరణంపై వారి విశ్వాసం యొక్క లక్ష్యం ఉంచినట్లయితే, వారు నిత్యజీవము పొందుతారు. ఈ సందర్భంలో వారి విశ్వాసం యొక్క లక్ష్యం వారిలో రక్షణ కార్యము చేసింది.

యేసు తన పరిచర్యలో అల్ప విశ్వాసాన్ని నిరంతరం ఎదుర్కున్నాడు (యోహాను 2:23-25). కృత్రిమ నమ్మకం ఒక భ్రమ అయినందున యేసు తనను తాను అప్పగించలేదు. 

సత్యము మన జీవితాలపై ప్రభావం చూపడానికి సత్యము గూర్చిన మౌలిక జ్ఞానం కంటే ఎక్కువ అవసరం. వాక్య సూత్రాలను అర్థం చేసుకోవడానికి బైబిల్ యొక్క వాస్తవాలు అవసరం కాని ఆ సూత్రాలను మన జీవితాలకు వర్తింపజేస్తే తప్ప, మన ప్రవర్తనను మార్చడంలో సూత్రాలు ప్రభావం చూపవు.

అవిశ్వాసి మన విశ్వాసం మనల్ని విడుదల చేయడాన్ని చూసినప్పుడే, అతను మన క్రైస్తవ విశ్వాసము యొక్క వాస్తవికతను అర్థం చేసుకుంటాడు. అతను చూసేది మీ కార్యాలు. అనువర్తనం లేకుండా సూత్రాలపై మనకు నమ్మకం ఉంటే, క్రైస్తవేతరులు మమ్మల్ని కార్యాచరణలో చనిపోయినట్లుగా చూస్తారు (2:20). మేము నిత్యత్వములో చనిపోలేదు కాని అవిశ్వాసికి తాత్కాలికంగా చనిపోయాము.

మా హృదయములమీద వ్రాయబడియుండి, మనుష్యులందరు తెలిసికొనుచు చదువుకొనుచున్న మా పత్రిక మీరేకారా? రాతిపలకమీదగాని సిరాతోగాని వ్రాయ బడక, మెత్తని హృదయములు అను పలకలమీద జీవముగల దేవుని ఆత్మతో, మా పరిచర్యమూలముగా వ్రాయబడిన క్రీస్తు పత్రికయై యున్నారని మీరు తేటపరచబడుచున్నారు.౹ (2కొరిం 2:2,3)

ఊహాజనిత నమ్మకం ద్వారా మన విశ్వాసాన్ని నిష్క్రియాత్మక సూత్రంగా జీవించలేము. అది క్రైస్తవేతరులపై ఎటువంటి ప్రభావం చూపదు మరియు ప్రభువైన యేసుకు తగిన సాక్ష్యం కాదు. మన అనుభవానికి విశ్వాసం ద్వారా వాక్య సూత్రాలను వర్తింపజేయడం ద్వారా మన విశ్వాసాన్ని బట్టి జీవిస్తాము.

విశ్వాసం కేలరీలు లాంటిది; మీరు వాటిని చూడలేరు కాని మీరు ఫలితాలను చూడవచ్చు!

Share