Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

అయితే మీ హృదయములలో సహింపనలవికానిమత్సరమును వివాదమును ఉంచుకొనినవారైతే అతిశయపడవద్దు, సత్యమునకు విరోధముగా అబద్ధమాడవద్దు.

 

మీ హృదయములలో

మన ప్రేరణకు “హృదయం” ఆధారం. ఇక్కడే మేము నమ్ముతాము లేదా అవిశ్వాసం పెడతాము మరియు మన మాటలు అక్కడ నుండి పుడుతాయి. సమస్య బాహ్యమైనది కాదు అంతర్గతమైనది.

నీ హృదయములోనుండి జీవధారలు బయలుదేరును కాబట్టి అన్నిటికంటె ముఖ్యముగా నీ హృదయమును భద్రముగా కాపాడుకొనుము (సామెతలు 4:23)

దురాలోచనలు నరహత్యలు వ్యభిచారములు వేశ్యాగమనములు దొంగతనములు అబద్ధసాక్ష్యములు దేవదూషణలు హృదయములోనుండియే వచ్చును (మత్తయి 15:!9)

అందుకాయన–అవివేకులారా, ప్రవక్తలు చెప్పిన మాటలనన్నిటిని నమ్మని మందమతులారా, (లూకా 24:25)

ఫిలిప్పు–నీవు పూర్ణహృదయముతో విశ్వసించినయెడల పొందవచ్చునని చెప్పెను. అతడు–యేసు క్రీస్తు దేవుని కుమారుడని విశ్వసించుచున్నానని యుత్తరమిచ్చెను. (ఆపో.కా. 8:37)

అదేమని చెప్పుచున్నది? – వాక్యము నీయొద్దను, నీ నోటను నీ హృదయములోను

ఉన్నది; అది మేము ప్రకటించు విశ్వాసవాక్యమే. అదేమనగా–యేసు ప్రభువని నీ నోటితో ఒప్పుకొని, దేవుడు మృతులలోనుండి ఆయనను లేపెనని నీ హృదయమందు విశ్వసించినయెడల, నీవు రక్షింపబడుదువు. ఏలయనగా నీతి కలుగునట్లు మనుష్యుడు హృదయములో విశ్వసించును, రక్షణ కలుగునట్లు నోటితో ఒప్పుకొనును. (రోమా 10:8-10)

వివాదమును

 “వివాదమును” అంటే కలహాలు, గొడవలు. ” వివాదము కలిగిన” వ్యక్తి అంటే కుట్రలు చేసే వ్యక్తి. అతను తనను తాను ముందుకు తెచ్చుకుంటాడు మరియు అలా చేయడం వలన అతను పక్షపాత మరియు భిన్నమైనవాడు. అతను తన స్వార్ధకోరికలు సంపాదించడానికి యే మార్గాలనైనా ఉపయోగిస్తాడు. అంతిమములు మార్గాలను సమర్థిస్తాయి. అన్నింటికంటే మించి అతడు స్వార్థపరుడు. అతను వ్యక్తిగత లాభం మరియు ఆశయం కోసం ప్రతిదీ చేస్తాడు.

లౌకిక గ్రీకుభాషలో అన్యాయమైన మార్గాల ద్వారా రాజకీయ కార్యాలయాన్ని కొనసాగించే వ్యక్తి కోసం “వివాదములు కలిగిన” అను మాట ఉపయోగించారు. ఇది స్వార్థపూరిత ఆశయం మరియు శత్రుత్వం. ఈ వ్యక్తి తన చుట్టూ ఉన్న వ్యక్తుల పట్ల అసూయతో ఉన్నాడు, కాబట్టి అతను వారిని ఆగ్రహిస్తాడు. అతను అందరికంటే మంచిగా ఉండాలని కోరుకుంటాడు.

నియమము:

స్వీయ-కేంద్రీకృత ప్రజలకు ఆమోద వాంఛ సమస్య ఉంది.

అన్వయము:

మానవ జ్ఞానం ఎల్లప్పుడూ స్వీయ-కేంద్రీకృతతను ఉత్పత్తి చేస్తుంది. స్వార్థపరులు తమ సొంత ఆలోచనలు, కోరికలు తప్ప మరి దేనిని సహించలేరు. వారు తమనుతాము ప్రతిదాని యొక్క కొలతగా భావిస్తారు.

మనకు మనం ఎంత సున్నితంగా ఉండమో, ఇతరులకు వ్యతిరేకంగా మనం అంత ఎక్కువగా స్పందన లేనివారుగా ఉంటాము. మేము మనగురించి గురించి ఆదిక స్పందనగలవారిగా మరియు ఇతరులకు స్పందనలేనివారిగా మారతాము. ఆత్మ యొక్క నిర్లక్ష్యం మన హృదయంలో స్థిరపడుతుంది. ఇది జరిగినప్పుడు, మన క్రైస్తవ జీవితాలు తిరోగమనంలోకి వెళ్తాయి. బంతి ఈ యేటవాలుగా ఉన్న కొండక్రిందివైపుగా  వెళ్లడం ప్రారంభించిన తర్వాత, దానిని ఆపడం కష్టం.

అతను అందరికంటే గొప్పవాడని అందరూ అనుకోవాలని అతను కోరుకుంటాడు, కాబట్టి అతను గొప్పవాడని అనుకోవటానికి తన చుట్టూ ఉన్న ప్రతి ఒక్కరినీ ప్రభావితం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాడు. అతని ప్రేరణ వ్యంగ్యమైనది. ఇది అతనితో కనెక్ట్ అయ్యే వారిలో గందరగోళాన్ని సృష్టిస్తుంది. సువార్త విజయం కంటే అతని వ్యక్తిగత పార్టీ విజయం చాలా కీలకం. అతను తన వ్యక్తిగత ప్రయోజనానికి మద్దతుగా తన స్నేహితులను కలిసి పోగు చేస్తాడు.

ఎందుకనగా ఒకవేళ నేను వచ్చినప్పుడు మీరు నాకిష్టులుగా ఉండరేమో అనియు, నేను మీకిష్టు డనుగా ఉండనేమో అనియు, ఒకవేళ కలహమును అసూయయు క్రోధములును కక్షలును కొండెములును గుసగుసలాడుటలును ఉప్పొంగుటలును అల్లరులునుఉండు నేమో అనియు, (2కొరిం 12:20)

విగ్రహారాధన, అభిచారము, ద్వేషములు, కలహము, మత్సరములు, క్రోధములు, కక్షలు, (గలతీ 5:20)

కొందరు అసూయచేతను కలహబుద్ధిచేతను, మరికొందరు మంచిబుద్ధి చేతను క్రీస్తును ప్రకటించుచున్నారు. (ఫిలిప్పి 1:15)

Share