Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

దేవునియొద్దకు రండి, అప్పుడాయన మీయొద్దకు వచ్చును, పాపులారా, మీ చేతులను శుభ్రముచేసికొనుడి; ద్విమనస్కులారా, మీ హృదయములను పరిశుద్ధపరచుకొనుడి.

 

8 వ వచనం విశ్వాసులకు పది ఆజ్ఞలను కొనసాగిస్తుంది. మొదటి రెండు ఆదేశాలు దేవునికి సంబంధించినవి మరియు దెయ్యం 1) దేవునికి సమర్పించండి మరియు 2) దెయ్యాన్ని ఎదిరించండి. మేము రెండు ఆదేశాలను ఒకేసారి పట్టుకుంటాము. దేవుడు మరియు దెయ్యం యొక్క రెండు నమ్మక వ్యవస్థలు పరస్పరం ప్రత్యేకమైనవి.

దేవునియొద్దకు రండి

మూడవ ఆదేశం “దేవుని దగ్గరికి రండి.” “దగ్గరికి రండి” అనే పదాలు సమీపించడం. ప్రభువుతో ఫెలోషిప్ కొనసాగించమని జేమ్స్ తన పాఠకులను సవాలు చేశాడు. లేవీయ పూజారులు వినయంతో బలిపీఠం దగ్గరకు వచ్చారు (నిర్గ. 19 22; 24 2; లేవీ. 10 3). మనం వినయంతో ప్రార్థనలో దేవుని వద్దకు వస్తే, ఆయన మన ప్రార్థనలకు సమాధానం ఇస్తాడు. అయితే, ఈ పద్యంలో రెండు అర్హతలు ఉన్నాయి – 1) మీ చేతులను శుభ్రపరచండి మరియు 2) మీ హృదయాలను శుద్ధి చేయండి.

నాకైతే దేవుని పొందు ధన్యకరమునీ సర్వకార్యములను నేను తెలియజేయునట్లునేను ప్రభువైన యెహోవా శరణుజొచ్చియున్నాను. (కీర్తనలు 73:28)

అంత కంటె శ్రేప్ఠమైన నిరీక్షణ దానివెంట ప్రవేశపెట్టబడెను. దీనిద్వారా, దేవునియొద్దకు మనము చేరుచున్నాము (హెబ్రీ 7:19)

అప్పుడాయన మీయొద్దకు వచ్చును

మనం దేవుని దగ్గరికి వచ్చినప్పుడు, దేవుడు మన దగ్గరికి వస్తాడు. మనము మొదట ఆయన పట్ల మన ఇష్టాన్ని వినియోగించుకోవాలని దేవుడు కోరుతున్నాడు. దేవుడు ఎంతకాలం లేదా ఎంతవరకు తన నుండి దూరమయ్యాడో ఏ విశ్వాసిని ఆలింగనం చేసుకుంటాడు. దేవుడు మనలను బహిరంగ చేతులతో అంగీకరించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాడు.

తనకు మొఱ్ఱపెట్టువారికందరికితనకు నిజముగా మొఱ్ఱపెట్టువారికందరికి యెహోవాసమీపముగా ఉన్నాడు. (కీర్తనలు 145:18)

నియమము:

దేవుడు తన సన్నిధి యొక్క ఘనతలోకి ప్రవేశించే అధికారాన్ని మనకు ఇస్తాడు.

అన్వయము:

దెయ్యాన్ని ఎదిరించడానికి ఇది సరిపోదు (4 7); ప్రార్థన మరియు సహవాసంలో మనం దేవుని దగ్గరికి రావాలి. మేము విశ్వాసం ద్వారా దేవునికి దగ్గరవుతాము. అతను మనకు అందుబాటులో ఉంటాడని మరియు అందుబాటులో ఉన్నాడని మేము నమ్ముతున్నాము. దీనికి కారణం యేసు దానిని సాధ్యం చేశాడు. క్రీస్తు రక్తం మాత్రమే మనలను పాపం నుండి శుభ్రపరుస్తుంది మరియు దేవునితో ఫెలోషిప్ కోసం అనుమతిస్తుంది.

ఏలయనగా మనలను దేవునియొద్దకు తెచ్చుటకు, అనీతిమంతులకొరకు నీతిమంతు డైన క్రీస్తు శరీరవిషయములో చంపబడియు, ఆత్మవిషయములో బ్రదికింపబడి, పాపముల విషయములో ఒక్క సారే శ్రమపడెను. (1పేతురు 3:18)

విశ్వాన్ని మించిన దేవుడు ప్రార్థన మరియు ఫెలోషిప్ ద్వారా ఆయనతో ఫెలోషిప్‌లోకి ప్రవేశించడానికి మనలను అనుమతించడం ఆశ్చర్యంగా ఉంది. మేము ఇంకా సంపాదించడం లేదా అర్హత పొందడం లేదు, తండ్రి మాతో ఫెలోషిప్లో ఆనందిస్తాడు. అతను మన స్వరాన్ని స్వాగతించాడు మరియు మన ప్రార్థనలకు సమాధానం ఇవ్వడంలో ఆనందం పొందుతాడు.

గనుక మనము కనికరింపబడి సమయోచితమైన సహాయముకొరకు కృప పొందునట్లు ధైర్యముతో కృపాసనమునొద్దకు చేరుదము. (హెబ్రీ 4:16)

సహోదరులారా, యేసు మనకొరకు ప్రతిష్ఠించిన మార్గమున, అనగా నూతనమైనదియు, జీవముగలదియు, ఆయన శరీరము అను తెరద్వారా యేర్పరచబడినదియునైన మార్గమున, ఆయన రక్తమువలన పరిశుద్ధస్థలమునందు ప్రవేశించుటకు మనకు ధైర్యము కలిగియున్నది గనుకను, దేవుని యింటిపైన మనకు గొప్ప యాజకుడున్నాడు గనుకను,మనస్సాక్షికి కల్మషము తోచకుండునట్లు ప్రోక్షింపబడిన హృదయములుగలవారమును, నిర్మలమైన ఉదకముతో స్నానముచేసిన శరీరములుగలవారమునైయుండి, విశ్వాసవిషయములో సంపూర్ణ నిశ్చయత కలిగి, యథార్థమైన హృదయముతో మనము దేవుని సన్నిధానమునకు చేరుదము. (హెబ్రీ 10:19-22)

సహవాసము నుండి బయటపడిన వారి ప్రార్థనకు దేవుడు సమాధానం ఇవ్వడు.

నా హృదయములో నేను పాపమును లక్ష్యము చేసినయెడల ప్రభువు నా మనవి వినకపోవును. (కీర్తనలు 66:18)

ఈ ప్రజలు తమ పెదవులతో నన్ను ఘనపరచుదురు గాని వారి హృదయము నాకు దూరముగా ఉన్నది; మనుష్యులు కల్పించిన పద్ధతులు దైవోపదేశములని బోధించుచు వారు నన్ను వ్యర్థముగా ఆరాధించుచున్నారు (మత్తయి 15:8)

మనం ఆయన దగ్గరికి వస్తే ప్రార్థనకు సమాధానం ఇస్తానని దేవుడు వాగ్దానం చేశాడు. దీనికి మనకు దేవుని హామీ ఉంది – “‘ మరియు ఆయన మన దగ్గరికి వస్తాడు. ”

Share