Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

సహోదరులారా, ప్రభువు రాకడవరకు ఓపిక కలిగి యుండుడి; చూడుడి; వ్యవసాయకుడు తొలకరి వర్షమును కడవరి వర్షమును సమకూడువరకు విలువైన భూఫలము నిమిత్తము ఓపికతో కాచుకొనుచు దానికొరకు కనిపెట్టును గదా

 

తొలకరి వర్షమును కడవరి వర్షమును సమకూడువరకు

“తొలకరి” వర్షాలు అక్టోబర్ చివరలో మరియు నవంబర్ ప్రారంభంలో వచ్చేవి. పంట పంటకు ముందే మార్చి చివరలో మరియు ఏప్రిల్ ప్రారంభంలో పంటలు పరిపక్వం చెందడంతో “కడవరి” వర్షాలు వచ్చేవి. పాలస్తీనాలో, ప్రధానంగా నవంబర్ నుండి మార్చి వరకు వర్షాలు కురుస్తాయి. వేసవి నెలలు తరచుగా వర్షం లేకుండా ఉంటాయి. రైతు పంట కొరకు పనిచేస్తాడు; అతను వర్తమానంలో మునిగిపోడు. క్రైస్తవుడు ప్రభువు తిరిగి రావాలని, సంఘము ఎత్తబడుటను నిరీక్షిస్తాడు.  

మనయెడల ప్రత్యక్షము కాబోవు మహిమయెదుట ఇప్పటి కాలపు శ్రమలు ఎన్నతగినవి కావని యెంచుచున్నాను. దేవుని కుమారుల ప్రత్యక్షతకొరకు సృష్టి మిగుల ఆశతో తేరి చూచుచు కనిపెట్టుచున్నది. (రోమా 8:18,19)

తొలకరి మరియు కడవారి వర్షము “సమకూడు” వరకు రైతు వేచి ఉంటాడు. ఆ వర్షాలు పంటకు ముందు అవసరమైన పునాది. విత్తనాలు వేసే సమయంలో ప్రారంభ వర్షాలు కురిశాయి. తరువాతి వర్షం పంట కోసం ధాన్యాన్ని పరిపక్వం చేసింది. ఈలోగా, రైతు శీతాకాల వర్షాకాలంలో వేచి ఉంటాడు. పంటలు నెమ్మదిగా అంకురోత్పత్తి మరియు పండుట సంఘము ఎత్తబడుట కోసం వేచి ఉండటకు అవసరమైన సహనానికి మంచి ఉదాహరణ.

వ్యవసాయకుడు …విలువైన భూఫలము నిమిత్తము ఓపికతో కాచుకొనుచు

యాకోబు ఇప్పుడు ఉచిత సంస్థ నుండి ఒక దృష్టాంతాన్ని ఉపయోగిస్తున్నాడు, చివరికి పంటను పొందటానికి విత్తనాన్ని పెట్టుబడి పెట్టే రైతు (అతని మూలధన లాభం). రైతు తన పంట కోసం వర్షాకాలం, శీతాకాలపు నెలలు ఓపికగా ఎదురు చూస్తాడు. కడవారి వర్షం కోసం రైతు ఓపికగా ఎదురుచూస్తున్నట్లే, క్రైస్తవుడు క్రీస్తు రాక కోసం ఎదురు చూస్తాడు (గల 6 9; 2 తిమో 4 8; తిమో 2 13).

దానికొరకు కనిపెట్టును గదా

ఇక్కడ “ఓపికగా” అనే పదం ప్రజలతో సహనంతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది, పరిస్థితులతో సహనంతో కాదు. అణచివేత చేయు ధనవంతులైన భూ యజమానులు తమను దిగజార్చనీయవద్దని యాకోబు తన పాఠకులను సవాలు చేస్తున్నాడు.

 “నిరీక్షణ” అనే పదానికి ప్రధానంగా అర్ధం స్వీకరించడం, ఎదురుచూడటం, ఆశించడం. ఏదో స్వీకరించడానికి సంసిద్ధతను చేరుకోవడం – ఆశించడం. ఈ రైతు ఊహించిన సంఘటన వరకు ఆశించే స్థితిలోనే ఉంటాడు. అతని పంట రావడానికి చాలా కాలం ముందు. అతను పంటపొందుటకు ఓపిక ఉండాలి. విశ్వాసికి అన్వయము ఏమిటంటే అతను పరిస్థితుల కంటే పైకి ఎదగాలి మరియు ఆశను కోల్పోకూడదు. పరిస్థితులవలన అతనిని తొట్రుపడకుండా అతను ముందుకు సాగాలి.

రాబోవు ఉగ్రతనుండి మనలను తప్పించుచున్న ఆయన కుమారుడైన యేసు, పరలోకమునుండి వచ్చునని యెదురు చూచుటకును, మీరేలాగు దేవుని వైపునకు తిరిగితిరో ఆ సంగతి వారే తెలియజేయుచున్నారు. (1థెస్స 1:10)

నియమము: 

ప్రభువు రాకడ పట్ల నిరీక్షణ యొక్క వైఖరి మన విలువలను మరియు నిర్ణయాలను సమయానికి రూపొందిస్తుంది.

అన్వయము:

పంటను ఆశించి రైతు ఓపికగా ఎదురు చూస్తాడు. మనలను రక్షించడానికొరకైన క్రీస్తు మొదటి రాకడ యొక్క ఉద్దేశ్యాన్ని మనం అంగీకరించకపోతే, ఆయన తిరిగి వస్తారని నిరీక్షించడానికి ఎటువంటి కారణం లేదు. అయితే, క్రైస్తవులు ఆయన రాకను నిరీక్షిస్తారు, ఎందుకంటే ఆయన మొదటి రాకడను గతంలో విశ్వసించారు. అది వారి నిజమైన పంట అని వారు నమ్ముతారు.

ఇకమీదట నా కొరకు నీతికిరీట ముంచబడియున్నది. ఆ దినమందు నీతిగల న్యాయాధిపతియైన ప్రభువు అది నాకును, నాకు మాత్రమే కాకుండ తన ప్రత్యక్షతను అపేక్షించు వారికందరికిని అనుగ్రహించును. (2తిమో 4:8)

 “విలువైన” దానికై ఎదురుచూడటం వేచి ఉన్న ఆందోళనను తగ్గిస్తుంది. క్రీస్తు రాక వర్తమానాన్ని నిర్వహించగలిగేలా చేస్తుంది. “ఇది ఈ రోజు కావచ్చు – సంతోషకరమైన రోజు. ” విశ్వాసి పరిస్థితులను అధిగమించగలాడు మరియు ఆశను కోల్పోడు. పరిస్థితులు తనను తొట్రుపదనీయకుండా అతను ముందుకు కదులుతాడు.

కావున మేము అధైర్యపడము; మా బాహ్య పురుషుడు కృశించుచున్నను, ఆంతర్యపురుషుడు దినదినము నూతన పరచబడుచున్నాడు. మేము దృశ్యమైనవాటిని చూడక అదృశ్యమైనవాటినే నిదానించి చూచుచున్నాము గనుక  క్షణమాత్రముండు మా చులకని శ్రమ మాకొరకు అంత కంతకు ఎక్కువగా నిత్యమైన మహిమ భారమును కలుగ జేయుచున్నది. ఏలయనగా దృశ్యమైనవి అనిత్యములు; అదృశ్యమైనవి నిత్యములు. (2కొరిం 4:16-18)

Share