Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

అతడు మరల ప్రార్థనచేయగా ఆకాశము వర్షమిచ్చెను, భూమి తన ఫలము ఇచ్చెను.

 

అతడు మరల ప్రార్థనచేయగా

ఏలియా తన రెండవ ప్రార్థనను దేవుని వాగ్దానంపై ఆధారపడింది (1 రాజులు18:1). అతను 3 మరియు ½ సంవత్సరాల తరువాత రెండవసారి ప్రార్థించాడు. ఇది ఏలియా ప్రవక్తలు మరియు కార్మెల్ పర్వతం మీద ఉన్న బయలు  ప్రవక్తల కథ. ఎలిజా ధైర్యంగా ప్రార్థించాడు, ఎందుకంటే అతను తన ప్రార్థనకు ప్రతిస్పందించే దేవుని సామర్థ్యంపై అచంచలంగా విశ్వాసం ఉంచాడు (1రాజు18:2,42-45).

ఆకాశము వర్షమిచ్చెను

ఏలియా ప్రార్థన మూడు సంవత్సరాల, ఆరు నెలల కరువు (లూకా 4:25) ముగిసింది. ఈ కరువు వ్యవధి 1 రాజులు 18:1 ఖాతా కంటే చాలా ఖచ్చితమైనది.

భూమి తన ఫలము ఇచ్చెను.

దేవుడు ఏలియా ప్రార్థనతో ఏకీభవించాడు. ప్రార్థన అనేది సమయం మరియు ప్రదేశంలో తన కోరికలను నెరవేర్చడానికి దేవుని ప్రణాళికలో భాగం. ప్రార్థన స్వర్గం యొక్క ద్వారాలను తెరవగలదు.

నియమము:

ప్రార్థన చేసేవారు మనుష్యుల ముందు ధైర్యంగా, దేవుని ముందు వినయంగా ఉంటారు. 

అన్వయము:

మన అవసరాలకు సార్వభౌమత్వంగా స్పందించగలిగేలా మనం ఆయనను మన విశ్వాసంలోకి తీసుకెళ్లాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. అతను ఈ ప్రపంచాన్ని రూపకల్పన చేసాడు, మనకు ఆయన అవసరం మరియు ఆయనపై మొగ్గు చూపాలి. ధైర్య విశ్వాసులు ప్రార్థనకు సమాధానమిచ్చే దేవునిపై విశ్వాసం ఉంచే ప్రార్థన ప్రజలు.

ఆయననుబట్టి మనకు కలిగిన ధైర్యమేదనగా, ఆయన చిత్తానుసారముగా మన మేది అడిగినను ఆయన మన మనవి ఆలకించుననునదియే. మనమేమి అడిగినను ఆయన మన మనవి ఆలకించునని మన మెరిగినయెడల మనమాయనను వేడుకొనినవి మనకు కలిగిన వని యెరుగుదుము. (1యోహాను 5:14,15)

Share