Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

“ నీ క్రియలను నేనేరుగుదును. సాతాను సింహాసనమున్న స్థలములో నీవు కాపురమున్నావని నేనెరుగుదును. మరియు సాతాను కాపురమున్న ఆ స్థలములో, నాయందు విశ్వాసియైయుండి నన్నుగూర్చి సాక్షియైన అంతిపయనువాడు మీమధ్యను చంపబడిన దినములలో నీవు నా నామము గట్టిగా చేపెట్టి నాయందలి విశ్వాసమును విసర్జింపలేదని నేనెరుగుదును.

 

నీ క్రియలను నేనేరుగుదును

సంఘము చేసే ప్రతి దాని గురించి యేసు పరిజ్ఞానం కలిగి ఉంటాడు; అతను సర్వజ్ఞుడు . ఆయనను ఎవరూ మోసం చేయలేరు. ఆయన మన విజయాలను మరియు మన వైఫల్యాలను గమనిస్తాడు మరియు సంఘముయొక్క నిజస్తితిని అంచనా వేస్తాడు.

సాతాను సింహాసనమున్న స్థలములో నీవు కాపురమున్నావని నేనెరుగుదును

ఇక్కడ సాతాను సింహాసనం నరకంలో కాదు పెర్గాములో ఉంది. క్రైస్తవులను హింసించడంలో సాతాను అధికారము రోమాను దాని సాతాను ప్రభావంతో అనుసంధానించవచ్చు. పెర్గాము యొక్క ప్రధాన మతం చక్రవర్తి ఆరాధన. రోమన్ గవర్నర్ మాత్రమే మరణశిక్షవేయు హక్కును కలిగి ఉన్నారు. యేసు ఖడ్గము రోమా ఖడ్గమునకు భిన్నంగా నిలబడవచ్చు. సాతాను యొక్క “సింహాసనం” బహుశా రోమన్ ఆస్థానం . ఈ నగరంలో సాతాను పరిపాలించాడు.

నీవు నా నామము గట్టిగా చేపెట్టి

పెర్గాము సంఘము హింసలో పట్టుదలతో ఉన్నందుకు యేసు ప్రశంసించాడు . యేసు నామము అతని వ్యక్తిత్వమును సూచిస్తుంది. ఈ సంఘము ఆయనతో తమ సంబంధాన్ని ఖండించలేదు. వారు ఆయనతో గుర్తింపుచేసుకొనుట ఆనందంగా ఉంది.

నాయందలి విశ్వాసమును విసర్జింపలేదని నేనెరుగుదును

పెర్గాము సంఘము వారి విశ్వాసానికి, సిద్ధాంతం యొక్క సముదాయానికి కట్టుబడిఉన్నది . వారు సనాతనవాదులు. మన విశ్వాసానికి, మన నమ్మకత్వానికి మధ్య ప్రత్యక్ష పరస్పర సంబంధం ఉంది. మన విశ్వాసం నమ్మకత్వాన్ని ప్రేరేపిస్తుంది. మనము మా విశ్వాసాన్ని కోల్పోయినప్పుడు చేసినప్పుడు, మన నమ్మకత్వాన్ని కోల్పోతాము.

నాయందు విశ్వాసియైయుండి నన్నుగూర్చి సాక్షియైన అంతిపయనువాడు

పెర్గాములోని ప్రజలు అతని విశ్వాసం కోసం అంటిపాస్‌ను హతసాక్షిగా చేశారు. అతను బహుశా చక్రవర్తుల దేవతలకు బలి ఇవ్వడు. అతను క్రీస్తును త్యజించి రోమ్ దేవతలను ఆలింగనం చేసుకోవడానికి నిరాకరించాడు . అతను హతసాక్షిగా మారుటవలన బైబిల్లో తన పేరును పొందాడు.

వారు యాంటిపాస్‌ను ఇత్తడి ఎద్దులో ఉంచి నెమ్మదిగా కాల్చి చంపారని టెర్టుల్లియన్ చెప్పిన ఒక పురాణం ఉంది.

మీమధ్యను చంపబడిన దినములలో

యాంటిపాస్‌ను బలిదానం చేసినప్పుడు ప్రకటన పాఠకులు ఉన్నారు . వారు తమ కళ్ళతో చూశారు. వారిని బెదిరించడం దీని ఉద్దేశ్యం.

మరియు సాతాను కాపురమున్న ఆ స్థలములో

పెర్గాము జ్యూస్, ఎథీనా, డయోనిసస్ మరియు అస్క్లేపియస్ వంటి అన్యమత ఆరాధనల సముదాయం . వీటన్నిటి నేపథ్యంలో యాంటిపాస్ ఎదురు నిలిచాడు. తప్పుడు మతానికి వ్యతిరేకంగా ఒక వైఖరి తీసుకున్నాడు. “నివసించు” అనే పదం పెర్గాములో సాతానుకు శాశ్వత నివాసం ఉందని సూచిస్తుంది .

ఈ వచనము సాతాను కాపురమున్న స్థలములో ఉన్న సంఘముతో ప్రారంభమైంది. ఈ వచనము క్రైస్తవులు ఉన్న స్థలములో ఉన్న సాతానుతో ముగుస్తుంది .

నియమము:

నిశ్చయత ఒక భేధమును కలుగచేస్తుంది.

అన్వయము:

క్రైస్తవ్యము పట్ల ప్రజలు ఎక్కువ సానుభూతి చూపే ఇతర నగరంలో క్రీస్తు కొరకు జీవించడం చాలా సులభం అని మనలో చాలా మంది భావిస్తున్నారు. “అక్కడ సాక్ష్యమివ్వడం సులభం అవుతుంది.” మనకు అనుకూలమైన క్రైస్తవ్యము కావాలి.

క్రైస్తవ జీవితం తప్పించుకోవడము కాదు విజయం సాధించుట. గొప్ప నమ్మకంతో క్రైస్తవులు ఇష్టపూర్వకంగా ఒంటరిగా నిలబడతారు. వారు ఏ శత్రువునైనా ఎదుర్కొంటారు. కొందరు తమ ప్రభువు కోసం మరణం వరకు వెళతారు.

మన సాక్ష్యము ఖరీదైనదికావచ్చు. దీని అర్థం మనం మన సమాజంలో మచ్చల పక్షిలా జీవిస్తున్నాం, కాబట్టి మన సమాజ విలువలను మనం అనుసరణ చేయము. మరొక సారూప్యత ఇది: ఓడ సముద్రంలో ఉండాల్సి ఉంది కాని సముద్రం ఓడలో ఉండకూడదు. సంఘమునకు తక్కువ శక్తి ఉండటానికి కారణం లోకమునుండి తేడాను ఎవరూ చెప్పలేక పోవడము. సంఘమును ప్రపంచానికి భిన్నంగా చేసే నిశ్చయత లేదు.

 

Share