Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

అయినను నేను నీమీద కొన్ని తప్పిదములు మోపవలసియున్నది. అవేవనగా, విగ్రహములకు బలియిచ్చిన వాటిని తినునట్లును, జారత్వము చేయునట్లును, ఇశ్రాయేలీయులకు ఉరి యొడ్డుమని బాలాకునకు నేర్పిన బిలాముబోధను అనుసరించువారు నీలోఉన్నారు

 

అయినను నేను నీమీద కొన్ని తప్పిదములు మోపవలసియున్నది

 ఇక్కడ “అయినను” ఒక బలమైన విరుద్ధం. ఒకే సంఘములోని ప్రజలు క్రీస్తు కోసం తమ ప్రాణాలను అర్పించారు మరియు ఇతరులు ప్రపంచంతో రాజీ పడ్డారు. అనైతికతను ప్రోత్సహించే మతాన్ని సహించినందుకు యేసు ఈ సంఘమును మందలించాడు.

విగ్రహములకు బలియిచ్చిన వాటిని తినునట్లును

సంఘము పెర్గాము యొక్క మతాలను చాలా దగ్గరగా గ్రహిస్తే, ఆ సంఘము విగ్రహారాధన మరియు జారత్వముతో రాజీ పడవలసి ఉంటుంది .

జారత్వము చేయునట్లును

ఇక్కడ “జారత్వము” అనే పదంనుండి మనకు “అశ్లీలత” అనే ఆంగ్ల పదం వచ్చింది. గ్రీకు పదం, ఏ రకమైన, జారత్వము అయినా లైంగిక క్షీణత యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది . ఆఫ్రొడైట్ ఆలయం వేశ్యలను వారి మతపరమైన ఆచారాలలో భాగంగా ఉంచింది . వారి మతం ప్రజాదరణ పొందినందుకు ఆశ్చర్యం లేదు!

ఇశ్రాయేలీయులకు ఉరి యొడ్డుమని బాలాకునకు నేర్పిన

ఈ తప్పుడు బోధలోకి ప్రవేశించడం ద్వారా, ఇజ్రాయెల్ దేవునితో వారి నడకలో “అడ్డుబండ” ఎదుర్కొంది. సమకాలీకరణ ఎల్లప్పుడూ క్రియాశీలక క్రైస్తవ్యమును తటస్థీకరిస్తుంది .

బిలాముబోధను అనుసరించువారు నీలోఉన్నారు

ఇశ్రాయేలును విగ్రహారాధన మరియు జారత్వములోకి నడిపించిన ఇశ్రాయేలుయేతర ప్రవక్త బిలాము. విగ్రహారాధనను జారత్వముతో కలిపే సిద్ధాంతం బిలాము సిద్ధాంతం . విగ్రహారాధన జారత్వముకు సమర్థన (2 పేతురు 2:15; యూదా 11). సిద్ధాంతం యొక్క క్షీణత మరియు విలువల క్షీణత కలిసి పోతాయి. పెర్గాములోని సంఘము స్వేచ్ఛాయుతమైన సిద్ధాంతాన్ని స్వేచ్చగా నడపడానికి అనుమతించింది. వారు విగ్రహఅర్పితమైన ఆహారము తిన్నారు మరియు వారి స్వేచ్ఛను ప్రదర్శించడానికి ఉచిత శృంగారంలోకి ప్రవేశించారు. మతం మరియు ఉచిత శృంగారం ఒక ఘోరమైన కలయిక.

మోయాబు రాజైన బాలాకు ఇశ్రాయేలును అణచివేయడానికి బిలామును నియమించుకున్నాడు. ఇశ్రాయేలీయులతో వివాహం చేసుకోవాలని తన స్త్రీలను [అన్యజనులను] ప్రోత్సహించమని బిలాము బాలకుకు సలహా ఇచ్చాడు (సంఖ్యాకాండము 22-25; 31: 15-16). ఇది దేవునితో క్రియాశీలక సంబంధం నుండి ఇజ్రాయేలును తటస్తం చేసింది . దీనిపై ఇజ్రాయెల్ సమస్త దైవిక శక్తిని కోల్పోయింది.

బిలాము తన గాడిదతో చేసిన వాదనను బట్టి ప్రసిధ్ధుడు, ఆ వదనలో తాను ఓడిపోయాడు. అతని గాడిదకు అతని కంటే ఎక్కువ బుధ్ధి ఉంది!  గాడిదతో చర్చ జరపడం మరియు చర్చను కోల్పోవడం – ఇది శతాబ్దాలుగా తీసుకువెళ్ళడానికి ఎంత ఖ్యాతి ఉంది.

నియమము:

తప్పుడు మతం మరియు జారత్వము మధ్య దగ్గరి సంబంధం ఉంది.

అన్వయము:

ఒక సంఘములో అద్భుతమైన విశ్వాసులు ఉన్నప్పటికీ, అదే సంఘము అనైతిక క్రైస్తవులను కలిగి ఉంటుంది.

ప్రతి తరానికి కనీసం ఒక గొప్ప అన్య పునరుజ్జీవనం ఉంటుంది. సాధారణంగా, ఇది తప్పుడు మతంలో ఉద్భవిస్తుంది. మేము మతంతో రాజీపడినప్పుడు, అది మన పతనానికి నాంది.

వేదాంత మరియు నైతిక వ్యత్యాసాలను అస్పష్టం చేసే అవకాశము ఉంది. క్రైస్తవుడిగా మారడం ప్రాచుర్యం పొందినప్పుడు, మన విలక్షణతలను మనం కోల్పోయాము. దేవుని వాక్యం కాకుండా ఇతర ప్రమాణాలకు అనుగుణంగా మన విశ్వాసాలను అంటిపెట్టుకోవడము మన నిశ్చయతలను తటస్తం చేస్తుంది మరియు మనాలను కింది స్థాయికి తీసుకువస్తుంది.

అపవాది ఎల్లప్పుడూ సంఘమును లోపలి నుండి నాశనం చేస్తాడు. హింస ఎప్పుడూ చేయలేనిదాన్ని అనైతికత చేయగలదు. “మీరు వారిని శపించలేకపోతే, వారిని భ్రష్టుపట్టించండి.”

సహనం ఎల్లప్పుడూ క్రైస్తవ మతాన్ని రాజీ చేస్తుంది. మనము దుష్టత్వమును సహించినప్పుడు, మనము క్రైస్తవ్యము నుండి ఆత్మను కూల్చివేస్తాము. సంఘము మతభ్రష్టుల పట్ల సానుభూతి చూపినప్పుడు, ఆమె విధ్వంసంలో ముగియుటకు సిద్దముగా ఉన్నట్లే . ఇది ఉదాసీనతతో సంక్లిష్టత. విశ్వాసం యొక్క సున్నితత్వం జీవితం యొక్క సున్నితత్వాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

Share