Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

నీవు ఏ స్థితిలోనుండి పడితివో అది జ్ఞాపకము చేసికొని మారుమనస్సుపొంది ఆ మొదటి క్రియలను చేయుము. అట్లు చేసి నీవు మారుమనస్సు పొందితేనే సరి; లేనియెడల నేను నీయొద్దకు వచ్చి నీ దీపస్తంభమును దాని చోటనుండి తీసివేతును.

 

యేసు ఇప్పుడు ప్రోత్సాహం నుండి హెచ్చరికకు మారుతున్నాడు .

నీవు ఏ స్థితిలోనుండి పడితివో అది జ్ఞాపకము చేసికొని

“కాబట్టి” అను మాట ప్రభువైన యేసు పట్ల ప్రేమను కోల్పోవడాన్ని సూచిస్తుంది (2: 4). వారు ప్రభువైన యేసు పట్ల లోతైన ప్రేమ నుండి పడిపోయారు. వారు ఆయనతో సహవాసం నుండి పడిపోయారు. వారు హృదయము నుండి తలపై పడిపోయారు. వారు ప్రభువు పట్ల వెచ్చని ప్రేమను కోల్పోయారు.

గ్రీకులో “పడిపోయిన” అనే మాట వారు ఆధ్యాత్మిక తిరోగమనస్థితిలో ఉన్నట్లు తెలుపుచున్నది. ఇది అప్పుడప్పుడు జారిపడుట కంటే ఎక్కువ.

మారుమనస్సుపొంది

 “పశ్చాత్తాపం” అనే పదం రెండు పదాల నుండి వచ్చింది: మార్పు మరియు ఆలోచించడం . పశ్చాత్తాపం అంటే, ఒక విషయము గురించి ఒకరి ఆలోచనను మార్చడం. యేసు జీవితాన్ని చూచూ విధముగా జీవితాన్ని చూడటం ఫలితంగా ఒకరిపై పూర్తి దృక్పథాన్ని మార్చాలనే ఆలోచన కలిగిఉంది.

 “పశ్చాత్తాపం” అనే ఆంగ్ల పదం దుఖం లేదా విచారము యొక్క ఆలోచనను తెలియజేస్తుంది. గ్రీకు పదం ఆ ఆలోచనను కలిగి ఉండదు; ఇది ఆలోచన మరియు ప్రవర్తన యొక్క మొత్తం మార్పు. ఇది సందర్భాన్ని బట్టి వైఖరి మరియు ప్రవర్తన యొక్క రెండు ఆలోచనలను తెలియజేస్తుంది.

మీరు చార్ట్రూస్ దుస్తులను కొనుగోలు చేసి, మీ కుటుంబం చూడటానికి ఇంటికి తీసుకువచ్చినప్పుడు, “ఈ దుస్తులు నాపై ఎలా కనిపిస్తాయి?” అని మీరు అడుగుతారు. అందరూ పగలబడి వచ్చే నవ్వును అణచివేసుకుంటారు. మీరు మరింత మేలైననికోసం దుస్తులు తిరిగి తీసుకుంటారు. అది పశ్చాత్తాపం . మీరు దుస్తులు గురించి మీ మనసు మార్చుకుంటారు.

ఈ సందర్భంలో, “పశ్చాత్తాపం” యొక్క అర్థం స్పష్టంగా ఉంది – క్రీస్తు పట్ల మీ ప్రేమ పట్ల మీ వైఖరిని మార్పు (2: 4).  యేసు కోసం చల్లబడిన ప్రేమ నుండి తీవ్రమైన ప్రేమకు మారుట. మీరు ఆయన పట్ల ప్రేమ యొక్క లోతు గురించి ఆలోచించండి. మీ ఉదాసీన ప్రేమను ఆయన పట్ల మెచ్చుకునే ప్రేమగా మార్చండి.

ఆ మొదటి క్రియలను చేయుము

“చేయుము” అనే పదం కొంచెం తప్పుదారి పట్టించేది. మనము ఈ పదాన్ని దాదాపు ఒక దస్తావేజు లేదా చర్య కోసం ఉపయోగిస్తాము, కాని “చేయుము” కారణం, తీసుకురావడం, ప్రయోజనం , అభివ్యక్తి లేదా ఆచరణాత్మక రుజువు యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది .  “మొదటి క్రియల” ద్వారా ఈ సంఘము తన పట్ల తమ “మొదటి ప్రేమ” కు తిరిగి రావాలని యేసు కోరుకుంటున్నట్లు సూచిస్తుంది , వారు మొదట క్రైస్తవులుగా మారినప్పుడు వారు కలిగి ఉన్న ప్రేమ (2: 4). 

లేనియెడల నేను నీయొద్దకు వచ్చి

యేసు తన సంఘమునకు “లేనియెడల” అనుటకు భయపడడు: “మారుమనసు పొందుము… లేదంటే.” యేసు ఎల్లప్పుడూ తాను ప్రేమిస్తున్నవారిని క్రమశిక్షణ చేస్తాడు . ఆయన తన సంఘమును క్రమశిక్షణ చేయకపోతే అతను ప్రేమించడు. క్రమశిక్షణ అంటే మీరు క్రమశిక్షణ చేసే వ్యక్తుల పట్ల శ్రద్ధ వహించడం. ఈ సందర్భంలో, ఇది మొత్తం సంఘము యొక్క సామూహిక క్రమశిక్షణ.

నీ దీపస్తంభమును దాని చోటనుండి తీసివేతును.

 “తీసివేతును” అనే పదానికి కదలికలో అమర్చడం, తరలించడం అని అర్థం . ఈ గ్రీకు పదం నుండి మన ఆంగ్ల పదాలు “కైనెటిక్” మరియు “సినిమా” ను పొందుతాము. యేసు సంఘమును సమర్థవంతమైన రంగం నుండి  లేదా పూర్తిగా ఉనికిలో నుండి తొలగిస్తాడు.

క్రమశిక్షణ ఆగంతుక పశ్చాత్తాపం లేకపోవడం మీద. మనం పశ్చాత్తాపపడితే, యేసు తన క్రమశిక్షణను సంఘము అమలు చేయడు [“దీపస్తంభము”]. ఇది సంఘము యొక్క పశ్చాత్తాపం.

ఒకప్పుడు సువార్తను ప్రకటించిన సంఘములను చూడండి, కానీ ఇప్పుడు ఖాళీ గుండ్లుగా నిలబడి ఉన్నాయి . ఈ సంఘములలలో మీరు కనుగొన్నదంతా “మేము నలుగురుము మరియు అంతకంటే ఎక్కువ లేరు”, కొన్ని ఎలుకలు తప్ప. యేసు ఈ సంఘముల సాక్ష్యాలను తొలగించాడు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రతి సంవత్సరం వేలాది సంఘములు కనుమరుగవుతాయి.

నియమము:

మనలో కొందరు ఇప్పటికన్నా ముందు ఎక్కువ ప్రేమను కలిగి ఉండినవారము.

అన్వయము:

మనం ఎక్కడికి వచ్చాం అనే దాని గురించి మన ఆలోచన మార్చుకోవాలి. మనము ఇప్పుడు ఆధ్యాత్మికంగా ఉన్నదానికంటే ఎక్కువగా ఉండినవారము. మీరు ప్రారంభించిన ప్రదేశానికి తిరిగి వెళ్లండి.

మనము పాపాములను వర్గీకరించు ధోరణి కలిగిఉంటాము. ప్రభువుతో సహవాసముతో శూన్యతకలిగి గొప్ప ఉత్తేజముతో శ్రమించగలము. ఇది స్తబ్దత. స్తబ్దత ఎల్లప్పుడూ విచారము ఉత్పత్తి చేస్తుంది. అందుకే ప్రభువుతో నిజమైన సహవాసము గురించి మన మనసు మార్చుకోవాలి. మొదట మనం “గుర్తుంచుకోవాలి”, ఆపై మనం “పశ్చాత్తాపపడాలి.”

మీ సంఘము దాని “మొదటి ప్రేమను” కోల్పోయిందా? మీ సంఘము రక్షణను మరియు ఆ రక్షణను ఇచ్చినవారికి ఉన్న అభిరుచిని కోల్పోయిందా? ఆయన పట్ల మీకున్న మొదటి ప్రేమను గుర్తుంచుకొనుము. మీరు మొదట క్రైస్తవుడిగా మారిన రోజులను గుర్తుంచుకోండి. ఆ సమయంలో ఆయన పట్ల మీకున్న ప్రేమను గుర్తుంచుకోండి. ఆయనను ఇతరులతో పంచుకోవటానికి మీ ఉత్సాహాన్ని గుర్తుంచుకోండి. మీరు దాని నుండి పడిపోయారా? పశ్చాత్తాపడండి! మీ ప్రస్తుత స్థితి గురించి మీ మనసు మార్చుకోండి. మీ ఫిర్యాదు నుండి నిష్క్రమించండి. ఆ విమర్శనాత్మక స్ఫూర్తిని వీడండి. మీ వైఖరి కేంద్రములో ప్రభువును ప్రేమించడం ఉంచండి.

Share