Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

స్ముర్నలో ఉన్న సంఘపుదూతకు ఈలాగు వ్రాయుము–

మొదటివాడును కడపటివాడునైయుండి, మృతుడై మరల బ్రదికినవాడు చెప్పు సంగతులేవనగా

 

స్ముర్న రెండు అక్షరాల చిన్నపదము.

స్ముర్నలో ఉన్న సంఘపుదూతకు ఈలాగు వ్రాయుము

 “దేవదూత” అనే పదానికి వర్తమానికుడు అని అర్ధం మరియు స్ముర్నాలోని సంఘకాపరి అని ఇక్కడ సూచిస్తుంది. సంఘకపరి ఈ ప్రత్యేక సందేశాన్ని స్మిర్నాకు తెలియజేయాలని యేసు కోరుకుంటాడు .

స్ముర్న ఈ రోజు ( ఇజ్మీర్ టర్కీ ) ఎఫెసుస్‌కు ఉత్తరాన 40 మైళ్ల దూరంలో ఉన్న ఓడరేవు. ఇది ఆసియా మైనర్లో రెండవ అత్యంత సంపన్న నగరం. దాని నౌకాశ్రయం రోమన్ ప్రపంచంలో గొప్పది. హెర్ముస్ లోయ గుండా వచ్చే గొప్ప రహదారి చివరలో ఓడరేవు నిలిచింది.

స్ముర్న ఒక స్వతంత్ర నగరం మరియు రోమన్ సామ్రాజ్యానికి పన్ను చెల్లించలేదు. ఇది రోమన్ న్యాయమూర్తులు కోర్టు నిర్వహించిన ప్రదేశం. ఇది ఎఫెసు వలె, సామ్రాజ్య ఆరాధనకు కేంద్రంగా ఉంది. వారు టిబెరియస్, లివియా మరియు సెనేట్ (క్రీ.శ. 29) లకు ఒక ఆలయాన్ని అంకితం చేశారు. వారు క్రీస్తుపూర్వం రెండవ శతాబ్దంలో డీ రోమా (“దేవత రోమ్”) కు ఒక ఆలయాన్ని అంకితం చేశారు

స్ముర్న తనను తాను ఆసియా మైనర్ యొక్క అత్యంత అందమైన నగరంగా చిత్రీకరించింది . ఇది సముద్రం వరకు వాలుగా ఉన్న కొండలపై గల్ఫ్ తల వద్ద కూర్చుంది. దాని వీధులు వెడల్పుగా మరియు సుగమం చేయబడ్డాయి. ప్రఖ్యాత గోల్డెన్ స్ట్రీట్ నగరం యొక్క మొత్తం పొడవును నౌకాశ్రయం నుండి పగోస్ పర్వతంలోని అక్రోపోలిస్ వరకు నడిపింది. ఈ వీధిని ఓడరేవు నుండి గ్రీకు దేవాలయంతో మొదలుకొని దేవత సైలే వరకు దేవాలయాలు నిర్మించబడ్డాయి. దూరంగా, అపోలోకు అద్భుతమైన ఆలయం ఉంది. ఇంకా మించి, దేవాలయాలను ఎస్కులాపియస్ (వైద్యం చేసే దేవుడు) మరియు ఆలయం ఆఫ్రొడైట్ దేవతకు నిర్మించారు. హోమర్ స్మారక చిహ్నం ఈ వీధిలో కూడా ఉంది. స్మిర్నా హోమర్ జన్మస్థలం. వీధి చివరలో ఉంచబడినది పగోస్ పర్వతంపై ఉన్న అక్రోపోలిస్, ఇది జ్యూస్ కు ఆలయం.

స్మిర్నా జీవితంలో ఎక్కువ భాగం అథ్లెటిక్స్, థియేటర్ మరియు మతం చుట్టూ తిరుగుతుంది. నగరంలో గొప్ప వ్యాయామశాల మరియు స్టేడియం ఉంది. రోమన్ ప్రపంచంలో అతిపెద్ద గ్రీకు థియేటర్ [20,000 సీటింగ్] పగోస్ పర్వతం యొక్క వాలుపై కూర్చుంది.

యూదుల అపవాదు కారణంగా స్మిర్నాలోని చర్చి తీవ్ర హింసను ఎదుర్కొంది . యోహాను వారిని “సాతాను ప్రార్థనా మందిరం” అని పిలుస్తాడు.

మొదటివాడును కడపటివాడునైయుండి, మృతుడై మరల బ్రదికినవాడు చెప్పు సంగతులేవనగా

సంఘములకు ప్రతి సందేశంతో యేసు తనకు ఒక బిరుదు ఇస్తాడు. ఈ శీర్షికలలో ప్రతి దాని గురించి తన గురించి కొన్ని ప్రత్యేక అధికారాన్ని అతను విజ్ఞప్తి చేస్తాడు . యేసు ఇక్కడ ధ్రువ విరుద్ధాలలో తనను తాను వివరించాడు: 1) మొదటివాడును కడపటివాడునైయుండి మరియు 2) మృతుడై మరల బ్రదికినవాడు

మొదట, యేసు తనను తాను శాశ్వతమైనవాడుగా , మొదటివాడు మరియు కడపటివాడు (1: 8,17; 21: 6; 22:13) మరియు మరణాన్ని జయించినవాడు అని వర్ణించాడు . యేసు నిత్యత్వముము నుండి నిత్యత్వమువరకు ఉండువాడు. అతను ప్రతిదీ ఉద్భవింపజేశాడు మరియు అతను ప్రతిదానికి తీర్పు ఇస్తాడు.

” మృతుడై మరల బ్రదికినవాడు ” అనే పదం అతని మానవత్వం మరణం నుండి లేచినట్లు సూచిస్తుంది. మన పాపములను పరిహరించుటకు యేసు తన మానవత్వములో మన పాపముల కోసం మరణించాడు మరియు మరణం మీద విజయం సాధించడానికి అతను మృతులలోనుండి లేచాడు .

నియమము:

యేసు పాపము మరియు మరణాన్ని జయించాడు, తద్వారా మనకు పాపము మరియు మరణం మీద విజయం లభిస్తుంది.

అన్వయము:

మన పాపములకు అవసరమైన బాధలన్నింటినీ యేసు భరించినందున మన పాపములకు మనం పరిహారము చెల్లించాల్సిన అవసరం లేదు. మన పాపాల కోసం దేవుడు తన బాధలతో సంతృప్తి చెందాడు. ఆయన రక్షణ మనకు లభించేలా ఆయన మన నరకాన్ని తీసుకున్నాడు. మన పాపముల కోసం యేసు అన్ని బాధలను భరించెనని నమ్మడం మన ఏకైక బాధ్యత (యోహాను 5:24).

యేసు పాపమును ఓడించినందున, అతను మరణాన్ని కూడా ఓడించాడు. యేసు మృతులలోనుండి లేచాడు. అలా చేయడం ద్వారా అతను మరణాన్ని చంపాడు.

ఈ క్షయమైనది అక్షయతను ధరించుకొనినప్పుడు, ఈ మర్త్యమైనది అమర్త్యతను ధరించుకొనినప్పుడు, –

విజయమందు మరణము మ్రింగివేయబడెను అని వ్రాయబడిన వాక్యము నెరవేరును.ఓ మరణమా, నీ విజయమెక్కడ? ఓ మరణమా, నీముల్లెక్కడ? మరణపుముల్లు పాపము; పాపమునకున్న బలము ధర్మశాస్త్రమే. అయినను మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు మూలముగా మనకు జయము అనుగ్రహించుచున్న దేవునికి స్తోత్రము కలుగును గాక. కాగా నా ప్రియ సహోదరులారా, మీ ప్రయాసము ప్రభువునందు వ్యర్థముకాదని యెరిగి, స్థిరులును, కదలనివారును, ప్రభువు కార్యాభివృద్ధియందు ఎప్పటికిని ఆసక్తులునై యుండుడి.”(1 కొరింథీయులు 15: 54-58).

Share