Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

నీవు ధనవృద్ధి చేసి కొనునట్లు అగ్నిలో పుటమువేయబడిన బంగారమును, నీ దిసమొల సిగ్గు కనబడకుండునట్లు ధరించుకొనుటకు తెల్లని వస్త్రములను, నీకు దృష్టికలుగునట్లు నీ కన్నులకు కాటుకను నాయొద్దకొనుమని నీకు బుద్ధిచెప్పుచున్నాను

 

నీవు ధనవృద్ధి చేసి కొనునట్లు అగ్నిలో పుటమువేయబడిన బంగారమును,

” బుద్ధిచెప్పుచున్నాను” అనే పదానికి అర్థం కలిసి సలహా తీసుకోవడం, సలహా ఇవ్వడం, ఉద్దేశపూర్వకంగా . యేసు అందించే వస్తువులను మీరు కొనుగోలు చేయగల ఒకే ఒక మార్కెట్ ఉంది – ” నా నుండి” .లవోదొకయన్లు సంతృప్తి పొందడానికి లవోదొకయాలోని సంపన్న మాల్స్‌కు పరుగెత్తాల్సిన అవసరం లేదు. 

యేసు లవోదొకయన్లతో వ్యాపారం చేయాలనుకుంటున్నాడు . మొదట, అతను ఒక నిర్దిష్ట రకమైన “బంగారం” ను “కొనుగోలు” చేయమని సలహా ఇస్తున్నాడు, పరీక్ష యొక్క మంటల నుండి వచ్చే “శుద్ధి చేసిన” బంగారం. ఇది ద్రవ్య లావాదేవీ కాదు, ఆధ్యాత్మిక లావాదేవీ, జీవిత నాణ్యతకు బదులుగా ఆధ్యాత్మిక లావాదేవీ. 

నీ దిసమొల సిగ్గు కనబడకుండునట్లు ధరించుకొనుటకు తెల్లని వస్త్రములను

రెండవది, లవోదొకయన్లు బంగారం కొనాలని యేసు కోరుకుంటున్నాడు ,  వారు తన నుండి “తెల్లని వస్త్రాలను” కొనాలని ఆయన కోరుకుంటున్నాడు. వారు ఇలా చేస్తే, వారు తమ నగ్నత్వాన్ని ఇతరులకు బహిర్గతం చేయరు మరియు వారు సిగ్గుపడరు. లవోదొకయన్లు వారి నిగనిగలాడే నల్ల మేక యొక్క ఉన్నికి ప్రసిద్ది చెందారు. అగౌరవం ఎల్లప్పుడూ పాపం నుండి వస్తుంది. ప్రభువైన యేసుతో లావాదేవీల్లోకి ప్రవేశిస్తే మన పాపంతో మనలను అవమానపరచుకోము. యేసు వారికి ఇచ్చే బట్టలతో, వారు నమ్రత భావాన్ని కలిగి ఉంటారు.   యేసు ఇబ్బంది కలిగించే ప్రవర్తన నుండి రక్షిస్తాడు . ఈ క్రైస్తవులు సిగ్గుతో ముఖం దాచుకోరు.   

నీకు దృష్టికలుగునట్లు నీ కన్నులకు కాటుకను నాయొద్దకొనుమని నీకు బుద్ధిచెప్పుచున్నాను

సంఘము కొనాలని యేసు కోరుకుంటున్న మూడవ విషయం మనకు ” కన్నులకు కాటుక”, అది మనకు ఆధ్యాత్మికంగా చూడటానికి వీలు కల్పిస్తుంది . లవోదొకయాలో ఒక ప్రసిద్ధ వైద్య పాఠశాల ఉంది. ఈ “కంటి కాటుక” అస్క్లేపియస్ ఆలయంలో ఓకులిస్టులు ఉపయోగించే వైద్యుల పొడి. వారు క్షుద్రవాదుల వద్దకు వెళ్ళవలసిన అవసరం లేదు; వారు యేసు వద్దకు మాత్రమే వెళ్లాలి. మనము యేసు యొక్క నివృత్తిని ఉపయోగిస్తే, మన ఆధ్యాత్మిక స్థితి గురించి నిజమైన జ్ఞానాన్ని పొందుతాము మరియు ఆ పరిస్థితిని సరిదిద్దడానికి క్రీస్తు వాదనలను చూస్తాము. ఆధ్యాత్మిక సత్యానికి మన కళ్ళు తెరవాలి. 

నియమము: 

భ్రమ కలిగించే సంపదకు వ్యతిరేకంగా యేసు నిజమైన ధనాన్ని ఇస్తాడు.

అన్వయము: 

గతంలో తన సలహాను తిరస్కరించిన వారికి యేసు సలహా ఇస్తున్నాడు. పాపాత్మకమైన ప్రజలకు ఆయన ఇచ్చిన సలహా ఏమిటంటే, సంపద సంతృప్తి చెందుతుందనే భ్రమను వారు వదులుకుంటారు మరియు అతని నిజమైన సంపదను అంగీకరిస్తారు. మన పాపపు స్థితి, ఎంత నిరాశకు గురైనప్పటికీ, దీనికి ఒక పరిష్కారం ఉంది. 

ఈ పరిహారం కోసం ఒకే మార్కెట్ ఉంది, ప్రభువైన యేసు స్వయంగా ( “నా నుండి” ) . మనము అతని వస్తువులను అతని నుండి కొనుగోలు చేయడం ద్వారా పొందుతాము. శీలము యొక్క నిజమైన బంగారం అతని నుండి వచ్చింది. ఆయన నుండి మనం ఎలా పొందగలం? “డబ్బు లేకుండా మరియు ధర లేకుండా.”

యెషయ 55:1 దప్పిగొనినవారలారా, నీళ్లయొద్దకు రండి రూకలులేనివారలారా, మీరు వచ్చి కొని భోజనముచేయుడి. రండి, రూకలు లేకపోయినను ఏమియు నియ్యకయే ద్రాక్షారసమును పాలను కొనుడి.

పాపము అనేది మనం తప్పక విదువవలసిన వస్తువు. మనము దీన్ని చేసినప్పుడు, మనము నిజమైన ధనవంతుల మవుతాము. మన కళ్ళు యేసు మార్కెట్లో మాత్రమే కనిపించే శాశ్వతమైన మరియు గొప్ప విలువలకు తెరుచుకుంటాయి . 

సంఘము నేడు సహనం మరియు రాజీ యొక్క మనస్తత్వం గురించి పశ్చాత్తాపం చెందాలి. నేడు సంఘములు చల్లగా లేదా వేడిగా లేవు. మనము నియంత్రణ మరియు సౌకర్యాన్ని ఇష్టపడతాము. “నన్ను ఇబ్బంది పెట్టవద్దు. నా కంఫర్ట్ జోన్ నుండి బయటికి వెళ్ళమని నన్ను అడగవద్దు.” మనము మితమైన ఉష్ణోగ్రతలను ఇష్టపడతాము. మనము చాలా సౌకర్యవంతంగా ఉండాలనుకుంటున్నాము. కంఫర్ట్ మన విలువలను నడిపిస్తుంది. ఇది “అన్ని ఖర్చులు వద్ద శాంతి” విలువ వంటిది. పాపానికి ఎటువంటి తీవ్రమైన ఘర్షణ లేకుండా సంవత్సరాల తరబడి ఇలాంటి సంఘములకు హాజరుకావడం సాధ్యమే. ఈ సంఘముల యొక్క ప్రధాన విలువ వద్ద రాజీ ఉంది. 

ఈ విధమైన సంఘముల గురించి ఆలోచించినప్పుడు యేసు ఉమ్మి  వేస్తాడు. వారు ఆయనకు వికర్షణగా ఉన్నారు. ప్రజలు ఈ సంఘములను ప్రేమిస్తారు , కాని యేసు వాటిని తిరస్కరించాడు. అవి మతపరమైన కంట్రీ క్లబ్‌లు, అవి వారి సభ్యుల ప్రయోజనం కోసం మాత్రమే ఉన్నాయి. ఈ సంఘములు ఊహించిన దానికంటే ఆత్మసంతృప్తి ఎక్కువ నష్టం కలిగిస్తుంది. ఈ సంఘములు వారి సంఘాన్ని సంతోషపెట్టవచ్చు , కాని వారు తమ ప్రభువును సంతోషపెడతారా? ప్రజల ఆమోదం నేడు సంఘముల యొక్క అనేక విలువలను నడిపిస్తుంది. సంఘముగా వారు ఎంత బాగా చేస్తున్నారనేది వారి ప్రమాణం.   

యేసు మాల్‌లో ఎవరైనా అవసరమైన ప్రతీది ఉంది. మనకు అవసరమైనది, మనం యేసులో మాత్రమే కనుగొనవచ్చు. 

Share