Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

క్రీస్తునందున్న యూదయసంఘములవారికి నా ముఖపరిచయములేకుండెను గాని

 

క్రీస్తునందున్న యూదయసంఘములవారికి నా ముఖపరిచయములేకుండెను గాని

యెరూషలేములోని సంఘమునకు భిన్న౦గా యూదాలోని సంఘములకు పౌలు అక్కడ తప్ప వేరే చోట్లలో ఉపచారము చేసిన౦దుకు ఆయనను చూడలేదు. యూదాలోని సంఘములు తనకు సువార్త నేర్పాయని చెప్పే ధర్మశాస్త్రవాదుల ని౦దకు జవాబివ్వమని పౌలు ఈ విషయాన్ని చెప్పాడు. ఈ స౦ఘటనలను ఆయన జీవిత౦ను౦డి చెప్పుటకు గల కారణము,  దేవునినుండి తన స౦దేశాన్ని పొ౦దుకున్నాడు గానీ, ఆయన ము౦దుగా ఉన్న అపొస్తలుల ను౦డి కాదు అని తెలియజేయుటకు. పౌలు యూదాలోని సంఘములకు ” ముఖపరిచయములేని వాడు”. దూరం నుంచి తనయొక్క మారుమనసు గురించి మాత్రమే విన్నారు.

కొత్త క్రైస్తవులను ప్రసిద్దులనుగా చేసే ప్రలోభం ఉంది, ముఖ్యంగా వారు ప్రముఖులు అయితే. యూదాలోని సంఘములు పౌలు మారుమనసు గురి౦చి మీడియా ప్రచార౦ చేయలేదు: “ఒక హంతకుడు క్రైస్తవుడుగా మారినది వినండి!” ఆయన దీక్షలో వారు ఎక్కువ చేసి చూపలేదు. బదులుగా, వారు ఆయన ఆధ్యాత్మిక పరిణతి కోస౦ వేచిఉన్నారు. దేవుడు ఒక గొప్ప సింధూర వృక్షమును నిర్మించడానికి సంవత్సరాలు పడుతుంది.

సూత్రం:

దేవుడు సంఘములో నాయకత్వాన్ని అభివృద్ధి చేయడానికి సమయం తీసుకుంటాడు.

అనువర్తనం:

బైబిలు అర్హతగల నాయకత్వ౦పై నొక్కి చెబుతుంది (1 తిమోతి 3:1f). తిమోతిలో ఈ వాక్య౦లో పేర్కొనబడిన అనేక అర్హతల్లో ఒకటి నాయకుడు ఒక అనుభవము లేని వ్యక్తి కారాదు” (3:6). నూతన క్రైస్తవులను నాయకత్వ౦లోకి త్రోసివేస్తున్నప్పుడు, మన౦ వారి ఆధ్యాత్మిక ఎదుగుదలను నివారిస్తా౦. ఎవరికైనా వ్యాపార అర్హతలు, వ్యాపార నాయకత్వ౦ ఉ౦డవచ్చు, అయితే నాయకత్వ౦చేయుటకు క్రైస్తవ పరిణతి ఇ౦కా లోపిస్తు౦డవచ్చు.

“గర్వం” తో పైకి లేవకుండా ఉండుటకు మనం కొత్తవారిని నాయకత్వం లో పెట్టము. కొత్త క్రైస్తవుల్లో గర్వ౦గా ఉ౦డే౦దుకు ఒక ప్రత్యేకమైన ప్రామాదము ఉ౦ది. “నేను ఈ సంఘమునకు చాలా ప్రాముఖ్యమైన వ్యక్తిగా ఉండాలి, ఎందుకంటే వారు క్రైస్తవుడు అయిన తర్వాత నన్ను అతి తక్కువ సమయములో బోర్డులో ఉంచారు, అని అనుకోవచ్చు. ప్రభువు కొంతమందిని వదలిపోడానికి ప్రధాన కారణాల్లో అహంకారం ఒకటి.

నూతన క్రైస్తవులు దేవుడు పరిచర్య కోస౦ నిలుపుటకు చెక్కుటకు, క్రమపరచుటకు, నునుపు చేయడానికి సమయ౦ అవసర౦. మన సమాజం మన వైద్యులకు శిక్షణ నిస్తుంది. వారి విద్యా శిక్షణ కోసం వారిని విశ్వవిద్యాలయానికి పంపిస్తాం. అప్పుడు మనము వారిని ఒక ఇంటర్న్ షిప్ ప్రోగ్రామ్ లో ఉంచుతాము, తద్వారా వారు ప్రాక్టీస్ చేయవచ్చు. నైపుణ్యం కలిగిన డాక్టర్ పర్యవేక్షణలో వారు ప్రాక్టీస్ చేయాలని మనము కోరుకుంటాము. కొత్త విశ్వాసులకు శిక్షణ మరియు ఇంటర్న్ షిప్ అవసరం, తద్వారా పరిణతి చెందిన విశ్వాసులు వారిని పోషించగలుగుతారు.

దేవుడు మనల్ని ఒక మిషన్ కు సిద్ధ౦ చేస్తున్నప్పుడు, మన౦ పక్కకు వెళ్ళడ౦ సులభ౦. మన దర్శనముపై ద్రుశ్టి ఉంచాలి. లాభదాయకమైన లేదా స్వీయ సేవపై మన దృష్టిని తేలికగా సారించవచ్చు. కానీ అపవాది మనలను ఏ స్వల్ప విషయములో తాకనివ్వకూడదు.

Share