Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

“… సింహము గర్జించునట్లు గొప్ప శబ్దముతో ఆర్భటించెను. ఆయన ఆర్భటించినప్పుడు ఏడు ఉరుములు వాటివాటి శబ్దములు పలికెను. యేడు ఉరుములు పలికినప్పుడు నేను వ్రాయబోవుచుండగాఏడు ఉరుములు పలికిన సంగతులకు ముద్రవేయుము, వాటిని వ్రాయవద్దని పరలోకమునుండి యొక స్వరము పలుకుట వింటిని. మరియు సముద్రముమీదను భూమిమీదను నిలిచియుండగా నేను చూచిన దూత తన కుడిచెయ్యి ఆకాశముతట్టు ఎత్తి పరలోకమును అందులో ఉన్న వాటిని, భూమిని అందులో ఉన్నవాటిని, సముద్రమును అందులో ఉన్నవాటిని సృష్టించి, యుగయుగములు జీవించుచున్న వానితోడు ఒట్టుపెట్టుకొనిఇక ఆలస్యముండదు గాని యేడవ దూత పలుకు దినములలో అతడు బూర ఊదబోవుచుండగా, దేవుడు తన దాసులగు ప్రవక్తలకు తెలిపిన సువార్తప్రకారము దేవుని మర్మము సమాప్తమగునని చెప్పెను

 

10: 3

 సింహము గర్జించునట్లు గొప్ప శబ్దముతో ఆర్భటించెను.

ఈ ప్రత్యేక దూత యొక్క ఆర్భాటము ప్రపంచమంతటా సాగింది. ఇది మొత్తం ప్రపంచానికి ఒక ప్రకటన .

ఆయన ఆర్భటించినప్పుడు ఏడు ఉరుములు వాటివాటి శబ్దములు పలికెను.

దూత ఆర్భటించినప్పుడు, ఏడు ఉరుములు వాటివాటి శబ్దములు పలికాయి. ఈ ఏడు ఉరుములు దేవుని నుండి వచ్చిన తీర్పు సందేశాలు, చాలా భయంకరమైనవి యోహాను వాటిని వ్రాయడానికి దేవుడు అనుమతించడు.

10: 4

యేడు ఉరుములు పలికినప్పుడు నేను వ్రాయబోవుచుండగాఏడు ఉరుములు పలికిన సంగతులకు ముద్రవేయుము, వాటిని వ్రాయవద్దని పరలోకమునుండి యొక స్వరము పలుకుట వింటిని.

ఈ దృశ్యాన్ని చూస్తున్నప్పుడు యోహాను నమ్మకంగా వ్రాస్తున్నాడు. యోహాను ఉరుముల సందేశాలను వ్రాయబోతున్నప్పుడు, ఈ సందేశాలను వ్రాయవద్దని పరలోకం నుండి ఒక స్వరం అతనికి చెప్పింది. ఈ సందేశాలు ఈ రోజు వరకు మూసివేయబడ్డాయి, ప్రకటనలో ఇప్పటికీ మూసివేయబడిన ఏకైక భాగం. ఈ సందేశాలు ఒక విధమైన తీర్పు గురించినవని మనం ఆర్థం చేసుకోవచ్చు.

10: 5

మరియు సముద్రముమీదను భూమిమీదను నిలిచియుండగా నేను చూచిన దూత తన కుడిచెయ్యి ఆకాశముతట్టు ఎత్తి

నిజం చెప్పడానికి ప్రమాణం చేసేటప్పుడు మనము కుడి చేతిని పైకి ఎత్తుతాము. ఈ దూత గంభీరమైన ప్రమాణం చేయబోతున్నాడనడానికి ఇది ఒక సంకేతం. ఈ ప్రమాణం దేవుని కార్యక్రమం ఆసన్నమౌతుందని హామీ .

10: 6

పరలోకమును అందులో ఉన్న వాటిని, భూమిని అందులో ఉన్నవాటిని, సముద్రమును అందులో ఉన్నవాటిని సృష్టించి, యుగయుగములు జీవించుచున్న వానితోడు ఒట్టుపెట్టుకొని.

దేవుని తుది తీర్పులో ఆలస్యం ఉండదని దూత శాశ్వత సృష్టికర్తనుబట్టి ప్రమాణం చేస్తాడు. సృష్టికర్తనుబట్టి ప్రమాణం చేయడం సృష్టి దేవునిదేనని సూచిస్తుంది మరియు ఆయన తన ఇష్టానుసారం దాని పరిస్థితి మార్చగలడు. దూత ముఖ్యంగా సృష్టిపై దేవుని అధికారం వైపు దృష్టిని మరల్చుతున్నడు. ఏడవ బూర ఊదినప్పుడు, దేవుడు ప్రవచనాన్ని నెరవేరుస్తాడు (వ.7). దేవుడు క్రీస్తు కోసం భూమిని సొంతం చేస్తున్నాడు మరియు ఇక ఆలస్యం ఉండదు.

భూమిపై సాతాను ఆధిపత్యపు సమయం ముగిసింది. దేవుడు తన తీర్పును ఆలస్యం చేయడు. దేవుడు తన కార్యక్రమాన్ని సంపూర్తిచేస్తాడు.

10: 7

ఇక ఆలస్యముండదు గాని యేడవ దూత పలుకు దినములలో అతడు బూర ఊదబోవుచుండగా, దేవుడు తన దాసులగు ప్రవక్తలకు తెలిపిన సువార్తప్రకారము దేవుని మర్మము సమాప్తమగునని చెప్పెను

ప్రత్యేక దూత ప్రమాణం ద్వారా దేవుని మర్మముయొక్క అంత్య భాగాన్ని ప్రకటిస్తున్నాడు. బైబిల్లోని ఒక మర్మము దాచబడిన విషయం కాదు, కానీ ప్రారంభించిన వారికి మాత్రమే వెల్లడిచేయబడినది. ఈ మర్మము పాత నిబంధన ప్రవక్తలకు తెలియబడినది. ఆ మర్మము యొక్క నెరవేర్పును మనం ఇక్కడ చూస్తాము.

ఈ మర్మము ప్రపంచం కొరకు దేవుని ప్రణాళిక . ఏడవ దూత తన బూర  ఊదినప్పుడు, అది శ్రమల కాలపు ముగింపు, ఇశ్రాయేలు యుగం ముగింపు. ఇంకేమీ మర్మము లేదు, ఎందుకంటే దేవుడు నిస్సందేహంగా తనను తాను ప్రత్యక్షపరచుకుంటాడు. సమయం కోసం దేవుని ఉద్దేశ్యం పూర్తిగా మరియు నిశ్చయంగా తెలుస్తుంది. సాతానుకు వ్యతిరేకంగా అంతిమ ఘర్షన వచ్చింది.

నియమము:

అన్యాయానికి ముగింపు ఉంది.

అన్వయము:

అన్యాయానికి గురికావడానికి దేవుడు ఎందుకు అనుమతిస్తున్నాడని కొందరు అడుగుతారు. అన్యాయం తనిఖీ చేయబడదు. వారు అడుగుతారు, “ఇక్కడ దేవుడు ఎక్కడ ఉన్నాడు?” , “ఈ చెడు గురించి దేవుడు ఏమి చేయడు?”

పై భాగంలో మనకు సమాధానం ఉంది. బైబిల్ అంతటా దేవుని గురించి ఒక విషయం స్పష్టంగా ఉంది – ఆయన దీర్ఘశాంతముగలవాడు (2 పేతురు 3: 8,9). దేవుడు గొప్ప తప్పును ఎదుర్కొంటాడు, అయినప్పటికీ ఆయన సహనం చూపిస్తాడు. ద్వేషపూరిత, దైవభక్తి లేని, ఉదాసీనమైన మానవత్వం దాని స్వంత మార్గంలో వెళ్ళింది. ఎవ్వరూ నశించటానికి దేవుడు ఇష్టపడడు, కాని ఆయన సహనం ఆగిపోయే రోజు ఉంటుంది. మనకు తెలిసినట్లుగా ఆ రోజు ఆయన కార్యక్రమానికి ముగింపు అవుతుంది.

తీర్పు దేవుని “ఆశ్చర్యమైన కార్యము” (యెషయా 28:21). దేవుడు తీర్పు తీర్చడానికి ఇష్టపడడు, కాని ఆయన స్వభావం ఆయనను చేయమని కోరుతుంది. దేవుడు స్వయాన సత్యస్వరూపి. ఆయన ఎప్పుడూ సమంగా ఉంటాడు. అందువల్ల దేవుడు బ్యాటింగ్‌కు వస్తాడు.  ఆయన వంతు అయినప్పుడు, ఆయన ప్రతిసారీ హోం రన్ కొట్టేస్తాడు. మనము “మానవత్వం యొక్క రోజు” లో జీవిస్తున్నాము, కాని అప్పుడు దేవుని దినం వస్తుంది. మానవత్వం ఆయన ప్రణాళికలతో బయటపడింది. ఇప్పుడు అది దేవుని వంతు.

, “మీరు న్యాయంగా లేరు. మీరు నాకు అవకాశం ఇవ్వలేదు” అని ఎవరూ చెప్పరు. దేవుడు న్యాయమైనవాడని అందరికీ తెలుస్తుంది. వారు దేనికి అర్హులో దానిని పొందుకుంటారని వారు స్పష్టంగా తెలుసుకుంటారు. మనం చేసిన మరియు ఆలోచించిన ప్రతిదానికీ పూర్తి రికార్డు దేవుని వద్ద ఉంది (హెబ్రీయులు 4:13).

దేవుడు తమ రోజులలో న్యాయంగా వ్యవహరించాలని చాలా తరాలు ఆశించారు. శ్రమలకాలములోని ఈ సమయంలో, దేవుడు చివరకు సృష్టి యొక్క ప్రయోజనాన్ని ఫలవంతం చేస్తాడు. ఈ సమయం వరకు దేవుడు భూమిని శాసించాడు, కాని ఆయన భూమిపై పరిపాలించలేదు.

దేవుని చిత్తం ప్రస్తుతం పరలోకంలో నెరవేరుచున్నట్లు భూమిపై నెరవేరడం లేదు. అది వెయ్యేండ్ల పాలనలో జరుగుతుంది. ప్రపంచ రాజు అయిన యేసుగా యేసు పరిపాలన చేస్తాడు. ప్రజలు అక్కడ ఆయనకు లొంగకపోతే, ఆయన వారిని ఇనుప దండముతో పాలిస్తాడు. రాజుకు వ్యతిరేకంగా వెళ్ళడానికి ఎవరికీ పౌర స్వేచ్ఛ ఉండదు. పౌర స్వేచ్ఛ బైబిల్ కేంద్రిక విలువ కాదు. ఏదేమైనా, వాక్యానుసారంగా ఖచ్చితంగా సంపూర్ణ నిరంకుశ రాజు .

చర్చి యుగంలో, ప్రజలను చర్చికి వెళ్ళమని బలవంతం చేసే చట్టాలు చేయడం తప్పు. వారు ఎంచుకుంటే నరకానికి వెళ్ళే హక్కు ప్రజలకు ఉంది. మత దౌర్జన్యం దారుణమైన దౌర్జన్యం. ఒక రోజు వస్తుంది, అయితే, ప్రతి ఒక్కరూ దేవుని కార్యక్రమానికి అనుగుణంగా ఉంటారు.

Share