Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

అంతట పరలోకమునుండి నేను వినిన స్వరము మరల నాతో మాటలాడుచునీవు వెళ్లి సముద్రముమీదను భూమిమీదను నిలిచియున్న దూత చేతిలో విప్పబడియున్న చిన్న పుస్తకము తీసికొనుమని చెప్పుట వింటిని. నేను దూత యొద్దకు వెళ్లి చిన్న పుస్తకము నాకిమ్మని అడుగగా ఆయనదాని తీసికొని తినివేయుము, అది నీ కడుపుకు చేదగును గాని నీ నోటికి తేనెవలె మధురముగా ఉండునని నాతో చెప్పెను. అంతట నేను చిన్న పుస్తకమును దూత చేతిలోనుండి తీసికొని దానిని తినివేసితిని; అది నా నోటికి తేనెవలె మధురముగా ఉండెనుగాని నేను దానిని తిని వేసిన తరువాత నా కడుపుకు చేదాయెను. అప్పుడు వారునీవు ప్రజలనుగూర్చియు, జనములనుగూర్చియు, ఆయా భాషలు మాటలాడువారినిగూర్చియు, అనేక మంది రాజులనుగూర్చియు మరల ప్రవచింప నగత్యమని నాతో చెప్పిరి

 

10: 8

అంతట పరలోకమునుండి నేను వినిన స్వరము మరల నాతో మాటలాడుచునీవు వెళ్లి సముద్రముమీదను భూమిమీదను నిలిచియున్న దూత చేతిలో విప్పబడియున్న చిన్న పుస్తకము తీసికొనుమని చెప్పుట వింటిని. “

లేఖనాలలో మూడుసార్లు పుస్తకం తినమని వ్యక్తులకు చెప్పారు (యిర్మీయా 15: 13-17; యెహెజ్కేలు 2: 8-10 మరియు ఇక్కడ). సాధారణంగా, పుస్తకం తినడం పోషకం కాదు! పుస్తకాలలో సాధారణంగా విటమిన్లు ఉండవు! ఇక్కడ తినడం నమ్మడానికి సమానంగా ఉంది . దేవుడు మనల్ని తెలుసుకోవాలని కోరుకుంటాడు, అంతకంటే  ఇంకా ఎక్కువగా, ఆయన చెప్పినదానిని మనం నమ్మాలని ఆయన కోరుకుంటాడు.

10: 9

నేను దూత యొద్దకు వెళ్లి చిన్న పుస్తకము నాకిమ్మని అడుగగా ఆయనదాని తీసికొని తినివేయుము, అది నీ కడుపుకు చేదగును గాని నీ నోటికి తేనెవలె మధురముగా ఉండునని నాతో చెప్పెను. ”

యోహాను “చిన్న పుస్తకాన్ని” తన జీవితంలోకి ఇమిడ్చుకోవాలని దూత కోరుకున్నాడు (యిర్మీయా 15:16). పుస్తకం యొక్క సందేశాన్ని వ్యక్తిగతంగా మార్చే విధంగా జీర్ణించుకోవాలని దేవుడు కోరుకున్నాడు. మనము బజ్జీలు తినేటప్పుడు అది చివరికి మన శరీరంలో భాగం అవుతుంది ( మనకు నచ్చినా లేదా ఇష్టపడకపోయినా! ) . మనము దానిని మన శరీరంలో భరిస్తాము. యోహాను చిన్న పుస్తకాన్ని తిన్నప్పుడు, అది త్వరలోనే అతనిలో ఒక భాగమైంది. దేవుడు యోహానుకు శ్రమలను గురించి కొన్ని సంబంధిత సమాచారం ఇచ్చాడు, కాని అతనికి ప్రవచనం గురించి సమాచారం కంటే ఎక్కువ అవసరం, దాని సత్యం ద్వారా అతనికి వ్యక్తిగత పరివర్తన అవసరం.

యోహాను ఈ పుస్తకాన్ని తినడం బైబిలును అర్థం చేసుకుని, తరువాత విశ్వాసం ద్వారా అనుభవానికి వర్తింపజేసే చిత్రం .

10:10

అంతట నేను చిన్న పుస్తకమును దూత చేతిలోనుండి తీసికొని దానిని తినివేసితిని; అది నా నోటికి తేనెవలె మధురముగా ఉండెనుగాని నేను దానిని తిని వేసిన తరువాత నా కడుపుకు చేదాయెను.

ప్రవచనాత్మక సంఘటనలను అమలు చేసే విధానంలో దేవుడు సార్వభౌమాధికారి అని తెలుసుకోవడం ఆత్మకు మదురం. దేవుని తీర్పు యొక్క ప్రభావాన్ని చూడటం ఆత్మకు చేదుగా ఉంటుంది.

” యెహోవాయందైన భయము పవిత్రమైనది, అది నిత్యము నిలుచును

యెహోవా న్యాయవిధులు సత్యమైనవి, అవి కేవలము న్యాయమైనవి.

అవి బంగారుకంటెను విస్తారమైన మేలిమి బంగారుకంటెను కోరదగినవి

తేనెకంటెను జుంటితేనెధారలకంటెను మధురమైనవి.

వాటివలన నీ సేవకుడు హెచ్చరిక నొందును వాటిని గైకొనుటవలన గొప్ప లాభము కలుగును.

తన పొరపాటులు కనుగొనగలవాడెవడు?

నేను రహస్యముగా చేసిన తప్పులు క్షమించి నన్నునిర్దోషినిగా తీర్చుము.

దురభిమాన పాపములలో పడకుండ నీ సేవకుని ఆపుము, వాటిని నన్ను ఏలనియ్యకుము

అప్పుడు నేను యథార్థవంతుడనై అధిక ద్రోహము చేయకుండ నిందా రహితుడనగుదును.

యెహోవా, నా ఆశ్రయదుర్గమా, నా విమోచకుడా,

నా నోటి మాటలును నా హృదయ ధ్యానమును నీ దృష్టికి అంగీకారములగును గాక ” (కీర్తన19: 9-14).

10:11

అప్పుడు వారునీవు ప్రజలనుగూర్చియు, జనములనుగూర్చియు, ఆయా భాషలు మాటలాడువారినిగూర్చియు, అనేక మంది రాజులనుగూర్చియు మరల ప్రవచింప నగత్యమని నాతో చెప్పిరి

యోహాను ప్రవచనాన్ని సమీకరించిన తరువాత, దేవుడు అతనికి క్రొత్త లక్ష్యాన్ని ఇస్తాడు . యోహాను ప్రవచనం మొత్తం ప్రపంచానికి వ్యతిరేకంగా తీర్పు అవుతుంది.

ప్రిన్సిపల్:

మన అనుభవానికి దేవుని వాక్యాన్ని వర్తింపజేస్తే, అది మన జీవితాలను సమర్థవంతంగా మారుస్తుంది.

అప్లికేషన్:

దేవుని వాక్యాన్ని మన అనుభవంలోకి తీసుకురావడం చాలా ముఖ్యం. బైబిల్ అనేది మన జీవితాలను కొలిచే మట్టపు గుండు.

” ఎందుకనగా దేవుని వాక్యము సజీవమై బలముగలదై రెండంచులుగల యెటువంటి ఖడ్గముకంటెను వాడిగా ఉండి, ప్రాణాత్మలను కీళ్లను మూలుగను విభ జించునంతమట్టుకు దూరుచు, హృదయముయొక్క తలం పులను ఆలోచనలను శోధించుచున్నది” ( హెబ్రీయులు 4:12).

ఈ పుస్తకం తినడం ఒక సూత్రాన్ని సూచిస్తుంది: దేవుని వాక్యం యొక్క ప్రాముఖ్యత. లేఖనం మన ఆత్మలతో వ్యవహరిస్తుంది. అందులో నొప్పి ఉంది. మార్పు నొప్పిని కలిగిస్తుంది. మనలను మార్చడానికి దేవునికి ప్రణాళికలు ఉన్నాయి. మనము కొన్ని పాపాలను ఎంతో ఆదరిస్తాము మరియు వాటితో సుఖంగా ఉంటాము. ఇప్పుడు వాటిని పరిష్కరించమని దేవుడు మనలను అడుగుతాడు. ఇందులో వేదన ఉంది. మనము సమస్యలో భాగమని నిర్ధారించినప్పుడు మనము భయపడుతాము.

మొదట, దేవుడు మనకు తీర్పు ఇస్తాడు. అప్పుడు, మనతో వ్యవహరించిన తరువాత, సత్యాన్ని ఇతరులకు తీసుకువెళ్ళడానికి ఆయన మనలను ఉపయోగిస్తాడు. దేవుడు మనలను తాకిన తరువాత మాత్రమే మనం సందేశాన్ని వేరొకరికి తీసుకెళ్లగలము. సత్యాన్ని నిజంగా మరియు అనుభవపూర్వకంగా తెలుసుకోవడం, ఎల్లప్పుడూ చర్యకు దారితీస్తుంది. బైబిల్ మొదట మనతో వ్యవహరించకపోతే మనం ఇతరులకు సమర్థవంతంగా సేవ చేయడానికి బైబిలును ఉపయోగించలేము.

Share