Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

అప్పుడు పరలోకమందు ఒక గొప్ప సూచన కనబడెను. అదేదనగా సూర్యుని ధరించుకొనిన యొక స్త్రీ ఆమె పాదములక్రింద చంద్రుడును శిరస్సుమీద పండ్రెండు నక్షత్రముల కిరీటమును ఉండెను. ఆమె గర్భిణియై ప్రసవవేదనపడుచు నొప్పులకు కేకలు వేయుచుండెను. అంతట పరలోకమందు ఇంకొక సూచన కనబడెను. ఇదిగో యెఱ్ఱని మహాఘటసర్పము; దానికి ఏడు తలలును పది కొమ్ములును ఉండెను; దాని తలలమీద ఏడు కిరీటము లుండెను. దాని తోక ఆకాశ నక్షత్రములలో మూడవభాగము నీడ్చి వాటిని భూమిమీద పడవేసెను. కననై యున్న స్త్రీ కనగానే, ఆమె శిశువును మ్రింగివేయ వలెనని ఘటసర్పము స్త్రీ యెదుట నిలుచుండెను. సమస్త జనములను ఇనుపదండముతో ఏలనైయున్న యొక మగశిశువును ఆమె కనగా, ఆమె శిశువు దేవునియొద్దకును ఆయన సింహాసనమునొద్దకును కొనిపోబడెను. స్త్రీ అరణ్యమునకు పారిపోయెను; అచ్చట వారు వెయ్యిన్ని రెండువందల అరువది దినములు ఆమెను పోషింపవలెనని దేవుడామెకు ఒక స్థలము సిద్ధపరచియుంచెను “

 

12-15 అధ్యాయాలు మహాశ్రమలలోని ప్రజల కోణం నుండి ప్రవచనాన్ని వీక్షిస్తుంది ( ఏడు సంవత్సరాలలోని చివరి సగం) .

ఏడుగురు ప్రముఖులు 12-13 అధ్యాయాలలో కనిపిస్తారు – సూర్యుని ధరించిన స్త్రీ , యెఱ్ఱని మహాఘటసర్పము, మగ శిశువు, ప్రథాన దూతయైన మిఖాయేలు, స్త్రీ సంతానం, సముద్రము నుండి పైకి వచ్చిన మృగం (ప్రపంచం నియంత) మరియు భూమి నుండి బయటకు వచ్చిన మృగం  (అబద్ధ ప్రవక్త). ఈ రెండు అధ్యాయాలు ప్రకటన గ్రంథము యొక్క వరుస క్రమానుసారం ముందుకు సాగవు. పదహారవ అధ్యాయంలో వరుస క్రమం తిరిగి ప్రారంభమవుతుంది.

12: 1

అప్పుడు పరలోకమందు ఒక గొప్ప సూచన కనబడెను. అదేదనగా సూర్యుని ధరించుకొనిన యొక స్త్రీ ఆమె పాదములక్రింద చంద్రుడును శిరస్సుమీద పండ్రెండు నక్షత్రముల కిరీటమును ఉండెను.

12 -13 అధ్యాయాలలోని ఏడు వ్యక్తులలో మొదటి వ్యక్తిని మనం ఒకటవ వచనములో కలుస్తాము, సూర్యునితో ధరించిన స్త్రీ. ఈ స్త్రీ ఒక “సూచన.” సూచనల శ్రేణిలో ఇది మొదటిది (12: 3; 13: 13-14; 15: 1; 16:14; 19:20). ఒక సూచన, దేవుడు వెల్లడించబోయే దాని యొక్క చిహ్నం. ఇది ఒక ఆశ్చర్యమును కలిగించే విషయం. సాధారణంగా ఈ సంకేతాలు అంతుపట్టని ఏదో ఒక అరిష్ట హెచ్చరిక. ఈ సూచన పరలోకములో కనిపించినప్పటికీ, సంఘటనలు భూమిపై జరుగుతాయి.

ఈ స్త్రీ మెస్సీయను అందించే ఇశ్రాయేలు (ఆదికాండము 37: 9-11) ను సూచిస్తుంది . “పన్నెండు నక్షత్రాలు” యోసేపుకు మరియు అతని పదకొండు మంది సోదరులకు, ఇశ్రాయేలు యొక్క పన్నెండు గోత్రముల పన్నెండు మంది గోత్రకర్తలను సూచించవచ్చు. ఇశ్రాయేలు పై ఇంకా దృష్టి ఉంది.

12: 2

ఆమె గర్భిణియై ప్రసవవేదనపడుచు నొప్పులకు కేకలు వేయుచుండెను .

ఇశ్రాయేలులో యేసు తన మొదటి రాకడలో జన్మించాడు (రోమా 9: 5). సాతాను ఎప్పుడూ మెస్సీయ రేఖ అయిన యూదా జాతిపై దాడి చేశాడు. క్రీస్తు మొదటి రాకను నివారించడానికి సాతాను  తన శక్తితో ప్రతిదీ చేశాడు. ప్రధాన విషయం క్రీస్తు జననం కాదు, క్రీస్తు వచ్చిన సందర్భంగా ఇశ్రాయేలు పై దృష్టి పెట్టడం .

ఇప్పుడు యేసు తన రెండవ రాకడలో రాబోతున్నాడు. ఇశ్రాయేలు మొదటి రాకడలో ఆయనను తిరస్కరించినప్పటికీ, ఆయన రెండవ రాకడలో, వారు ఆయనను మెస్సీయగా అంగీకరిస్తారు .

12: 3

అంతట పరలోకమందు ఇంకొక సూచన కనబడెను. ఇదిగో యెఱ్ఱని మహాఘటసర్పము; దానికి ఏడు తలలును పది కొమ్ములును ఉండెను. ; దాని తలలమీద ఏడు కిరీటము లుండెను

రెండవ “సూచన” యెఱ్ఱని మహాఘటసర్పము. ఈ మహాఘటసర్పము 2000 సంవత్సరాల క్రితం క్రీస్తు మొదటి రాకను అడ్డుకోవడానికి ప్రయత్నించాడు. ఇది ప్రపంచ పాలకునిగా వ్యవహరిస్తున్న అపవాది. 12: 9 లో, యోహాను అతన్ని సాతాను అని పిలుస్తాడు.

“ఏడు తలలు” ఇశ్రాయేలును పాలించే ఏడు సామ్రాజ్యాలను సూచిస్తాయి. 10 కొమ్ములు 10 రాజులతో 10 దేశాల సమాఖ్యను సూచిస్తాయి (దానియేలు 2: 41-45; 7: 20-21, 24). ఈ రాజులు ప్రపంచ పాలకుడితో సమానంగా రాజ్యం చేస్తారు (దానియేలు 7: 7; 13: 1). దానియేలు ఈ వ్యక్తి గురించి ఇలాంటి వివరణలే ఇచ్చాడు (దానియేలు 7: 7-8,24). ” కిరీటములు ” రాజరిక శక్తిని సూచిస్తాయి. అతను ప్రపంచ ప్రభుత్వాలను శాసిస్తాడు. ఇది రోమన్ సామ్రాజ్యం యొక్క పునరుజ్జీవనం యొక్క చిత్రం (13: 1) ఇది 10 యూరోపియన్ ప్రభుత్వాలకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తుంది.

12: 4

దాని తోక ఆకాశ నక్షత్రములలో మూడవభాగము నీడ్చి వాటిని భూమిమీద పడవేసెను.

“ఆకాశ నక్షత్రాలు” బహుశా ఇశ్రాయేలు యొక్క అబద్ధపు మత నాయకులు, “అబద్ధాలు భోధించే ప్రవక్తలే ఆ తోక…” (యెషయా 9). సాతాను యొక్క “తోక”అబద్ధ బోధకులు ప్రపంచ దృశ్యంలోకి విసిరే తన శక్తిని సూచిస్తుంది. ఈ అబద్ధ ప్రవక్తలు సాతాను తన అబద్ధాలను వ్యాప్తి చేయడానికి వాడే బూరలు. మోసం ద్వారా సాతాను ప్రపంచ పౌర నాయకులను తన 10 దేశాల సమాఖ్యలోకి ఆకర్షిస్తాడు .

కననై యున్న స్త్రీ కనగానే, ఆమె శిశువును మ్రింగివేయ వలెనని ఘటసర్పము స్త్రీ యెదుట నిలుచుండెను.

సాతాను మెస్సియా వంశమును నాశనం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తాడు మరియు తద్వారా క్రొత్తగా జన్మించిన శిశువు యొక్క ప్రభావాన్ని అడ్డుకునే ప్రయత్నం చేస్తాడు (ప్రకటన 12: 4). రెండు సంవత్సరాల మరియు అంతకన్నా తక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లలను హతమార్చడం ద్వారా మెస్సీయ జన్మించినప్పుడు ఆయనను నాశనం చేయడానికి హేరోదు ప్రయత్నించాడు. యేసును హేరోదు నుండి రక్షించడానికి యోసేపు మరియు మరియ ఐగుప్తుకు పారిపోయారు (మత్తయి 2: 16-18). తన రెండవ రాకడలో యేసును అడ్డుకోవడానికి సాతాను మళ్ళీ ప్రయత్నిస్తాడు .

12: 5

సమస్త జనములను ఇనుపదండముతో ఏలనైయున్న యొక మగశిశువును ఆమె కనగా.

ఇశ్రాయేలు “మగ శిశువును” అందించింది, ఆయన ప్రపంచ దేశాలను ” ఇనుప దండము” తో పాలించనున్నాడు. ఇది యేసుక్రీస్తు (కీర్తన 2: 9; ప్రకటన 19:15).

ఆమె శిశువు దేవునియొద్దకును ఆయన సింహాసనమునొద్దకును కొనిపోబడెను.

శిశువును పరలోకమునకు పట్టుకోవడం యేసు ఆరోహణకు సూచన . యోహాను యేసు పుట్టుక నుండి ఆయన ఆరోహణ వరకు రెండు చిన్న వచనాలలో చూపాడు. క్రీస్తు రెండవ రాకడ జరుగుతుందని దేవుడు హామీ ఇస్తాడు.

12: 6

స్త్రీ అరణ్యమునకు పారిపోయెను; అచ్చట వారు వెయ్యిన్ని రెండువందల అరువది దినములు ఆమెను పోషింపవలెనని దేవుడామెకు ఒక స్థలము సిద్ధపరచియుంచెను .

ఆ స్త్రీ అరణ్యముకు పారిపోయింది, అక్కడ మూడున్నర సంవత్సరాలు దేవుడు ఆమెను భధ్రపరిచాడు. ఇశ్రాయేలీయు లు మహాశ్రమకాలముయొక్క ప్రారంభంలో అరణ్యంలోకి పారిపోతారు (మత్తయి 24:16). ఈ మూడున్నర సంవత్సరాలు దేవుడు ఒక ప్రత్యేక శక్తి ద్వారా ఇశ్రాయేలును అతీంద్రియంగా రక్షిస్తాడు.

నియమము :

దేవుడు తనవారిని పోషించి భద్రపరుస్తాడు.

అన్వయము:

ఆమెను నాశనం చేయడానికి సాతాను చేసిన ప్రయత్నాల నేపథ్యంలో కూడా, ఇశ్రాయేలు ఎల్లప్పుడూ ఉనికిలో ఉంటుంది, ఎందుకంటే దేవుడు తన ధారాళమైన మరియు ఏకపక్ష నిబంధనలను (ఒప్పందాలు) నెరవేర్చుతాడు. సాతాను యేసుతో యుద్ధం చేసే వ్యవహారములో ఉన్నాడు. సాతాను తన మొదటి రాకడలో ఆయనను నాశనం చేయడంలో విఫలమయ్యాడు ఎందుకంటే ఆయన పరలోకానికి ఆరోహనుడయ్యాడు. యేసును నాశనం చేయడంలో వాడి వైఫల్యానికి ఆయన ఆరోహణ రుజువు.  క్రీస్తును నాశనం చేయడంలో విఫలమైనందున, వాడు ఇశ్రాయేలును నాశనం చేయటానికి తిరుగుతాడు , కాని దేవుడు ఇశ్రాయేలుకు ప్రత్యేకమైన అతీంద్రియ రక్షణను ఇస్తాడు.

దేవుడు ఇశ్రాయేలును రక్షిస్తే, సంఘమునకు కూడా అలాగే చేస్తాడు. క్రైస్తవులు మూడు రంగాల్లో యుద్ధం చేస్తారు: లోకము, శరీరము మరియు సాతాను. మనం దేవుని నుండి స్వతంత్రంగా వ్యవహరించడం సాతాను  యొక్క లక్ష్యం.

“మీరు దేనిగూర్చియైనను ఎవని క్షమించుచున్నారో నేనును వానిని క్షమించుచున్నాను. నేనేమైనను క్షమించియుంటే సాతాను మనలను మోస పరచకుండునట్లు, మీ నిమిత్తము, క్రీస్తు సముఖమునందు క్షమించియున్నాను; సాతాను తంత్రములను మనము ఎరుగనివారము కాము”(2 కొరింథీయులు 2: 10-11).

క్రైస్తవులపై నిందలు వేయడం సాతాను యొక్క వ్యూహం (యోబు 1: 6-11) కాని మన రక్షణ న్యాయవాది యేసుక్రీస్తు వ్యక్తిగతంగా మనలను సమర్థిస్తాడు (1 యోహాను 2: 1,2). క్రైస్తవులు చింతను అనుభవించాలని సాతాను కోరుకుంటాడు , ఎందుకంటే చింతించేవారు సార్వభౌమ దేవుని విశ్వసించరు (1 పేతురు 5: 7-9). చింతిచుచున్న క్రైస్తవులను సాతాను ఇష్టపూర్వకంగా “మ్రింగివేస్తాడు” (1 పేతురు 5: 8).

Share