Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

మరియు పది కొమ్ములును ఏడు తలలునుగల యొక క్రూరమృగము సముద్రములోనుండి పైకి వచ్చుట చూచితిని. దాని కొమ్ములమీద పది కిరీటములును దాని తలలమీద దేవదూషణకరమైన పేళ్లును ఉండెను. నేను చూచిన మృగము చిరుతపులిని పోలియుండెను. దాని పాదములు ఎలుగుబంటి పాదములవంటివి, దాని నోరు సింహపునోరువంటిది, దానికి ఘటసర్పము తన బలమును తన సింహాసనమును గొప్ప అధికారమును ఇచ్చెను. దాని తలలలో ఒకదానికి చావుదెబ్బ తగిలినట్టుండెను; అయితే చావుదెబ్బ మానిపోయెను గనుక భూజనులందరు మృగము వెంట వెళ్లుచు ఆశ్చర్యపడుచుండిరి. మృగమునకు అధికారమిచ్చినందునవారు ఘటసర్పమునకు నమస్కారముచేసిరి. మరియు వారు మృగ ముతో సాటి యెవడు? దానితో యుద్ధము చేయగల వాడెవడు? అని చెప్పుకొనుచు మృగమునకు నమస్కారముచేసిరి. డంబపు మాటలను దేవదూషణలను పలుకు ఒక నోరు దానికి ఇయ్య బడెను. మరియు నలువదిరెండు నెలలు తన కార్యము జరుపనధికారము దానికి ఏర్పా టాయెను గనుక దేవుని దూషించుటకును, ఆయన నామమును, ఆయన గుడారమును, పరలోకనివాసులను దూషించుటకును అది తన నోరు తెరచెను. మరియు పరిశుద్ధులతో యుద్ధముచేయను వారిని జయింపను దానికి అధికారమియ్యబడెను. ప్రతి వంశముమీదను ప్రతి ప్రజ మీదను ఆయా భాషలు మాటలాడువారిమీదను ప్రతి జనముమీదను అధికారము దానికియ్యబడెను. భూని వాసులందరును, అనగా జగదుత్పత్తి మొదలుకొని వధింప బడియున్న గొఱ్ఱెపిల్లయొక్క జీవగ్రంథమందు ఎవరి పేరు వ్రాయబడలేదో వారు, మృగమునకు నమస్కారము చేయుదురు. ఎవడైనను చెవిగలవాడైతే వినును గాక; ఎవడైనను చెరపట్టవలెనని యున్నయెడల వాడు చెరలోనికి పోవును, ఎవడైనను ఖడ్గముచేత చంపినయెడల వాడు ఖడ్గముచేత చంపబడవలెను; విషయములో పరిశుద్ధుల ఓర్పును విశ్వాసమును కనబడును.

 

మనము ఇప్పటికీ పన్నెండవ అధ్యాయంలో ప్రారంభమైన వ్యక్తుల యొక్క అంతరాయం లో ఉన్నాము. 13 వ అధ్యాయం ఆరవ వ్యక్తి త్వం, సముద్రం నుండి బయటికి వచ్చే మృగాన్ని మన ముందుకు తీసుకువస్తుంది. ఈ వ్యక్తి శ్రమలకాలం యొక్క ముఖ్యమైన వ్యక్తి (13: 1-10).

ఈ అధ్యాయంలో యోహాను రెండు మృగాలను వివరించాడు , ఒకటి సముద్రం నుండి వచ్చినది మరొకటి భూమి నుండి. మొదటి మృగం యొక్క అనుచరుడే భూమి నుండి బయటకు వచ్చిన మృగం (13: 11).

13: 1

మరియు పది కొమ్ములును ఏడు తలలునుగల యొక క్రూరమృగము సముద్రములోనుండి పైకి వచ్చుట చూచితిని. దాని కొమ్ములమీద పది కిరీటములును దాని తలలమీద దేవదూషణకరమైన పేళ్లును ఉండెను.

మృగాలు ప్రవచనాత్మకంగా రాజులను, రాజ్యాలను సూచిస్తాయి. యోహాను ఏడు తలలను 17: 9-10లో వివరించాడు. పర్వతాలు రాజ్యాలకు ప్రతీక అని ఇది సూచిస్తుంది .

సముద్రం నుండి బయటపడిన మృగం పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యం యొక్క అధిపతిని సూచిస్తుంది . పాత రోమన్ సామ్రాజ్యం ఆధునిక ఐరోపాగా మారింది. శ్రమలకాలంలో, ఐరోపా నుండి పది దేశాలు పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యాన్ని ఏర్పరుస్తాయి. రోమా పట్టణం ఈ సామ్రాజ్యానికి రాజధాని అవుతుంది. తరువాత శ్రమలకాలంలో, ప్రపంచ పాలకుడు తన రాజధానిని బబులోనుకు తరలిస్తాడు (ప్రకటన 17: 16-18; 18: 16-19).

దానియేలు గ్రంథంలోని నాల్గవ మృగం కూడా 10 కొమ్ములను కలిగి ఉంది (దానియేలు 7: 7-8; ప్రకటన 13: 3; 17: 3, 7). నాల్గవ మృగం రోమన్ సామ్రాజ్యం. “చిన్న కొమ్ము” అంటే ప్రపంచ పాలకుడు. ప్రకటన 13 దానియేలు 7 యొక్క వివరణ.

“పిమ్మట రాత్రియందు నాకు దర్శనములు కలిగినప్పుడు నేను చూచుచుండగా, ఘోరమును భయంకరమునగు నాలుగవ జంతువొకటి కనబడెను. అది తనకు ముందుగా నుండిన యితర జంతువులకు భిన్నమైనది; అది మహాబల మహాత్మ్యములుగలది; దానికి పెద్ద ఇనుప దంతములును పది కొమ్ములు నుండెను. అది సమస్తమును భక్షించుచు తుత్తునియలుగా చేయుచు మిగిలినదానిని కాళ్లక్రింద అణగద్రొక్కుచుండెను ”(దానియేలు 7: 7).

”  పది కొమ్ములు రాజ్యము నుండి పుట్టబోవు పదిమంది రాజులను సూచించుచున్నవి; కడపట ముందుగా ఉన్న రాజులకు భిన్నమగు మరియొక రాజుపుట్టి ఆ ముగ్గురు రాజులను పడద్రోయును “(దానియేలు 7:24).

13: 2

నేను చూచిన మృగము చిరుతపులిని పోలియుండెను. దాని పాదములు ఎలుగుబంటి పాదములవంటివి, దాని నోరు సింహపునోరువంటిది.

ఈ వచనములోని మూడు జంతువులు గ్రీకు ( ఒక చిరుతపులి, దానియేలు  7: 6 ) , మాదీయ – పారసీక ( ఒక ఎలుగుబంటి, దానియేలు  7: 5 ) మరియు బబులోను ( సింహం, దానియేలు  7: 4 ) యొక్క సామ్రాజ్యాలను సూచిస్తుంది . ఈ జంతువులన్నీ మన ప్రకరణంలో ఒక్క మృగంగా మిళితం అవుతాయి, ఈ మృగం దానియేలు గ్రంథంలో ఒక నిర్దిష్ట జంతువుచే గుర్తించబడలేదు.

దానికి ఘటసర్పము తన బలమును తన సింహాసనమును గొప్ప అధికారమును ఇచ్చెను.

సాతాను నేరుగా ఈ మృగానికి తన శక్తిని ఇచ్చాడు. 2 థెస్సలొనీకయులు 2: 9, ధర్మవిరోధి సూచకక్రియలు, మహత్కార్యాలు మరియు అద్భుతాలు చేసాడు. అపవాది ప్రపంచ పాలకునికి మూడు విషయాలు ఇచ్చాడు:

1) “బలము” అద్భుత శక్తులను సూచిస్తుంది (2 థెస్సలొనీకయులు 2: 9; హెబ్రీయులు 2: 4; అపొస్తలుల కార్యములు 22:22; 6: 8). అతను అద్భుతములచే మోసాలు చేస్తాడు (2 థెస్సలొనీకయులు 2: 9-12).

2) “అతని సింహాసనం” అతని పాలక అధికారాన్ని సూచిస్తుంది . శ్రమలకాల సమయంలో అతను ప్రపంచానికి రాజు.

3) “గొప్ప అధికారం” అతని పాలన యొక్క విస్తరణను సూచిస్తుంది . అతని అధికారం 10 దేశాల సమాఖ్యకు మించి విస్తరించింది (v.7).

13: 3

దాని తలలలో ఒకదానికి చావుదెబ్బ తగిలినట్టుండెను; అయితే చావుదెబ్బ మానిపోయెను.

ఏడు తలలలో ఒకటి (రాజ్యాలు) ఖడ్గము చేత చావు దెబ్బ పొందింది (v.14). ఈ ప్రభుత్వం పడిపోయింది. సాతాను ఈ రాజ్యాన్ని పునరుద్ధరించినప్పుడు, అది ప్రపంచవ్యాప్త ఆశ్చర్యానికి కారణమైంది. ఇది పాత రోమన్ సామ్రాజ్యం పునరుజ్జీవించిన రోమన్ సామ్రాజ్యానికి పునరుద్ధరణ.

ఏడు తలలలో దేనిని ఇది సూచిస్తుంది? 17: 8-11 ఇది ఏడవ రాజ్యం అని సూచిస్తుంది. ఇది ” ఉండెను ” (పాత రోమ్) మరియు ” ఇప్పుడు లేదు ” (ప్రస్తుత రోమ్) మరియు “రాబోయేది” (పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యం). రెండవ వచనములో, మృగం బబులోను, గ్రీకు మరియు మాదీయ – పారసీక రాజ్యాల సమ్మేళనాన్ని సూచిస్తుంది , కాబట్టి మృగం భవిష్యత్ రాజ్యాల యొక్క ప్రపంచ పాలకుడు అని తెలుస్తుంది (13: 1,2; 17: 8,9).

గనుక భూజనులందరు మృగము వెంట వెళ్లుచు ఆశ్చర్యపడుచుండిరి.

పదం “ఆశ్చర్యపడుట” అంటే నివ్వెరపోవడం. అద్భుత కార్యాల ద్వారా సాతాను ప్రపంచం మొత్తాన్ని అధిగమించాడు. “భూజనులందరు” అనే పదం ఈ మోసం ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉంటుందని సూచిస్తుంది . బహుశా వారు దీనిని ఉపగ్రహం ద్వారా చూస్తారు. అతను ప్రస్తుతం ప్రపంచాన్ని శాసిస్తున్నాడని దీని అర్ధం అని ఖచ్చితంగా చెప్పలేము.

13: 4

మృగమునకు అధికారమిచ్చినందునవారు ఘటసర్పమునకు నమస్కారముచేసిరి. మరియు వారు మృగ ముతో సాటి యెవడు? దానితో యుద్ధము చేయగల వాడెవడు? అని చెప్పుకొనుచు మృగమునకు నమస్కారముచేసిరి

మృగం యొక్క చావు దెబ్బ మానిపోవుట ప్రజలు ఘటసర్పమును (సాతాను) మరియు మృగమును (ప్రపంచ పాలకుడు) ఆరాధించడానికి కారణమవుతుంది. సాతాను తన నకిలీ మతంలో ప్రజలను ఆరాధింపజేసే మార్గం ఇది. అతనిని ఎవరూ ఓడించలేరని వారు భావించే స్థాయికి వారి ఆరాధన విస్తరించింది. వారి మనస్సులలో, మృగం అజేయంగా ఉంది . బైబిల్ దీనిని ” మోసముచేయు శక్తి ” అని పిలుస్తుంది (2 థెస్సలొనీకయులు 2:11). ఇది శ్రమలకాలంలోని మతం. తనను ఆరాధించడానికి సాతాను అన్ని మతాలను రూపకల్పన చేస్తాడు. ప్రజలు దేవుని నుండి స్వతంత్రంగా మంచి చేయాలని వాడు కోరుకుంటాడు.

13: 5

డంబపు మాటలను దేవదూషణలను పలుకు ఒక నోరు దానికి ఇయ్య బడెను. మరియు నలువదిరెండు నెలలు తన కార్యము జరుపనధికారము దానికి ఏర్పాటాయెను.

గొప్ప మహాశ్రమలకాలం యొక్క గత మూడున్నర సంవత్సరాలుగా మృగం యొక్క దైవదూషణ కొనసాగింది (11: 2,3; 12: 6,14).  అన్ని సంస్కృతుల ప్రజలు సమర్థించునట్లుగా సాతాను ఆ మృగమునకు అసాధారణంగా మాట్లాడే  సామర్థ్యాన్ని ఇస్తాడు .

13: 6

గనుక దేవుని దూషించుటకును, ఆయన నామమును, ఆయన గుడారమును, పరలోకనివాసులను దూషించుటకును అది తన నోరు తెరచెను.

మృగం యొక్క మతపరమైన చర్య ఏమిటంటే, దేవుణ్ణి మరియు ఆయన ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న వాటినన్నిటిని దూషించడం. సాతాను పరలోకంలోని సంఘమును కూడా దూషిస్తాడు.

13: 7

మరియు పరిశుద్ధులతో యుద్ధముచేయను వారిని జయింపను దానికి అధికారమియ్యబడెను.

మృగం శ్రమలకాలపు పరిశుద్ధులతో యుద్ధం చేసింది . శ్రమలకాలంలో దేవుని కొరకు నిలబడటానికి చాలా మంది పరిశుద్ధులు వారి ప్రాణాలను త్యజిస్తారు. అయినప్పటికీ, ఎక్కువ మంది ప్రజలు తమ జీవితాల కన్నా వారి మరణం ద్వారా క్రీస్తు వద్దకు వస్తారు.

ప్రతి వంశముమీదను ప్రతి ప్రజ మీదను ఆయా భాషలు మాటలాడువారిమీదను ప్రతి జనముమీదను అధికారము దానికియ్యబడెను.

మృగం మొత్తం ప్రపంచాన్ని శాసిస్తుంది (దానియేలు 7:23).

13: 8

భూని వాసులందరును, అనగా జగదుత్పత్తి మొదలుకొని వధింప బడియున్న గొఱ్ఱెపిల్లయొక్క జీవగ్రంథమందు ఎవరి పేరు వ్రాయబడలేదో వారు, మృగమునకు నమస్కారము చేయుదురు

మృగం ప్రపంచవ్యాప్త మతాన్ని కూడా అభివృద్ధి చేస్తుంది మరియు ప్రపంచంలోని ప్రతి ఒక్కరూ అతన్ని ఆరాధించాలని కోరుతాడు (2 థెస్సలొనీకయులు 2: 4). ఇది సార్వత్రిక సంఘం. అతన్ని ఆరాధించే వారు గాక మిగిలినవారు జీవగ్రంథములో తమ పేరు వ్రాయబడినవారు.

యేసు మొదటి శతాబ్దంలోనే వధింపబడలేదు, దేవుని శాశ్వతమైన ప్రణాళిక ప్రకారం ఆయన జగదుద్పత్తి నుండి వధింపబడ్డాడు (ఎఫెసీయులు 1: 4).

13: 9

ఎవడైనను చెవిగలవాడైతే వినును గాక.

ప్రకటన గ్రంథం చదువుతున్నవారికి యోహాను తాను చెబుతున్నదానికి సానుకూలంగా ఉండమని ఉపదేశిస్తాడు. సంఘములకు ఆయన చేసిన సవాళ్లు కూడా (2-3 అధ్యాయాలు) ఈ ఆదేశాన్ని కలిగి ఉన్నాయి. ప్రపంచం మొత్తం సార్వత్రిక మతం వైపు తిరిగే ఒత్తిడిలో ఈ ఆదేశాన్ని పాటించడం కష్టం. అయితే, ఇక్కడ సంఘమునకు ఆహ్వానం లేదు. ఇది శ్రమలకాలపు పరిశుద్ధులకు సవాలు .

13:10

ఎవడైనను చెరపట్టవలెనని యున్నయెడల వాడు చెరలోనికి పోవును, ఎవడైనను ఖడ్గముచేత చంపినయెడల వాడు ఖడ్గముచేత చంపబడవలెను.

ఒక పరిశుద్ధుడు తొమ్మిదవ వచనము యొక్క సవాలును వింటే, అతడు చెరలోనికి వెళ్ళవచ్చు లేదా ఖడ్గముచేత చంపబడవచ్చు. ఇక్కడ అంతర్లీన సూత్రం ప్రతీకారం . విశ్వాసులు తమ చేతుల్లోకి పరిస్థితులను తీసుకోవడం దేవుని చిత్తం కాదు. విశ్వాసులను హింసించే వారిపై దేవుడు ప్రతీకారం తీర్చుకుంటాడు. కత్తితో చంపేవాడు కత్తితో చనిపోతాడు. ఒక వ్యక్తి జీవించే విధానంలోనే వారి మరణం ఉంటుంది. మృగం మరియు అతని దళాలు వారు జీవించే విధంగానే చనిపోతాయి.

విషయములో పరిశుద్ధుల ఓర్పును విశ్వాసమును కనబడును.

శ్రమలకాలం సమయంలో విశ్వాసులు గొప్ప సహనం ( ఆత్మ యొక్క స్థిరత్వం ) మరియు విశ్వాసం కలిగి ఉండాలి. సహనం నిష్క్రియాత్మకత కాదు. భయంకరమైన ఒత్తిడి ఎదురైనప్పుడు ఇది విశ్వసనీయత. వారు విశ్వాసం మీద పనిచేస్తారు తప్ప ప్రతీకారం తీర్చుకోవడం ద్వారా కాదు.

నియమము:

శ్రమలకాలం రాజకీయ బలం మరియు ఏక ప్రపంచ మతపు కాలం.

అన్వయము:

పశ్చిమ ఐరోపా నుండి ఒక రోజు పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యం పుడుతుంది. పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యం యొక్క రాక్షస రాజకీయ నియంత ప్రపంచ పాలకుడుగా బయటపడతాడు.

పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యం ప్రపంచ పాలకుడి అధికారం క్రింద పది దేశాల సమాఖ్యతో రూపొందించబడింది. పశ్చిమ ఐరోపాలో ఏమి జరుగుతుందో మనం గమనించాలి. వ్యక్తిగత దేశాలు తమ అధికారాన్ని యూరోపియన్ కమ్యూనిటీకి (ఇసి) ఇస్తున్నాయి. ఇది యునైటెడ్ స్టేట్స్ ఆఫ్ యూరప్.

Share