Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

మరియు నేను చూడగా, ఇదిగో, గొఱ్ఱెపిల్ల సీయోను పర్వతముమీద నిలువబడియుండెను. ఆయన నామమును ఆయన తండ్రి నామమును నొసళ్లయందు లిఖింపబడియున్న నూట నలువది నాలుగు వేలమంది ఆయనతోకూడ ఉండిరి. మరియు విస్తారమైన జలముల ధ్వనితోను గొప్ప ఉరుము ధ్వనితోను సమానమైన యొక శబ్దము పరలోకములోనుండి రాగా వింటిని. నేను వినిన శబ్దము వీణెలు వాయించుచున్న వైణికుల నాదమును పోలినది. వారు సింహాసనము ఎదుటను, నాలుగు జీవుల యెదుటను, పెద్దలయెదుటను ఒక క్రొత్త కీర్తన పాడుచున్నారు; భూలోకములోనుండి కొనబడిన నూట నలువది నాలుగువేలమంది తప్ప మరి ఎవరును కీర్తన నేర్చుకొనజాలరు. వీరు స్త్రీ సాంగత్యమున అపవిత్రులు కానివారును, స్త్రీ సాంగత్యము ఎరుగని వారునైయుండి, గొఱ్ఱెపిల్ల ఎక్కడికి పోవునో అక్కడి కెల్ల ఆయనను వెంబడింతురు; వీరు దేవుని కొరకును గొఱ్ఱెపిల్లకొరకును ప్రథమఫలముగా ఉండుటకై మనుష్యులలోనుండి కొనబడినవారు. వీరినోట అబద్ధమును కనబడ లేదు; వీరు అనింద్యులు

 

14 మరియు 15 అధ్యాయాలు గొర్రెపిల్ల తన 144,000 మందితో విజయం సాధించిన మూడు దృశ్యాలను పరిచయం చేస్తాయి . పరలోకం మరియు భూమిలోని ఈ దృశ్యాలు ఏడు పాత్ర తీర్పులకు పునాది వేస్తాయి.

మొదటి ఐదు వచనాలలో 144,000 మంది ప్రజలతో (7: 4-8) గొప్ప మహా శ్రమలకాలం సమయంలో ఏమి వెల్లడి అయ్యాయో పరిచయం చేస్తాయి .

14: 1

మరియు నేను చూడగా, ఇదిగో, గొఱ్ఱెపిల్ల సీయోను పర్వతముమీద నిలువబడియుండెను. ఆయన నామమును ఆయన తండ్రి నామమును నొసళ్లయందు లిఖింపబడియున్న నూట నలువది నాలుగు వేలమంది ఆయనతోకూడ ఉండిరి.

ఈ వచనం శ్రమలకాలం చివరిలో గొర్రెపిల్ల మరియు 144,000 మంది సువార్తికుల విజయాన్ని ఊహించింది.

సీయోను పర్వతం యెరూషలేములో ఆరాధనా స్థలం (కీర్తన 2: 6; యెషయా 24:23; 28:16; యోవేలు 3: 5; హెబ్రీయులు 12:22).

యోహాను 144,000 మంది యొక్క ఆరు లక్షణాలను పేర్కొన్నాడు. మొదట, దేవుడు వారిని తనకొరకు ప్రత్యేకపరచుకున్నాడు. మృగం యొక్క ముద్రకు భిన్నంగా వారి నుదిటిపైన “తండ్రి” పేరు వ్రాసి ఉంది ( Re 13: 16; 14: 11 ). దేవుడు తన సొంతమని వేరుచేసిన వారు వీరు. వారు తండ్రి అడుగుజాడలలో నడుస్తారు.

14: 2

మరియు విస్తారమైన జలముల ధ్వనితోను గొప్ప ఉరుము ధ్వనితోను సమానమైన యొక శబ్దము పరలోకములోనుండి రాగా వింటిని. నేను వినిన శబ్దము వీణెలు వాయించుచున్న వైణికుల నాదమును పోలినది.

144,000 మంది ఉరుములతో కూడిన గంభీరమైన జలపాతం వంటి స్వరం విన్నారు .

పరలోకంలో వాయిద్య సంగీతం ఉంటుంది. మనము  అక్కడికి చేరుకున్నప్పుడు, ప్రపంచంలోని ఉత్తమ సంగీతానికి దేవుడు మనలను ఆనందింపజేస్తాడు. “సంగీతం క్రూరమైన మృగాన్ని కూడ ఆకర్షిస్తుంది” అనే సామెతను మనము  విన్నాము. సంగీతంలో విభిన్న అభిరుచులకు గొప్ప స్వేచ్చావకాశం ఉంటుంది. పరలోకంలో మనమందరం ఒకే వ్యక్తిత్వం, ఒకే శారీరక రూపం లేదా ఒకే ఆసక్తులు కలిగి ఉంటామని నా ఊహ. కొంతమంది పరలోకంలో శాస్త్రీయ సంగీతం తప్ప మరేమీ ఉండదని తప్పుగా అనుకుంటారు !! మనం సంగీతం వినడమే కాదు, సంగీతం కూడా చేస్తాం.

14: 3

వారు సింహాసనము ఎదుటను, నాలుగు జీవుల యెదుటను, పెద్దలయెదుటను ఒక క్రొత్త కీర్తన పాడుచున్నారు; భూలోకములోనుండి కొనబడిన నూట నలువది నాలుగువేలమంది తప్ప మరి ఎవరును కీర్తన నేర్చుకొనజాలరు.

రెండవది, వారు నిరంతరం [గ్రీకు] కొత్త పాటను పాడతారు. 144,000 మంది సువార్తికులు యెరూషలేములోని సీయోను పర్వతంపై ఒక పాట. వారి తరం కంటే భిన్నమైన పాట పాడతారు.

14: 4

వీరు స్త్రీ సాంగత్యమున అపవిత్రులు కానివారును, స్త్రీ సాంగత్యము ఎరుగని వారునైయుండి.

మూడవది, వారు బ్రహ్మచారి జీవితాలను గడిపారు . సువార్తికులు సాధారణ వివాహిత స్థితిలో జీవించలేరు. ఇది కొద్దిమందికి మాత్రమే మరియు ప్రత్యేక శాసనం కింద ఉన్నవారికి మాత్రమే. అవివాహితులు తమను తాము మరింత పూర్తిగా ప్రభువుకు అంకితం చేయవచ్చు (1 కొరింథీయులు 7: 1-7).

గొఱ్ఱెపిల్ల ఎక్కడికి పోవునో అక్కడి కెల్ల ఆయనను వెంబడింతురు.

నాల్గవది, వారు గొర్రెపిల్ల  వెళ్ళినచోటికి ఆయనను అనుసరించారు.

వీరు దేవుని కొరకును గొఱ్ఱెపిల్లకొరకును ప్రథమఫలముగా ఉండుటకై మనుష్యులలోనుండి కొనబడినవారు.

ఐదవది, అవి దేవునికి మరియు గొర్రెపిల్లకు “ప్రథమ ఫలములు”. “ప్రథమ ఫలములు” అనే పదం 144,000 మంది తరువాత రెండవ రాకడకు ముందుగా విశ్వాసులుగా మారినవారు అనే గొప్ప పంట ముందు ఉంటుందని సూచిస్తుంది (జెకర్యా 12:10). ఇది రెండవ రాకడ యొక్క విజయానికి ఫలితం.

14: 5

వీరినోట అబద్ధమును కనబడ లేదు; వీరు అనింద్యులు.

ఆరవది, వారు తమ మాటలలో మోసం చేయలేదు . 144,000 మంది నోటితో మోసం చేయలేదు. దేవుడు వారిని చూస్తున్నప్పుడు, వారు దేవుని సన్నిధి ( సింహాసనం ) ముందు తప్పు లేకుండా ఉన్నారు . వారు దాచడానికి ఏమీ లేదు. వారు వారుగానే ఉన్నారు.

లోపం లేని బలి జంతువులకు “అనింద్యులు” అని అనువదించబడిన గ్రీకు పదాన్ని క్రొత్త నిబంధన ఉపయోగిస్తుంది . ఈ సాక్షులకు ఆత్మ వంచన లేదా పశ్చాత్తాపపడని పాపాలు లేవు.

నియమము:

ఈ లొకము కొరకు మనము ఆయనకు, ఆయన ప్రణాళికకు పూర్ణంగా అమ్మబడాలని దేవుడు కోరుతున్నాడు

అన్వయము:

జాన్ వెస్లీ ఇలా అన్నాడు, “దేవుణ్ణి తప్ప మరేమీ ప్రేమించని, పాపమే తప్ప మరేమీ ద్వేషించని వంద మంది మనుష్యులను నాకు ఇవ్వండి, నేను మొత్తం ప్రపంచాన్ని క్రీస్తు కోసం రక్షిస్తాను.” యేసు, “నా వెంబడి రండి, నేను మిమ్మును మనుష్యులను పట్టుజాలరులనుగా చేతునని వారితో చెప్పెను” (మత్తయి 4:19).

Share