Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

దాని నొసట దాని పేరు ఈలాగు వ్రాయబడియుండెనుమర్మము, వేశ్యలకును భూమిలోని ఏహ్యమైనవాటికిని తల్లియైన మహా బబులోను. మరియు స్త్రీ పరిశుద్ధుల రక్తముచేతను, యేసుయొక్క హతసాక్షుల రక్తముచేతను మత్తిల్లియుండుట చూచితిని. నేను దాని చూచి బహుగా ఆశ్చర్యపడగా ”

 

17: 5

దాని నొసట దాని పేరు ఈలాగు వ్రాయబడియుండెనుమర్మము, వేశ్యలకును భూమిలోని ఏహ్యమైనవాటికిని తల్లియైన మహా బబులోను.

ఇరాక్‌లో యూఫ్రటీస్ నదికి దక్షిణం వైపున బాగ్దాద్‌కు దక్షిణాన 50 మైళ్ల దూరంలో బబులోను ఉంది.

బైబిల్ 280 సార్లు బబులోను గురించి ప్రస్తావించింది. సాధారణంగా, బైబిలు బబులోనును తప్పుడు మతానికి మూలంగా చూస్తుంది . ఈ ఆలోచనా విధానం బైబిల్ అంతటా దాని మార్గాన్ని కనుగొంటుంది. ఇది క్రీస్తు రాజ్యానికి ప్రత్యర్థిగా అంతర్జాతీయ మత రాజ్యాన్ని నిర్దేశిస్తుంది.

బాబేలు గోపురం అంతర్జాతీయ మతానికి మొదటి ప్రయత్నం (ఆదికాండము 10,11). నిమ్రోదు బబులోనును  స్థాపించాడు. అతను మానవ ఆత్మలను వేటాడాడు.

“కూషు నిమ్రోదును కనెను. అతడు భూమిమీద పరాక్రమశాలియై యుండుటకు ఆరంభించెను. అతడు యెహోవాయెదుట పరాక్రమము గల వేటగాడు. కాబట్టి–యెహోవా యెదుట పరా క్రమముగల వేటగాడైన నిమ్రోదువలె అను లోకోక్తి కలదు. షీనారు దేశములోని బాబెలు ఎరెకు అక్కదు కల్నే అను పట్టణములు అతని రాజ్యమునకు మొదలు”(ఆదికాండము 10: 8 – 10).

అదనపు బైబిల్ వృత్తాంతాల ప్రకారం, నిమ్రోదు భార్య ( సెమిరామిస్ ) బాబిలోనియన్ మర్మముల యొక్క రహస్య మతపరమైన ఆచారాలను ఏర్పాటు చేసింది. నమ్మకాల ప్రకారం సెమిరామిస్ ఒక కొడుకుకు అద్భుత రీతిలో జన్మనిచ్చింది. ఆమె అతనికి తమ్ముజ్ అనే పేరు పెట్టింది. ఈ మతం తల్లి మరియు బిడ్డలను దేవతలుగా అంగీకరించింది మరియు నకిలీ రక్షణకు ప్రయత్నించింది (ఆదికాండము 3:15). తమ్ముజ్ ఒక అడవి జంతువు చేత చంపబడ్డాడు మరియు తరువాత మృతులలోనుండి లేపబడ్డాడు, ఇది క్రీస్తు పునరుత్థానం యొక్క నకిలీ. బాబిలోనియన్లు తమ్ముజ్ను తమ రక్షకుడిగా చూస్తారు. తరువాత బయలు యొక్క ఆరాధన తమ్ముజ్ యొక్క పూజకు అనుసంధానించబడింది.

బబులోను యొక్క మత వ్యవస్థలో అనేక రహస్యాలు (రహస్యాలు) ఉన్నాయి, అందులో వారు తమ అనుచరులను ప్రారంభించారు. ఈ కర్మలలో స్త్రీ, పురుష వ్యభిచారం ఉన్నాయి, ఇది తల్లి మరియు బిడ్డలను ఆరాధించింది. ఈ మతం అప్పటి ప్రపంచమంతటా వ్యాపించింది ( గ్రీస్, ఈజిప్ట్, ఇటలీ, ఫెనిసియా, ఇజ్రాయెల్, ఇండియా, చిన్నఆసియా మరియు యూరప్ ) . అందుకే ప్రకటన ఆమెను “వేశ్యల తల్లి” అని పిలుస్తుంది (17: 5).

క్రీస్తుపూర్వం 539 లో పారసీకులు బబులోనును స్వాధీనం చేసుకున్నప్పుడు, వారు రహస్య మతాల ఆచారాన్ని నిరాకరించారు. కాలక్రమేణా, ఈ బాబిలోనియన్ ఆరాధనలు పెర్గమకు మారాయి (2: 12-17). చివరికి ఈ రహస్య మతాలు క్రైస్తవ మతాన్ని అన్యమతంగా చేసాయి. ఈ రోజు చాలా చర్చిలలో ఉన్న చాలా ఆచారాలలో ఇది స్పష్టంగా కనబడుతుంది .

బబులోను సంస్కృతి యొక్క ప్రధాన పూజారులు చేప దేవుడి గౌరవార్థం చేపల తల ఆకారంలో కిరీటాలను ధరించేవారు. ఈ కిరీటాలు ” వంతెనను కాపాడేవాడు” అనే పదాలను కలిగి ఉంటాయి. ఇది సాతాను మరియు మనిషి మధ్య వంతెన యొక్క చిహ్నం. రోమన్ చక్రవర్తులు తరువాత పోంటిఫెక్స్ మాగ్జిమస్ అనే బిరుదును స్వీకరించారు , దీని అర్థం “వంతెనను కాపాడే ముఖ్యుడు”. రోమ్ యొక్క బిషప్ కూడా ఈ బిరుదును స్వీకరించాడు. రోమన్ కాథలిక్కులు ఈ రోజు పోప్ను పోంటిఫ్ అని పిలుస్తారు ( ఈ పదం పోంటిఫెక్స్ నుండి వచ్చింది ).

ఆదికాండము 11: 3-4 నిమ్రోదు మరియు అతని ప్రజలు దేవునికి వ్యతిరేకంగా చేసిన తిరుగుబాటును చూపిస్తుంది. దేవుడు భూప్రజలను జాతులుగాను మరియు భౌగోళికంగా విభజించబడుమని ఆజ్ఞాపించాడు (ఆదికాండము 9,10) కానీ నిమ్రోదుకు ఒక  ఆలోచన వచ్చింది. అతను ఒక అంతర్జాతీయ మతం మరియు ప్రభుత్వాన్ని స్థాపించాలనుకున్నాడు కాబట్టి అతను ఒక జిగ్గూరాట్ను నిర్మించాడు. జిగ్గూరాట్ అంటే అన్య దేవతలను ఆరాధించడానికి ఎండిన ఇటుకతో చేసిన భారీ పవిత్ర గోపురం. జ్యోతిషశాస్త్రం, రాశిచక్రం మరియు తల్లి-పిల్లల ఆరాధన వారి ఆరాధనకు కేంద్రంగా ఉన్నాయి. ఇది అతీంద్రియ దేవుని ద్వారా కాకుండా మతం ద్వారా తన సమస్యలను పరిష్కరించడానికి మానవత్వం చేసిన ప్రయత్నం . అప్పటి ప్రపంచమంతటిలో విగ్రహారాధనకు బబులోను ప్రధాన పూర్వీకుడిగా మారింది.

“మరియు వారు–మనము భూమియందంతట చెదిరిపోకుండ ఒక పట్టణమును ఆకాశమునంటు శిఖరము గల ఒక గోపురమును కట్టుకొని, పేరు సంపాదించు కొందము రండని మాటలాడుకొనగా” (ఆదికాండము 11: 4).

పర్యవసానంగా, దేవుడు బబులోనును దేశాలుగా, భాషలుగా విభజించి తీర్పు ఇచ్చాడు. బాబెలు అనే పేరుకు తారుమారు అని అర్ధం . దేవుని నుండి స్వయంప్రతిపత్తి పొందే అవకాశం మానవాళికి ఉంది. అంతర్జాతీయవాదం యొక్క గందరగోళం దీనికి ప్రాథమిక సాధనం. శ్రమల కాలంలో దేవుడు మళ్ళీ అంతర్జాతీయవాదానికి తీర్పు చేస్తాడు ( అధ్యాయాలు 17 & 18 ).

మాదీయుడైన కోరేషు పాలనలో పారసీకులు బబులోనును జయించారు. తరువాత అలెగ్జాండర్ ది గ్రేట్ ఆధ్వర్యంలోని గ్రీకులు మాదీయ పారసీకులను జయించారు మరియు బబులోను పశ్చిమానికి పడిపోయింది. పారసీకులు మరియు గ్రీకులు ఇద్దరూ బబులోనును తమ రాజధానిగా చేసుకున్నారు.

యెషయా 36 మరియు 37 అధ్యాయాలలో, యూదా రాజు హిజ్కియాను దేవుడు అష్షూరు రాజు సన్హెరీబు నుండి విడిపించాడు. తరువాత హిజ్కియా విశ్వాసం కోల్పోతాడు కాబట్టి యెషయా ప్రవచించాడు (38,39) అష్షూరు రాజు తన ఖజానాలను మరియు ప్రజలను అష్షూరుకు తీసుకువెళతాడు. ఇది బబులోనుకు చెరగొనిపోవుట యొక్క ప్రవచనం. 100 సంవత్సరాల తరువాత యూదాపై దాడి చేసి, యెరూషలేము నగరాన్ని, ఆలయాన్ని నాశనం చేయడం ద్వారా నెబుకద్నెజరు ఈ ప్రవచనాన్ని నెరవేర్చాడు. అప్పటి నుండి ఇశ్రాయేలు రాజు ఎవరూ సింహాసనంపై కూర్చోలేదు. ఇశ్రాయేలు ఇప్పుడు అన్యజనుల కాలములో ఉంది.

నెబుకద్నెజరు యొక్క సామ్రాజ్యం  ( క్రీ.పూ 600 ) దానియేలు గ్రంథం యొక్క ప్రవచనాలకు సందర్భం. దానియేలు పాత నిబంధన యొక్క ప్రకటన. దానియేలు 2 వ అధ్యాయము “అన్యజనుల కాలము” గురించి మాట్లాడుతుంది.

ప్రవక్తలు యిర్మీయా మరియు యెహెజ్కేలు బాబిలోనియన్ మతాన్ని ఖండించారు (యిర్మీయా 7:18; 44: 17-19,25; యెహెజ్కేలు 8:14).

తమ్ముజుకు బాచస్ లేదా బయలు అని మరొక పేరు. అస్టార్టే లేదా సైబెలే బాబిలోనియన్ మతానికి తాలపు చెవి కలిగిన మూల స్త్రీ. రోమన్ సామ్రాజ్యం యొక్క చక్రవర్తి జూలియస్ సీజర్ ఈ బబులోను సాంస్కృతిక ఆలోచనకు ప్రధాన పూజారి అయ్యాడు . అందుకే అతని కిరీటం “పాంటిఫెక్స్ మాగ్జిమస్” అనే పేరును కలిగి ఉంది. ఈ రోజు పోప్ “పాంటిఫెక్స్ మాగ్జిమస్” నుండి తీసిన బిరుదును ధరించాడు, ఇది చేప దేవుడు డాగోన్ యొక్క బిరుదు.

బబులోను అనే పదం ఒక నగరాన్ని మించినది. ఇది మతం మరియు రాజకీయ వ్యవస్థను సూచిస్తుంది. మనము ఉత్తర అమెరికాలో రాజద్రవ్యము గురించి ఆలోచించినప్పుడు, మనము వాల్ స్ట్రీట్ లేదా బే స్ట్రీట్ [కెనడాలో] గురించి ఆలోచిస్తాము. ఈ వీధులు ఆర్థిక సంస్థలను సూచిస్తాయి.  ప్రకటన 17 మరియు 18 అధ్యాయాలలో బబులోను భవిష్యత్ మతభ్రష్ట ఏక ప్రపంచ మతం మరియు ప్రభుత్వాన్ని వర్ణిస్తుంది.

ఈ వచనం మహావేశ్యను “వేశ్యల తల్లి” అని పిలుస్తుంది. ఇతర మతాలు ఆమె పరిశీలనాత్మకత, సమకాలీకరణ మరియు అక్షాంశవాదంలోకి దారి తీస్తాయి . అనేక ఇతర మతాలు ఏక ప్రపంచ మతంలోకి ఆమెను అనుసరిస్తాయనే కోణంలో ఆమె వేశ్యలకు తల్లి.

17: 6

మరియు స్త్రీ పరిశుద్ధుల రక్తముచేతను, యేసుయొక్క హతసాక్షుల రక్తముచేతను మత్తిల్లియుండుట చూచితిని. నేను దాని చూచి బహుగా ఆశ్చర్యపడగా .

ఈ వేశ్య పరిశుద్ధులను ద్వేషిస్తుంది , కాబట్టి ఆమె వారిని హతసాక్షులుగా చేస్తుంది. మతభ్రష్టుల మతం బైబిల్ క్రైస్తవ్యం పట్ల ఎప్పుడూ తటస్థంగా ఉండదు. దేవుని వాక్యం యొక్క పరస్పర భిన్నమైన సత్యం గురించి ఆమెకు ఏమీ తెలియదు . ఆమె అంగీకరించేది అక్షాంశవాదం, సమకాలీకరణ లేదా పరిశీలనాత్మకత. ఏక ప్రపంచ మతం పరస్పరం ప్రత్యేకమైన ఆలోచనలను ఉల్లంఘిస్తుంది. క్రైస్తవులను చంపే ఆలోచనతో ఆమె మత్తిల్లే వరకు ఆమె వారిని వదలలేదు.

క్రైస్తవ మతం చివరి రోజుల్లో మతభ్రష్టులుగా మారుతుందనే ఆలోచనతో ఏక ప్రపంచ మతంపై యోహాను పూర్తిగా విభ్రాంతికి గురయ్యాడు. క్రైస్తవ మతంలో హింస యొక్క శక్తి అపొస్తలుడైన యోహానును కూడా అస్థిరపరిచింది.

నియమము :

బైబిల్ ప్రకారం, పరస్పరం భిన్నమైన సహనం ధర్మం కాదు.

అన్వయము:

బాబిలోనియన్ మతం యొక్క మూడు లక్షణాలను మనం చూడవచ్చు:

1) ప్రపంచ మతంగా బాబిలోనియన్ వాదం పరిశీలనాత్మకత ద్వారా వర్గీకరించబడుతుంది [సత్య వ్యవస్థ ఏదీ సరైనది కాదు; ఏ ఒక్క సత్యం సమగ్ర ఐక్యతను కలిగి లేదు].

2) ఈ వ్యవస్థ యొక్క మరొక లక్షణం సమకాలీకరణ [అన్ని మతాలను ఒకదానిలో విలీనం చేయడం]. ఈ దృష్టిలో, ప్రతి సత్యం చాలా నిజం, ఇతర సత్యాలు తప్పక అబద్ధం. సత్యానికి కనిష్ఠ సామాన్య గునిజం ఉంది మరియు ఏ నిజము సరియైనది కాదు. ఇక్కడ గొప్ప సంశ్లేషణ ఉంది.

3) బాబిలోనియన్ వాదం యొక్క మూడవ లక్షణం అక్షాంశవాదం [సత్యం ముఖ్యం కాదు; సహనం అనేది ఒకరి నమ్మకానికి ప్రముఖ ఆలోచనగా మారిన చోట ఇది ప్రత్యేకంగా వర్తిస్తుంది; ఆధునికవాదులు వారి నమ్మకాలలో అక్షాంశాలు].

చెస్టర్టన్ చెప్పినట్లుగా, “సహనం అనేది దేనినీ నమ్మని ప్రజల ధర్మం.”

Share