Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

 

లోకములోని వర్తకులును, పట్టణమును చూచి యేడ్చుచు, తమ సరకులను, అనగా బంగారు వెండి రత్నములు ముత్యములు సన్నపు నార బట్టలు ఊదా రంగుబట్టలు పట్టుబట్టలు రక్తవర్ణపుబట్టలు మొదలైన సరకులను, ప్రతివిధమైన దబ్బమ్రానును ప్రతి విధమైన దంతపు వస్తువులను, మిక్కిలి విలువగల కఱ్ఱ యిత్తడి యినుము చలువరాళ్లు మొదలైనవాటితో చేయబడిన ప్రతివిధమైన వస్తువులను, దాల్చినిచెక్క ఓమము ధూపద్రవ్యములు అత్తరు సాంబ్రాణి ద్రాక్షారసము నూనె మెత్తనిపిండి గోధుమలు పశువులు గొఱ్ఱెలు మొదలగు వాటిని, గుఱ్ఱములను రథములను దాసులను మనుష్యుల ప్రాణములను ఇకమీదట ఎవడును కొనడు; నీ ప్రాణమునకు ఇష్టమైన ఫలములు నిన్ను విడిచిపోయెను, రుచ్యమైనవన్నియు దివ్యమైనవన్నియు నీకు దొరకకుండ నశించి పోయినవి, అవి యికమీదట కనబడనే కనబడవని చెప్పుకొనుచు, దానిగూర్చి దుఃఖపడుదురు. పట్టణముచేత ధనవంతులైన యీ సరకుల వర్తకులు ఏడ్చుచు దుఃఖపడుచుఅయ్యో, అయ్యో, సన్నపు నారబట్టలను ధూమ్రరక్తవర్ణపు వస్త్రములను ధరించుకొని, బంగారముతోను రత్నములతోను ముత్యములతోను అలంకరింపబడిన మహాపట్టణమా, యింత ఐశ్వర్యము ఒక్క గడియలోనే పాడైపోయెనే అని చెప్పుకొనుచు, దాని బాధను చూచి భయాక్రాంతులై దూరముగా నిలుచుందురు. ప్రతి నావికుడును, ఎక్కడికైనను సబురుచేయు ప్రతివాడును, ఓడవారును, సముద్రముమీద పనిచేసి జీవనముచేయు వారందరును దూరముగా నిలిచి దాని దహన ధూమమును చూచి మహాపట్టణముతో సమానమైనదేది అని చెప్పుకొనుచు కేకలువేసి తమ తలలమీద దుమ్ముపోసి కొని యేడ్చుచు దుఃఖించుచుఅయ్యో, అయ్యో, మహాపట్టణము; అందులో సముద్రముమీద ఓడలుగల వారందరు, దానియందలి అధిక వ్యయముచేత ధనవంతులైరి; అది ఒక్క గడియలో పాడైపోయెనే అని చెప్పు కొనుచు కేకలు వేయుచుండిరి

 

ఇప్పుడు మనము 11-19 వచనాలలోని వ్యాపారవేత్తల మరియు మహిళల దుఃఖాన్ని చూద్దాము.

18:11

లోకములోని వర్తకులును, పట్టణమును చూచి యేడ్చుచు, తమ సరకులను. . . . . ఇకమీదట ఎవడును కొనడు

ఈ అంతర్జాతీయ వ్యవస్థ పతనం గురించి వ్యాపారవేత్తలు దుఃఖిస్తున్నారు ఎందుకంటే ప్రపంచ ఆర్థిక వ్యవస్థ మొత్తం దానితోనే పడిపోతుంది. ఇది ప్రపంచవ్యాప్త వాణిజ్యం యొక్క నష్టం.

18:12

బంగారు వెండి రత్నములు ముత్యములు సన్నపు నార బట్టలు ఊదా రంగుబట్టలు పట్టుబట్టలు రక్తవర్ణపుబట్టలు మొదలైన సరకులను, ప్రతివిధమైన దబ్బమ్రానును ప్రతి విధమైన దంతపు వస్తువులను, మిక్కిలి విలువగల కఱ్ఱ యిత్తడి యినుము చలువరాళ్లు మొదలైనవాటితో చేయబడిన ప్రతివిధమైన వస్తువులను

12-14 వ వచనాలలో సంపద యొక్క ఇరవై తొమ్మిది వస్తువులపై వ్యాపారవేత్తలు దుఃఖిస్తున్నారు. మొదట, వారు విలువైన లోహాలు మరియు రాళ్ళను కోల్పోయినందుకు సంతాపం వ్యక్తం చేస్తారు. విలువైన బట్టలు పోవడంపై వారు దుఃఖిస్తున్నారు. తమ ఫర్నిచర్ వ్యాపారం కోల్పోయినందుకు వారు దుఃఖిస్తున్నారు.

18:13

దాల్చినిచెక్క ఓమము ధూపద్రవ్యములు అత్తరు సాంబ్రాణి ద్రాక్షారసము నూనె మెత్తనిపిండి గోధుమలు పశువులు గొఱ్ఱెలు మొదలగు వాటిని, గుఱ్ఱములను రథములను దాసులను మనుష్యుల ప్రాణములను

పరిమళ ద్రవ్యాలు, ఆహారాలు, గొడ్డు మాంసం పరిశ్రమ, రవాణా పరిశ్రమ మరియు వారి ఉద్యోగుల నష్టంపై కూడా వారు రోధిస్తున్నారు! అంటే, తమ ప్రాణాలను కంపెనీ దుకాణానికి అమ్మిన వారు.

18:14

నీ ప్రాణమునకు ఇష్టమైన ఫలములు నిన్ను విడిచిపోయెను, రుచ్యమైనవన్నియు దివ్యమైనవన్నియు నీకు దొరకకుండ నశించి పోయినవి, అవి యికమీదట కనబడనే కనబడవని చెప్పుకొనుచు, దానిగూర్చి దుఃఖపడుదురు

భౌతిక విషయాల నుండి వారి కేంద్ర విలువను పొందిన ప్రాణాలు నిరాశను పొందుతాయి. సంపద వారి నుండి తప్పించుకుంటుంది. భౌతిక విషయాలు అశాశ్వతమైనవి మరియు ప్రాణమున్నంతవరకూ ఉండవు. ఈ విషయాలలో వారు మరలా సంతృతిపొందలేని ఒక సమయం వస్తుంది ఎందుకంటే దేవుడు సమస్తానికి తీర్పు ఇస్తాడు.

18:15

పట్టణముచేత ధనవంతులైన యీ సరకుల వర్తకులు ఏడ్చుచు దుఃఖపడుచు

అంతర్జాతీయవాదం యొక్క తత్వశాస్త్రం ద్వారా తమ సంపదను సంపాదించిన వ్యాపారవేత్తలు చివరికి ఆ తత్వాన్ని భయంతో తిరస్కరిస్తారు.

18:16

అయ్యో, అయ్యో, సన్నపు నారబట్టలను ధూమ్రరక్తవర్ణపు వస్త్రములను ధరించుకొని, బంగారముతోను రత్నములతోను ముత్యములతోను అలంకరింపబడిన మహాపట్టణమా (Revelation18: 6).

మతభ్రష్టుల మతం వ్యాపారానికి మంచిది. ఇప్పుడు గొప్ప వేశ్య (అంతర్జాతీయ మతం)  కూలిపోయినందుకుగాను మరియు ఇప్పుడు అంతర్జాతీయ ప్రభుత్వ వ్యవస్థ పడిపోయినందుకుగాను, వారి వ్యాపారం నాశనమైంది. వారి లాభాలు చేజారిపోయాయి.

18:17

యింత ఐశ్వర్యము ఒక్క గడియలోనే పాడైపోయెనే అని చెప్పుకొనుచు . . . . . ప్రతి నావికుడును, ఎక్కడికైనను సబురుచేయు ప్రతివాడును, ఓడవారును, సముద్రముమీద పనిచేసి జీవనముచేయు వారందరును దూరముగా నిలిచి దాని దహన ధూమమును చూచి

బబులోనీయ ప్రపంచ ఆర్థిక వ్యవస్థ పతనంపై ఓడల నాయకులు మరియు నావికులు దిగ్బ్రాంతికి గురవుతారు. రవాణా పరిశ్రమ ఒక ముగింపుకు వస్తుంది.

18:18

మహాపట్టణముతో సమానమైనదేది అని చెప్పుకొనుచు కేకలువేసి తమ తలలమీద దుమ్ముపోసి కొని యేడ్చుచు దుఃఖించుచు

రవాణా పరిశ్రమలోని ప్రజలు అంతర్జాతీయ ఆర్థిక వ్యవస్థ మంటగలసిపోవడాన్ని చూస్తుండగా, బలమైన ప్రపంచ ఆర్థిక వ్యవస్థ కారణంగా తమకు ఉన్న విస్తృత వ్యాపారం గురించి వారు విలపిస్తున్నారు.

18:19

అయ్యో, అయ్యో, మహాపట్టణము; అందులో సముద్రముమీద ఓడలుగల వారందరు, దానియందలి అధిక వ్యయముచేత ధనవంతులైరి; అది ఒక్క గడియలో పాడైపోయెనే అని చెప్పు కొనుచు కేకలు వేయుచుండిరి

వారు తమ సొంత వ్యక్తిగత నష్టాలనుగూర్చి దుఃఖించినట్లు వారు బబులోను యొక్క నష్టమును గూర్చి దుఃఖించరు.

నియమము :

తప్పుడు ప్రయోజనాల కోసం జీవించే వ్యక్తులు చివరికి ఆ తప్పుడు ప్రయోజనాలకు ద్రోహం చేస్తారు.

అన్వయము:

తప్పుడు ప్రయోజనాల కోసం జీవించే ప్రజలు తమ దేశానికి ద్రోహం చేస్తారు. నిజమైన స్వభావం స్వయానికి, స్వార్థానికి అతీతంగా ఉంటుంది. దేశాలు లోపలి నుండి క్షీణిస్తాయి. ప్రజలు పాడవుతున్నప్పుడు, దేశం కూడా అలానే ఉంటుంది.

సంపదను పూర్తిగా హత్తుకునే ప్రజలు సంపదను సృష్టించిన దేవుణ్ణి విస్మరిస్తారు. సంపదను మన దైవంగా భావించకూడదని యేసు హెచ్చరించాడు.

“ భూమిమీద మీకొరకు ధనమును కూర్చుకొనవద్దు; ఇక్కడ చిమ్మెటయు, తుప్పును తినివేయును, దొంగలు కన్నమువేసి దొంగిలెదరు. పరలోకమందు మీకొరకు ధనమును కూర్చుకొనుడి; అచ్చట చిమ్మెటయైనను, తుప్పై నను దాని తినివేయదు, దొంగలు కన్నమువేసి దొంగిలరు. నీ ధనమెక్కడ నుండునో అక్కడనే నీ హృదయము ఉండును ” (మత్తయి 6: 19-21).

Share