Select Page
Read Introduction to Revelation-ప్రకటన

 

మరియు పెద్దసంకెళ్లను చేతపట్టుకొని అగాధముయొక్క తాళపుచెవిగల యొక దేవదూత పరలోకమునుండి దిగివచ్చుట చూచితిని. అతడు ఆదిసర్పమును, అనగా అపవాదియు సాతానును అను ఘటసర్పమును పట్టుకొని వెయ్యి సంవత్సరములు వానిని బంధించి అగాధములో పడవేసి, వెయ్యి సంవత్సరములు గడచువరకు ఇక జనములను మోసపరచకుండునట్లు అగాధమును మూసి దానికి ముద్ర వేసెను; అటుపిమ్మట వాడు కొంచెము కాలము విడిచి పెట్టబడవలెను

 

20 వ అధ్యాయం భూమిపై క్రీస్తు యొక్క వెయ్యేళ్ళ పాలనను అందిస్తుంది. నిర్మాణాత్మకంగా, ఇది ప్రకటన గ్రంథములోని మూడవ ప్రధాన విభాగం (1:19). మొదటి విభాగం గతాన్ని, క్రీస్తు వ్యక్తి (అధ్యాయం 1) ని సమర్పించింది. తరువాతి రెండు అధ్యాయాలు వర్తమానాన్ని (సంఘమును) ముందుంచాయి. 3 నుండి 22 అధ్యాయాలు భవిష్యత్తును వివరిస్తాయి: శ్రమలకాలం, క్రీస్తు వెయ్యేళ్ళ పాలన మరియు నిత్యత్వం.

ఇప్పుడు మనం క్రీస్తు యొక్క వెయ్యేళ్ళ [1000 సంవత్సరాల] పాలనకు వచ్చాము (20 వ అధ్యాయం).

2 0: 1

మరియు పెద్దసంకెళ్లను చేతపట్టుకొని అగాధముయొక్క తాళపుచెవిగల యొక దేవదూత పరలోకమునుండి దిగివచ్చుట చూచితిని.

” మరియు” అనే పదం ఒక క్రమాన్ని సూచిస్తుంది : పునరుద్ధరించిన రోమన్ సామ్రాజ్యం యొక్క పాలకుడు మరియు అతని అబద్ధప్రవక్త (19 వ అధ్యాయం) యొక్క ఓటమి మరియు క్రీస్తు రెండవ రాకడ కొనసాగింపు.

ఒక దేవదూత పరలోకమునుండి అగాధము యొక్క తాలపు చెవిని మరియు చేతిలో ఒక పెద్ద సంకెళ్ళను పట్టుకొని దిగుతాడు. ఈ “గొలుసు” కఠినమైన బంధకమును సూచిస్తుంది .

అగాధము యొక్క “తాలపు చెవిని” కలిగి ఉన్న దేవదూత, అగాధము, పడిపోయిన దేవదూతల [రాక్షసుల] స్థలము పై తనకు అధికారం ఉందని సూచిస్తుంది . ఇదే స్థలాన్ని పేతురు “చీకటి బిళము” అని పిలుస్తాడు [ టార్టారోస్ , 2 పేతురు 2: 4,5; యూదా 6-7].

20: 2

అతడు ఆదిసర్పమును, అనగా అపవాదియు సాతానును అను ఘటసర్పమును పట్టుకొని వెయ్యి సంవత్సరములు వానిని బంధించి అగాధములో పడవేసి;

దూత సాతానును ముట్టడించి  ఒక 1000 సంవత్సరాలువానిని బంధించాడు. “వెయ్యి సంవత్సరాలు” అనే పదాలు ఈ అధ్యాయంలో ఆరుసార్లు సంభవిస్తాయి. పాత మరియు క్రొత్త నిబంధనలలోని అనేక భాగాలు రాబోయే రాజ్యం గురించి చెబుతాయి కాని ప్రకటన 20 మాత్రమే ఆ రాజ్యం ఎంతకాలం ఉంటుందో చెబుతుంది.

సాతాను యొక్క నాలుగు బిరుదులను గమనించండి: ఘటసర్పము (12: 3), ఆదిసర్పము(12: 9), అపవాది(2:10; 12: 9) మరియు సాతాను (2: 9, 2:13, 3: 9, 12: 9). సాతాను తన శిక్షను పొందుతాడని ప్రకటన ఖచ్చితంగా స్పష్టం చేస్తుంది .

20: 3

వెయ్యి సంవత్సరములు గడచువరకు ఇక జనములను మోసపరచకుండునట్లు అగాధమును మూసి దానికి ముద్ర వేసెను.

దేవదూత సాతానును ” అగాధము ” లోకి వేస్తాడు. ఈ దేవదూత తన కార్యకలాపాల రంగాన్ని ఒక నిర్దిష్ట ప్రాంతానికి పరిమితం చేస్తాడు – దూతలకు నరకం.

సాతానును బంధించడం యొక్క ఉద్దేశ్యం ఏమిటంటే, వెయ్యి సంవత్సరాలు పూర్తయ్యే వరకు అతను ఇకపై దేశాలను మోసం చేయడు (20: 8,10). శ్రమలకాలపు సమయంలో సాతాను ఆకాశము నుండి పడద్రోయబడ్డాడు. అప్పుడు వాడు భూమిని మోసం చేశాడు (12: 9, 13, 15, 17; 13: 4). దేవుడు వానిపై ముద్ర వేయడం ద్వారా దేశాలను మోసం చేసే వాని శక్తిని పరిమితం చేస్తాడు మరియు తగ్గిస్తాడు.

ఈ రోజు సాతాను బంధించబడలేడు, లేకపోతే అతను చేసే పనిని చేయటానికి చాలా పొడవైన గొలుసు ఉండాలి. యేసు సిలువలో బంధించినప్పుడు సాతాను యొక్క ఈ భద్రత అని కొందరు పేర్కొన్నారు. అయితే, ఈ వచనాలయొక్క సహజ భాష ఈ వ్యాఖ్యానాన్ని అనుమతించదు. “దేశాలను” ఇకపై మోసం చేయకూడదనే నిర్దిష్ట ప్రయోజనం కోసం దేవదూత సాతానును 1,000 సంవత్సరాల కాలానికి బంధిస్తాడు (యోహాను 8:44; 2 కొరింథీయులు 11: 3; 2 థెస్సలొనీకయులు 2: 10-12; ప్రకటన 12: 9) .

యేసు సిలువ వద్ద సాతాను శక్తిని నిరాయుధులను చేసాడు (కొలొస్సయులు 2:15; cf. లూకా 11: 21,22) కాని వాడు నేటికీ వాయుమండలసంబంధమైన శక్తుల యువరాజు (ఎఫెసీయులు 2: 2). సిలువ వద్ద బంధించడం యేసు క్షమపై విశ్వాసం ఉంచేవారికి మాత్రమే నిజం. అయితే, ఇక్కడ బంధించడం “ దేశాల ” తో సంబంధం ఉంది (2 థెస్సలొనీకయులు 2: 10-12). ఈ బంధించడం సిలువ వద్ద కాదు, శ్రమలకాలపు చివరిలో మరియు ఆ తరువాత క్రీస్తు రెండవ రాకడ కొనసాగుతుంది. ఇది 19 వ అధ్యాయం యొక్క సంఘటనలతో స్పష్టంగా సంబంధం కలిగి ఉంది.

అటుపిమ్మట వాడు కొంచెము కాలము విడిచి పెట్టబడవలెను

సాతాను వెయ్యేండ్ల చివరిలో తిరుగుబాటు యొక్క తుది ప్రయత్నం చేస్తాడు. సాతాను చివరి ఓటమి సిలువలో జరగలేదని ఇది స్పష్టంగా చూపిస్తుంది. యేసు సాతానును మరియు పాప సమస్యను సూత్రప్రాయంగా సిలువ వద్ద ఓడించాడు కాని సాతాను నేటికీ చురుకుగా ఉన్నాడు. వెయ్యేండ్ల ప్రారంభంలో, దేవదూత సాతానును ప్రపంచ దేశాలను ప్రభావితం చేయటానికి స్వేచ్ఛగా ఉండకుండా బంధిస్తాడు. దేవుడు వాని విడుదలను వెయ్యేండ్ల చివరిలో స్వల్ప కాలానికి అనుమతిస్తాడు.

మనము అపవాది మీద చాలా విషయాలను నిందించాము కాని వెయ్యేండ్లలోని ప్రజలు అలా చేయలేరు ఎందుకంటే వాడు బంధించబడి ఉంటాడు. ప్రజలు అప్పుడు పరిపూర్ణ వాతావరణంలో జీవిస్తారు మరియు ఇప్పటికీ వారు పాపం చేస్తారు. పరిపూర్ణ ప్రభుత్వం ఉంటుంది, పరిపూర్ణ ఆరోగ్యం, పరిపూర్ణ వాతావరణం మరియు గతంలో సింహాల వంటి అడవి జంతువులు కూడా మచ్చిక అవుతాయి. పరిపూర్ణ న్యాయం ఉంటుంది.

ఏదెను తోటలో ఆదాము హవ్వలకు పరిపూర్ణ వాతావరణం ఉండేది. పరిపూర్ణ వాతావరణం మనిషిని పాపం చేయకుండా చేస్తుంది. ఈ రోజు ప్రభుత్వాల గొప్ప ఆశ ఇది. వారు సరైన వాతావరణాన్ని సృష్టించగలిగితే మనిషి మనిషి పట్ల దయ చూపిస్తాడు. ఇది మాయ . వెయ్యేండ్ల పరిపూర్ణ వాతావరణంలో కూడా ప్రజలు దేవుణ్ణి ఎన్నుకోరు.

దేవుని కార్యాచరణలో, ఆయన సాతానును కొద్దికాలం విడుదల చేయాలి.  ఆయన సాతానును తప్పక విడుదల చేయడం ఒక తార్కిక  అవసరం. ఇది దేవుని దైవిక నియామకంలో ఉంది (20: 7-9).

నియమము :

పరిపూర్ణ వాతావరణం మానవాళి సమస్యలను పరిష్కరించదు; క్రీస్తు యొక్క వ్యక్తిత్వం మరియు కార్యంపై వ్యక్తిగత విశ్వాసం మాత్రమే వ్యక్తి హృదయాన్ని మారుస్తుంది.

అన్వయము:

సాతాను మోసపూరిత వ్యాపారంలో ఉన్నాడు.  మానవజాతి సొంత ప్రయత్నాలు పరిపూర్ణ పర్యావరణం అందిస్తుంది అనే అసత్య ప్రచారాన్ని వాడు చరిత్రవ్యాప్తంగా చేసాడు . ఇది ఎప్పటికీ విజయవంతం కాలేదు లేదా విజయవంతం కాదు. కమ్యూనిజం అనేది ప్రజలు సమానంగా ఉండే సామాజిక వాతావరణాన్ని అందించే ప్రయత్నం. ఏదేమైనా, ఏ ప్రభుత్వమూ పరిపూర్ణ వ్యక్తులను సృష్టించలేదు. ప్రజలు తమ సొంత ప్రయత్నాల ద్వారా వారి అంతిమ సామర్థ్యాన్ని చేరుకోలేరు.

వెయ్యేండ్లలో నుండి మనం నేర్చుకున్న ఒక విషయం ఏమిటంటే, పరిపూర్ణ వాతావరణం మానవజాతి సమస్యలకు పరిష్కారం కాదు. క్రీస్తు వెయ్యేళ్ళ పాలన యొక్క పరిపూర్ణ వాతావరణంలో కూడా ప్రజలు విఫలమవుతారు. పరిపూర్ణ సమాజం సాతాను యొక్క గొప్ప మోసాలలో ఒకటి. జాతీయ నాయకుల మనస్సుల్లో దీనిని పెట్టడం వాడికి చాలా ఇష్టం. శ్రమలకాలములో వాడి మోసం ఏమిటంటే, అంతర్జాతీయవాదం మానవాళికి పరిష్కారమార్గం.

సాతాను ఈ రోజు స్వేచ్చగాఉన్నాడు. వాడు మోసగించడానికి బయలుదేరాడు. దేవుని వాక్యంపై విశ్వాసం మాత్రమే ఈ రోజు వానిని ఎదిరించగలదు.

“నిబ్బరమైన బుద్ధిగలవారై మెలకువగా ఉండుడి; మీ విరోధియైన అపవాది గర్జించు సింహమువలె ఎవరిని మ్రింగుదునా అని వెదకుచు తిరుగుచున్నాడు. లోకమందున్న మీ సహోదరులయందు ఈ విధమైనశ్రమలే నెరవేరుచున్నవని యెరిగి, విశ్వాసమందు స్థిరులై వానిని ఎదిరించుడి. ”(1 పేతురు 5: 8,9).

ఈ రోజు సాతాను బంధకములో లేడు;  ” వాడు ఎవరిని మ్రింగగలడో” [అక్షరాలా, మ్రింగివేయడం] వారి కొరకు స్వేచ్చగా తిరుగుతూ ఉంటాడు. ఏదేమైనా, దేవుని వాగ్దానాలపై విశ్వాసం ద్వారా పనిచేస్తే సాతాను శక్తి మనలను నియంత్రించదు.

సాతాను యొక్క ప్రధాన మోసం దేవుని వాక్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది. వాడు దాని విశ్వసనీయతను నాశనం చేయాలనుకుంటున్నాడు. వాడు అలా చేయగలిగితే, వాడు దేవుని విశ్వసనీయతను నాశనం చేయగలడు.

“మా సువార్త మరుగుచేయబడినయెడల నశించుచున్నవారి విషయములోనే మరుగుచేయబడియున్నది. దేవుని స్వరూపియైయున్న క్రీస్తు మహిమను కనుపరచు సువార్త ప్రకాశము వారికి ప్రకా శింపకుండు నిమిత్తము, యుగ సంబంధమైన దేవత అవిశ్వాసులైనవారి మనో నేత్రములకు గ్రుడ్డితనము కలుగ జేసెను”(2 కొరింథీయులు 4: 3).

జీవితం యొక్క నిజమైన విలువల గురించి సాతాను మనలను మోసం చేస్తాడు. వాడు అధికార వాంఛ, కామ వాంఛ మరియు దురాశ వంటి విలువలను పెంచుతాడు. ఈ విషయాలు మనకు అవసరమైన ప్రతిదాన్ని అందించే వ్యక్తిగా క్రీస్తుపై విశ్వాసానికి పూర్తి విరుద్ధం.

Share