Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

 మనుష్యుడు యేసు క్రీస్తునందలి విశ్వాసమువలననేగాని ధర్మశాస్త్రసంబంధమైన క్రియలమూలమున నీతిమంతుడుగా తీర్చబడడని యెరిగి మనమును ధర్మశాస్త్రసంబంధమైన క్రియలమూలమున గాక క్రీస్తునందలి విశ్వాసము వలననే నీతిమంతులమని తీర్చబడుటకై యేసు క్రీస్తునందు విశ్వాసముంచియున్నాము; ధర్మశాస్త్రసంబంధ క్రియలమూలమున ఏ శరీరియు నీతిమంతుడని తీర్చబడడు గదా.

 

మనుష్యుడు యేసు క్రీస్తునందలి విశ్వాసమువలననేగాని

పౌలు ఈ వచన౦లో తర్వాత కూడా అదే పదబ౦దాను ఉపయోగిస్తాడు. విశ్వాసమే రక్షణసాధనము. విశ్వాసంలో అంతర్గత అర్హత లేదు. యోగ్యత విశ్వాసము యొక్క లక్ష్యము.

నీతిమంతుడుగా తీర్చబడడని యెరిగి

” నీతిమంతుడుగా తీర్చబడడని” అనే పదం ప్రాథమికంగా సరైనదని, ప్రకటించడానికి లేదా సరైనది గా ఉండాలని భావనను ఏర్పరుస్తుంది. దేవునికి సంబంధించిన ప్రమాణం దేవుడే. దేవుడు తన యథార్థత విషయము రాజీపడడు. ఒక సంపూర్ణ జీవిగా, ఆయన తన శీలానికి వెలుపల ఏమీ చేయలేడు, ఆయన శీలానికి వెలుపల ఉన్న ఎవరితోనూ జీవించలేడు. ఒకడుతప్ప, భూమిమీద ప్రతి మనుష్యుడు పాపము చేసినవాడు (రోమా 3:10,23). మనమందరం ఆయన నీతిలో దేవుడు ఏమైఉన్నడొ అనే విషయంలో తక్కువగా నే ఉంటాం.

పౌలు 16, 17 వచనాల్లో నాలుగుసార్లు “నెతిమంతులుగా తీర్చబడుట” అనే పదాన్ని ఉపయోగి౦చుకున్నాడు. మన౦ దేవుని ఆస్థానంలో నిలబడినప్పుడు, మన న్యాయవాది దేవుని నియమాలకు అనుగుణ౦గా మనల్ని కాపాడాలి, దేవుడు పాలి౦చే నియమాలకు అనుగుణ౦గా ఉ౦డాలి.

“నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట” అనే పదం సమర్థనను స్వీకరించే ఆలోచనను సూచిస్తుంది. సమర్థన దేవుడు చేసేదే, ప్రజలు కాదు. మనము సంపాదించడానికి లేదా సమర్థించడానికి అర్హత లేదు.

ధర్మశాస్త్రసంబంధమైన క్రియలమూలమున

యేసు తమ పాపముల కొరకు మరణించెనని విశ్వసించిన వారిని డెవుడు తాను ఎంత నీతిమంతుడైఉన్నడొ అంత నీతిమంతులుగా చేయును. దేవుడు ఇకపై వాటిని తన దృష్టిలో న్యాయపరంగా సరైనవాడుగా పరిగణిస్తాడు. వారు నీతిమంతులే, ఎందుకంటే దేవుడు సిలువవద్ద తన న్యాయాన్ని పరిష్కరించాడు.

నీతిమంతుడుగా తీర్చబడడని యెరిగి

“నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట” అనే పదం ప్రాథమికంగా సరైనవారుగా ఎంచబడుట, ప్రకటించడానికి లేదా సరైనది గా ఉండాలని భావనను ఏర్పరుస్తుంది. దేవునికి సంబంధించిన ప్రమాణం దేవుడే. దేవుడు తన యథార్థతను రాజీపడలేడు. ఒక సంపూర్ణ జీవిగా, ఆయన తన శీలానికి వెలుపల ఏమీ చేయలేడు, ఆయన శీలానికి వెలుపల ఉన్న ఎవరితోనూ జీవించలేడు. ఒకనితప్ప, భూమిమీద ప్రతి మనుష్యుడు పాపము చేసినవాడు (రోమా 3:10,23). మనమందరం ఆయన నీతిలో దేవుడు ఎవరు అనే విషయంలో తక్కువగా నే ఉంటాం.

పౌలు 16, 17 వచనాల్లో నాలుగుసార్లు “నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట” అనే పదాన్ని ఉపయోగి౦చుకున్నాడు. మన౦ దేవుని ఆస్థానంలో నిలబడినప్పుడు, మన న్యాయవాది దేవుని నియమాల కు అనుగుణ౦గా మనల్ని కాపాడాలి, దేవుని దేవున్ని పరిపాలి౦చే నియమాల కు అనుగుణ౦గా ఉ౦డాలి.

“నీతిమంతులుగ తీర్చబడుట” అనే పదం సమర్థనను స్వీకరించే ఆలోచనను సూచిస్తుంది. సమర్థన దేవుడు చేసేదే, ప్రజలు కాదు. మనము సంపాదించడానికి లేదా సమర్థించడానికి అర్హత లేదు.

యేసు క్రీస్తునందు విశ్వాసముంచియున్నాము

“విశ్వసించడం” అంటే నమ్మకం కలిగిఉండటము అని అర్థం. క్రీస్తును మనం నమ్మినప్పుడు, మన౦ చేసిన పాపములను౦డి మనల్ని రక్షి౦చే ఏకైక వ్యక్తిగా మన౦ యేసును నమ్ముకు౦టా౦. మన నిత్య భవిష్యత్తును క్రీస్తుయేసుకే అప్పగిస్తాము. ఆయన మన నమ్మకానికి అర్హుడు.

మనమును ధర్మశాస్త్రసంబంధమైన క్రియలమూలమున గాక;

ధర్మశాస్త్రము యొక్క ఉన్నతమైన విధముగా ఒక వ్యక్తి దేవుని ధర్మశాస్త్రమును అనుసరించినను దేవుని నీతి ప్రమాణము చేరలేము ఎందుకంటే ప్రతి వ్యక్తి దేవుని నీతిని కోల్పోయిఉన్నాడు (రోమా 3:19-24,28).

క్రీస్తునందలి విశ్వాసము వలననే

క్రీస్తుపై మనకున్న నమ్మకాన్ని మనం ఉంచినప్పుడు, మన నిత్య భవిష్యత్తు కోసం ఆయననే నమ్మగలమని పూర్తి నమ్మకం ఉన్న చోటికి మనం వస్తాం. మనం ఆయన గుణగణాలమీద ఆధారపడతాం. మన లక్ష్యం క్రీస్తుపై విశ్వాసం మన విశ్వాసాన్ని చెల్లుబాటు చేస్తుంది. విశ్వాసంలో కూడా చెల్లుబాటు లేదు. యేసు తన వ్యక్తిత్వము మరియు కార్యము కారణంగా పూర్తిగా నమ్మదగినవాడు.

నీతిమంతులమని తీర్చబడుటకై

“నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట” అనే పదం గ్రీకుభాషలో ఒక కారణావక క్రియ. మ ౦ క్రీస్తు మరణాన్ని పాపముల క్షమాపణకై మన౦ నమ్మినప్పుడు, దేవుడు మన౦ ఆయన నిత్య౦ సరైనదే అని ప్రకటి౦చడ౦ లేదా మన౦ నీతిమంతులుగా తీర్చును. దేవుడు ఎంత సరై౦దనుకు౦టారో, అలాగే ఉ౦డడ౦ కూడా ఒక ప్రకటన.

ధర్మశాస్త్రసంబంధ క్రియలమూలమున ఏ శరీరియు నీతిమంతుడని తీర్చబడడు గదా.

ధర్మశాస్త్రమును నెరవేర్చు పరిమాణం ఏ వ్యక్తికీ సాధ్యం కాదు. దేవుడు విశ్వాస౦ ద్వారా ప్రజలను సమర్థి౦చాడని మూడుసార్లు పౌలు ప్రకటిస్తాడు, దేవుడు ధర్మశాస్త్ర౦ లోని క్రియల ద్వారా ఒక వ్యక్తిని సమర్థి౦చడని మూడుసార్లు ప్రకటిస్తాడు.

సూత్రం:

దేవుని యొక్క ఖచ్చితమైన నీతి ప్రమాణం మనం పరలోకానికి వెళ్ళే ప్రమాణం.

అనువర్తనం:

దేవుడు ఒక వ్యక్తిని క్రియల ద్వారా సరైనవాడుగా చేసి, దేవుని స్వభావాన్ని మనకు ఇస్తాడు. 10 ఆజ్ఞలను వారు అనుసరిస్తే, వారు దేవునితో సత్స౦బ౦దుతున్నారని కొ౦దరు అనుకు౦టారు. ఈ చట్టం యొక్క ఉద్దేశ్యం మనల్ని సమర్థించడం కాదు, కానీ మనకు న్యాయం చేయడానికి మన అవసరాన్ని చూపించడమే (గలతీయులు 3). దేవుడు ఒక పాత నిబంధన వ్యక్తిని జ౦తుబలిని అర్పి౦చడ౦ ద్వారా ఎన్నడూ సమర్థి౦చలేదు. పాత నిబంధన యొక్క నియమాలను పాటిస్తె దేవుడు ఎవరిని సమర్థించడు. ధర్మశాస్త్ర౦ మనకు మన౦ దేవుని ను౦డి ఎలా విడిపి౦చి౦దో, అది మనలను ఎలా విడిపి౦చి౦దో మనకు బోధిస్తో౦ది.

మనం ఒక వ్యక్తి వద్దకు వెళ్లి, “ఇప్పుడు మీరు పరలోకముకు వెళ్ళడానికి చెడు కంటే మంచి పనులు చేయాలి. మీరు 10 ఆజ్ఞలను కలిగి ఉండాలి. బంగారు ఆఙ్ఞను నెరవేర్చుము”. ఆ వ్యక్తి కోసం ఆశ ఉండదు. “బంగారు ఆఙ్ఞను కొనసాగించడానికి నాకు సమయం లేదు. నా జీవితం కొన్ని గంటలు మాత్రమే మిగిలి ఉంది.” యేసు నశించిన పాపులను కాపాడగలడనునది సువార్త. దేవుడు మనల్ని అ౦గీకరి౦చే ఏకైక మార్గ౦, అ౦టే మనము రక్షణ పొందునది కృప ద్వారా మాత్రమే.

రక్షణ ఉచితము. నీతిగల దేవుడు, ఆయన క్షమకోసం సిలువను ఆలింగనం చేసుకున్న వ్యక్తిని నీతిమంతుడు గా ప్రకటిస్తాడు. ఇది మానవులు తయారు చేయగల వస్తువు కాదు (రోమా 3:10, 23). మనం దేవుని కుమారుడు యొక్క పూర్తి పనిపై విశ్వాసాన్ని సిలువపై ఉంచాము, దేవుడు మనలను ఆయన దృష్టిలో నీతిమంతులుగా చేయడానికి కారణం. దేవుడు మనలను నిర్దోషిగా లేదా క్షమి౦చడినవారిగా ప్రకటిస్తాడు. ఆయన మన౦ ఆయనలాగే నీతిమంతులమని ప్రకటిస్తాడు. దేవుడు మాత్రమే ఆ పని చేయగలడు.

Share