Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

నేను క్రీస్తుతోకూడ సిలువ వేయబడియున్నాను; ఇకను జీవించువాడను నేను కాను, క్రీస్తే నాయందు జీవించుచున్నాడు. నే నిప్పుడు శరీరమందు జీవించుచున్న జీవితము నన్ను ప్రేమించి, నా కొరకు తన్నుతాను అప్పగించుకొనిన

 

నే నిప్పుడు శరీరమందు జీవించుచున్న జీవితము

రక్షణ పూర్వ జీవితానికి భిన్నంగా పౌలు ఇప్పుడు క్రీస్తులో కొత్త జీవితాన్ని పొందాడు. ఇక్కడ “శరీరము” పాప సామర్థ్యం కాదు, అతని మానవ శరీరంలో జీవితం.

గ్రీకు వ్యాకరణంలో “ప్రియమైన” మరియు “ఇచ్చిన” అనే రెండు పదాల చర్య “నేను ఇప్పుడు జీవిస్తున్నాను” అనే పదబంధానికి ముందు ఉన్నవి. క్రీస్తు మొదట నన్ను ప్రేమించాడు మరియు నేను “ఇప్పుడు జీవించటానికి” ముందు నాకోసం తనను తాను ఇచ్చాడు. ఈ విషయాన్ని అర్థం చేసుకోవడం చాలా ముఖ్యం. క్రీస్తు మన ద్వారా తన జీవితాన్ని గడపడు కాని పరిశుద్ధాత్మ మనలను నింపడానికి అనుమతించినప్పుడు మనం ఆయన జీవితాన్ని గడుపుతాము. ఈ సమయంలో మనము ధర్మశాస్త్రానికి అనుగుణంగా జీవించగల సామర్థ్యాన్ని తిరస్కరించాము మరియు పరిశుద్ధాత్మ యొక్క శక్తికి లొంగిపోతాము, మనము విశ్వాసం ద్వారా జీవిస్తాము.

నియమము:

క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపడానికి పరిశుద్ధాత్మ శక్తిని అవసరము.

అన్వయము:

మనం క్రైస్తవులుగా మారడానికి ముందే జీవించే శక్తి మనకు దొరకలేదు ఎందుకంటే ఆయనకై జీవించడానికి ఆయన జీవము మనలో లేదు. క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపడానికి మనకు శక్తినిచ్చే క్రీస్తు ఉన్నంతవరకు మనం జీవించలేము. మనము ఇతర క్రైస్తవులను కాపీ చేయడానికి ప్రయత్నించవచ్చు, కాని క్రైస్తవ జీవితాన్ని మన స్వంత శక్తితో జీవించలేము కాబట్టి అలా చేయటం చాలా ఇబ్బందికరంగా ఉంటుంది.

ఇప్పుడు క్రైస్తవులు దేవుని ఎదుట నిత్యము సిలువ వేయబడి, క్రొత్త జీవితం ఉంది. క్రీస్తు మనకోసం చేసినదానికి ప్రశంసలతో మన క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపాలని ఇది సూచిస్తుంది [“ప్రేమ” మరియు “మనకోసం” తనను తాను అప్పగించుకొనుట]. క్రీస్తు మనకోసం చేసిన దానివల్ల మనం అన్ని హక్కులను వదులుకోవడానికి సిద్ధంగా ఉండాలి. “నేను నా హక్కులన్నింటినీ వదులుకుంటాను. నా పాపానికి నేను స్థిరంగా చనిపోయాను. ” క్రైస్తవేతరుడు యోహాను 3:16 ను నమ్మడం నమ్మినవారికి అంగీకరించడం చాలా కష్టం, అయినప్పటికీ ఇది మనం నమ్మాలి.

” ఏమనగా మనమికను పాపమునకు దాసులము కాకుండుటకు పాపశరీరము నిరర్థకమగునట్లు, మన ప్రాచీన స్వభావము ఆయనతోకూడ సిలువవేయబడెనని యెరుగుదుము. చనిపోయినవాడు పాపవిముక్తు డని తీర్పుపొందియున్నాడు. మనము క్రీస్తుతోకూడ చనిపోయినయెడల, మృతులలోనుండి లేచిన క్రీస్తు ఇకను చనిపోడనియు, మరణమునకు ఇకను ఆయనమీద ప్రభుత్వము లేదనియు ఎరిగి, ఆయనతోకూడ జీవించుదు మని నమ్ముచున్నాము. ఏలయనగా ఆయన చనిపోవుట చూడగా, పాపము విషయమై, ఒక్కమారే చనిపోయెను గాని ఆయన జీవించుట చూడగా, దేవుని విషయమై జీవించుచున్నాడు. అటువలె మీరును పాపము విష యమై మృతులుగాను, దేవుని విషయమై క్రీస్తుయేసునందు సజీవులుగాను మిమ్మును మీరే యెంచుకొనుడి.

కాబట్టి శరీర దురాశలకు లోబడునట్లుగా చావునకు లోనైన మీ శరీరమందు పాపమును ఏలనియ్యకుడి. మరియు మీ అవయవములను దుర్నీతి సాధనములుగా పాపమునకు అప్పగింపకుడి, అయితే మృతులలోనుండి సజీవులమనుకొని, మిమ్మును మీరే దేవునికి అప్పగించుకొనుడి, మీ అవయవములను నీతిసాధనములుగా దేవునికి అప్పగించుడి. మీరు కృపకే గాని ధర్మశాస్త్రమునకు లోనైనవారు కారు గనుక పాపము మీ మీద ప్రభుత్వము చేయదు.”(రోమా ​​6: 5-14).

నేను చనిపోయానని నేను చనిపోయినట్లు లెక్కించటం కాదు. లెక్కింపు ప్రక్రియ మన పాప సామర్థ్యాన్ని చంపదు. అయినప్పటికీ, నేను స్థిరంగా చనిపోయాను-అంటే, నా పాపం యొక్క చట్టపరమైన పరిణామాలకు చనిపోయాను- కాబట్టి నేను పాపానికి చనిపోయానని నమ్మాలి. బైబిల్ ప్రకారం, మనము ఎల్లప్పుడూ విశ్వాసంపై ఆధారపడతాము.

మనల్ని మనం సిలువ వేయలేము. స్వయంగా మరణించడం మనల్ని పాపము నుండి విముక్తి చేయదు. దేవునికి సంబంధించినంతవరకు మనం పాపానికి చనిపోయినందున మనం “చనిపోయినట్లు భావించాల్సిన అవసరం లేదు”.

Share