Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

సహోదరులారా, మనుష్యరీతిగా మాటలాడుచున్నాను; మనుష్యుడుచేసిన ఒడంబడికయైనను స్థిరపడిన తరువాత ఎవడును దాని కొట్టివేయడు, దానితో మరే మియు కలుపడు.

 

పౌలు ఇప్పుడు మానవులు ఒకరితో ఒకరు ఒప్పందాలు చేసుకునే విధానం నుండి ఒక వాదనను తీసుకుంటున్నాడు. ఇది మానవ దృష్టాంతం నుండి వచ్చిన వాదన.

సహోదరులారా,

పౌలు “సహోదరులు” అనే పదం ద్వారా గలతీయులను చేరుకున్నాడు. పౌలు గలతీయులను మందలించినప్పటికీ, అతను వాటిని తన హృదయంలో కలిగి ఉన్నాడు.

మనుష్యరీతిగా మాటలాడుచున్నాను:

మానవ వాదనను ఉపయోగించి, దేవుడు మోషేకు ధర్మశాస్త్రం ఇచ్చినప్పుడు, అది అబ్రాహాముతో తన ఒడంబడికను ముగించిందని పౌలు ఈ సంధర్భములో ఊహిస్తాడు. దీని అర్థం ప్రజలను ధర్మశాస్త్రము ద్వారా రక్షించవచ్చని. పౌల్‌కు ఇది తప్పుడు ఊహ అని తెలుసు ఎందుకంటే మొజాయిక్ చట్టం ప్రకారం, దేవుడు ప్రజలను విశ్వాసం ద్వారా రక్షించాడు, ఈ రోజు మాదిరిగానే. మోషే ధర్మశాస్త్రము రక్షించలేదు; అది శపించగలదు. దేవుడు అబ్రాహాముతో తన ఒడంబడికను విచ్ఛిన్నం చేయటం అతని పాత్రకు భిన్నంగా ఉంటుంది. అతను మోషేకు ధర్మశాస్త్రం ఇచ్చినప్పుడు విశ్వాసం ద్వారా రక్షణను నాశనం చేయలేదు.

 మోషే ధర్మశాస్త్రము తాత్కాలికమైనది, అబ్రహమిక్ ఒడంబడిక కాదు. మోషే ధర్మశాస్త్రము అబ్రహమిక్ ఒడంబడిక తరువాత వచ్చింది మరియు క్రీస్తు పునరుత్థానం అయిన వెంటనే ముగిసింది.

మనుష్యుడుచేసిన ఒడంబడికయైనను

“ఒడంబడిక” అనేది ఆస్తి యొక్క స్వచ్ఛంద స్వభావం. ఒడంబడిక మరింత గంభీరమైన ఒప్పందం అయినప్పటికీ ఇది “వాగ్దానం” అని చెప్పే మరొక మార్గం. ఇది శబ్ద ఒప్పందం.

స్థిరపడిన తరువాత,

“స్థిరపడిన” అనే పదానికి చెల్లుబాటు అయ్యేది, ధృవీకరించడం, అధికారం లేదా ప్రభావాన్ని ఇవ్వడం. దేవుడు తన ఒప్పందాన్ని ఏకపక్షంగా ఆమోదిస్తే, కొన్ని బాధ్యతలు ఆయనను అనుసరిస్తాయి. అతను చెల్లుబాటు అయ్యే ఒడంబడికను పక్కన పెట్టలేడు. అతని పాత్ర అతను దానిని మార్చవద్దని కోరుతుంది. అతను కృప ద్వారా రక్షణను మార్చడు లేదా ఉపసంహరించుకోడు.

ఎవడును దాని కొట్టివేయడు

మీరు ఒప్పందాన్ని మార్చడానికి రెండు మార్గాలు ఉన్నాయి: 1) దాన్ని రద్దు చేయుట మరియు 2) దీనికి జోడించుట. “కొట్టివేయుట” అనే పదానికి విలువ ఇవ్వడం లేదు, ఆలోచన శూన్యమైనది. మనం మనుషులుగా ఒక ఒప్పందాన్ని ఏకపక్షంగా రద్దు చేస్తే, మనము మన మాటకు కట్టుబడి లేము. మానవ ఒప్పందాలు కూడా, మనము వాటిని ధృవీకరించిన తర్వాత, అవి అయిపోయే వరకు మారవు.

దానితో మరేమియు కలుపడు

“కలుపుట” అంటే, నిర్దేశించిన వాటికి అదనంగా ఏదో ఒకదానిని జోడించడం. దేవుని ఒడంబడికకు మరేదో జోడించడం సరైనది కాదు. దేవుడు షరతులు లేని ఒడంబడికను ఆమోదించిన తర్వాత, మనం దానిని మార్చలేము మరియు ఆయన కూడా దానిని మార్చలేరు. ఒక ఒప్పందం ఒక ఒడంబడిక.

చాలా రూపాయలకు ఇల్లు నిర్మించటానికి మనము ఒక కాంట్రాక్టర్‌తో అంగీకరిస్తే, కాంట్రాక్టర్ ధరను మార్చకుండా మరొక గదిని చేర్చమని మనము డిమాండ్ చేయలేము. కాంట్రాక్టులో పేర్కొన్నదానికంటే కాంట్రాక్టర్ మీకు ఎక్కువ వసూలు చేయలేరు. కాంట్రాక్టర్ దీన్ని ఎప్పటికీ చేయడు.

మోషే ధర్మశాస్త్రము అబ్రహమిక్ ఒడంబడిక కంటే క్రొత్తది అయినప్పటికీ, అది మోషే ధర్మశాస్త్రమును మెరుగుపరచదు. రక్షణకు దేవుడు చేసిన పాత అబ్రహమిక్ ఒప్పందాన్ని కొత్త మోషే ధర్మశాస్త్రము రద్దు చేయదు. దేవుడు తన వాగ్దానాలతో విశ్వాసాన్ని ఉల్లంఘించడు.

అబ్రాహాముతో దేవుని ఒప్పందం బేషరతుగా ఉంది. ఇది అబ్రహం నమ్మకంపై ఆధారపడలేదు; ఇది పూర్తిగా కృపతో దేవుని వాగ్దానం మీద ఆధారపడి ఉంటుంది. దేవుడు లొసుగులు లేని ఒప్పందము చేశాడు. అబ్రాహాము నమ్మినట్లయితే, దేవుడు అతన్ని నీతిమంతునిగా తీర్చుతాడు. ఇది కృప గురించి.

నియమము:

దేవుడు విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చుటను ఎప్పటికీ మార్చడు ఎందుకంటే అతని స్వభావము ఎన్నడూ మారదు.

అన్వయము:

ప్రజలు ఈ రోజు కొత్త ఆలోచనలను మార్కెట్ చేస్తారు, వారి ఆలోచనలు తాజావి మరియు గొప్పవి. క్రొత్తది మంచిది కాదు. దేవుడు చాలా సంవత్సరాల క్రితం ఇచ్చిన వాగ్దానాలకు ఎల్లప్పుడూ అనుగుణంగా ఉంటాడు. అతను తన వాక్యాన్ని ఎప్పటికీ వెనక్కి తీసుకోడు.

మనిషి ఒక ఒప్పందాన్ని మార్చవచ్చు కాని దేవుడు తన వాగ్దానాలకు ఎల్లప్పుడూ కట్టుబడి ఉంటాడు. విశ్వాసం ద్వారా కృప వలన మనకు నిత్యజీవము లభిస్తుందని దేవుడు వాగ్దానం చేశాడు. అతను దానిని వెనక్కి తీసుకోడు. దేవుడు తన వాక్యాన్ని వెనుకకు తీసుకుంటాడు అని చెప్పుకోవడం నమ్మకత్వము ఉల్లంగించాడు అని చెప్పడము. మన పట్ల దేవుని నిబద్ధత ఇప్పటికీ అమలులో ఉంది, ఎందుకంటే రక్షణకు విశ్వాసానికి ఏమీ జోడించదు. అతను తన వాక్యాన్ని ఎప్పటికీ ఉల్లంగించడు. అతను ఎల్లప్పుడూ తనకు తానుగా నమ్మదగినవాడు.

వ్యాపార ప్రపంచం అనుమతి లేకుండా ఒక ఒప్పందాన్ని మార్చకపోతే, నీతిమంతుడైన దేవుడు తప్పకుండా చేయడు. అతను మార్పులేని దేవుడు.

Share