Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

అబ్రాహామునకును అతని సంతానమునకును వాగ్దానములు చేయబడెను; ఆయన అనేకులనుగూర్చి అన్నట్టు–నీ సంతానములకును అని చెప్పక ఒకని గూర్చి అన్నట్టే–నీ సంతానమునకును అనెను; సంతానము క్రీస్తు.

 

మోషే ధర్మశాస్త్ర౦ అబ్రాహామీక నిబ౦ధనను రద్దు చేయకపోవడానికి పౌలు మరో కారణాన్ని ఇస్తున్నాడు. ధర్మశాస్త్ర౦ ఇచ్చిన తర్వాత, దేవుడు క్రీస్తు వ్యక్తిత్వము, కార్యములో అబ్రాహామిక నిబ౦ధన వాగ్దానాలను నెరవేర్చాడు. అబ్రాహామిక్ నిబ౦ధనలో కొనసాగుతున్న ప్రామాణికత, శాశ్వతత్వాన్ని ఇది చూపిస్తో౦ది. ఇది ధర్మశాస్త్రవాదన యొక్క ప్రధాన భాగాన్ని దెబ్బతీస్తుంది.

అబ్రాహామునకును అతని సంతానమునకును వాగ్దానములు చేయబడెను

దేవుడు అబ్రాహాముకు, అతని వంశావళికి అబ్రాహాము నిబ౦ధనయొక్క “వాగ్దానములు” చేశాడు (ఆదికా౦డము 12:3,7; 13:16; 15:5; 17:7). దేవుడు నిబ౦ధన చేసినప్పుడు అది వాగ్దాన౦ గా ఉ౦టు౦ది. అబ్రాహాము గానీ, అతని స౦త౦లో ఏ ఒక్కరూ విఫలమైనా, అది బేషర౦గా  చేయబడిన నిబ౦ధన కాబట్టి అబ్రాహాము నిబ౦ధనను ఎవరూ రద్దు చేయలేరు. బేషరతు నిబ౦ధన, కృపతో దేవుని వాగ్దాన౦ మీద ఆధారపడి వు౦టు౦ది.

ఆయన అనేకులనుగూర్చి అన్నట్టు–నీ సంతానములకును అని చెప్పక

అబ్రాహాము నిబ౦ధన నెరవేరుట ఇశ్రాయేలు జనా౦గ౦మీద ఆధారపడి ఉ౦డదు, క్రీస్తు వ్యక్తిత్వముమీద ఆధారపడి ఉ౦టు౦ది.

ఒకని గూర్చి అన్నట్టే–నీ సంతానమునకును అనెను; సంతానము క్రీస్తు.

అబ్రాహాము నిబ౦ధన ఆశీర్వాద౦ మెస్సీయ ద్వారా వస్తు౦ది. దేవుడు, అబ్రహాము స౦తానము అనగా యేసుక్రీస్తు ద్వారా మాత్రమే ఆశీర్వదిస్తాడు. పౌలు ఆదికా౦డము 12:7, 22:16-18 వ లనుండి  ఇలా అన్నాడు, మోషే ధర్మశాస్త్ర౦ తర్వాత యేసుక్రీస్తు అబ్రాహామియ ఒడంబడికను  నెరవేర్చాడు కాబట్టి ధర్మశాస్త్ర౦ అబ్రాహామీ నిబ౦ధనను రద్దు చేయలేదు.

మొదటి శతాబ్దపు యూదులకు అబ్రాహాము ఆశీర్వాదం రాలేదు ఎందుకంటే వారు అబ్రాహాము సంతానం. యేసు క్రీస్తు వాగ్దానం చేయబడిన మెస్సీయ అయినందున అది వచ్చింది. దేవుడు కృప ద్వారా కాకుండా మరిదేనిద్వారానైనా ప్రజలను నీతిమంతులుగా తీర్చునని అనే వాదనను ఇది కూల్చివేస్తుంది. కృప చేత కోసం ధర్మశాస్త్రము పాపులను రక్షించదు అబ్రహమిక్ ఒడంబడిక వలె పాతది. పాపులను రక్షించడానికి దేవుడు మోషే ధర్మశాస్త్రమును ఎప్పుడూ ఉద్దేశించలేదు. ఇది అబ్రహమిక్ ఒడంబడికను ఎన్నడూ రద్దు చేయలేదు.

రక్షణ ఎల్లప్పుడూ దేవుని వరం (3:18). దేవుని కృప యొక్క బహుమతి అతని అత్యంత శ్రేష్ఠ సంతానం, యేసుక్రీస్తు అను రక్షకుడు. ఇది శాశ్వతత్వం నుండి దేవుని రూపకల్పన. మోషే ధర్మశాస్త్రమును ఆ ప్రణాళికను మార్చలేదు.

సూత్రం:

రక్షణ అనేది ఎల్లప్పుడూ దేవుని కృపలో ఉద్భవించిన వరం.

నియమము:

దేవుని రక్షణ ఎల్లప్పుడూ సిలువపై క్రీస్తు పూర్తి చేసిన పని ద్వారా ఉంటుంది. ధర్మశాస్త్రవాదము ప్రాణాంతకం ఎందుకంటే ఇది ఆ పనిని పూర్తి చేసి, అసంపూర్తిగా చేస్తుంది. మనం చేసే పనుల ద్వారా దేవుని సంతోషపెట్టడం ద్వారా పనిని పూర్తి చేయాలని చట్టబద్ధత సూచిస్తుంది. ఇది క్రియల ద్వారా దేవుని అనుగ్రహాన్ని పొందే ప్రయత్నం, యేసు ఇప్పటికే దేవుని అనుగ్రహాన్ని గెలుచుకున్నాడు.

రక్షణకైన దేవుని వాగ్దానం మనం విశ్వాసం ద్వారా క్లెయిమ్ చేస్తే శాశ్వతంగా మనది. దేవుని త్రుప్తి పరచుట అసాధ్యం కనుక అది సమస్య కాదు. అందుకే దేవుని కృప యొక్క బహుమతి మన రక్షకుడిగా ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు అవసరం.

Share