Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

ఆలాగైతే ధర్మశాస్త్ర మెందుకు? ఎవనికి ఆ వాగ్దా నము చేయబడెనో ఆ సంతానము వచ్చువరకు అది అతి క్రమములనుబట్టి దానికి తరువాత ఇయ్యబడెను; అది మధ్యవర్తిచేత దేవదూతల ద్వారా నియమింపబడెను.

 

ఆలాగైతే ధర్మశాస్త్ర మెందుకు?

పౌలు ఇప్పుడు ధర్మశాస్త్రం యొక్క ఉద్దేశ్యానికి తిరుగుతున్నాడు (3: 19-25).

అతి క్రమములనుబట్టి దానికి తరువాత ఇయ్యబడెను

మనిషి దేవుని ప్రమాణాల రేఖను దాటినప్పుడు గుర్తించడానికి దేవుడు ధర్మశాస్త్రమును ఇచ్చాడు. ధర్మశాస్త్రము దేవుని స్వభవమును చూపిస్తుంది. స్పష్టమైన ఆజ్ఞను ధిక్కరిస్తూ “అతిక్రమణ” ఒక గీత మీదుగా అడుగులు వేస్తోంది. ధర్మశాస్త్రము యొక్క ఉద్దేశ్యం ఏమిటంటే, మనము దేవుని పవిత్రత యొక్క గుర్తును కోల్పోయాము, కాని అలా చేయడంలో మనము చాలా స్పష్టమైన రేఖను దాటాము. మనము నిషేధిత భూభాగంలోకి ఒక గీతను దాటాము.

పాపము ఎల్లప్పుడూ పాపమము కానీ ఒక ధర్మశాస్త్రము దానిని అపరాధముగా చేసింది. హత్య ఎప్పుడూ పాపమే కాని దేవుడు దానిని పది ఆజ్ఞలలో పెట్టేవరకు అది అతిక్రమముగా మారలేదు. కొన్ని సరిహద్దులను గుర్తించే పంక్తులు లేకుండా ఫుట్‌బాల్ ఆట ఆడటం అసాధ్యం.

దేవుడు తన వాగ్దానాన్ని రద్దు చేయడానికి ధర్మశాస్త్రమును ఎప్పుడూ రూపొందించలేదు. కృపను అందించడానికి దేవుడు ధర్మశాస్త్రమును చేర్చుకున్నాడు. ఇది కృపకు ఏమీ జోడించలేదు. మనము ఇప్పటికే దేవుని ప్రమాణాలను దాటినందున దేవుని ముందు ఎటువంటి యోగ్యతను సంపాదించలేము లేదా అర్హత పొందలేము అని చూపించడం ద్వారా ఇది దయను అందిస్తుంది.

“… నిత్యజీవము కలుగుటకై, నీతిద్వారా కృపయు మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు మూలముగా ఏలునిమిత్తము పాపమెక్కడ విస్తరించెనో అక్కడ కృప అపరిమితముగా విస్తరించెను.”(రోమన్లు 5:20).

ఎవనికి ఆ వాగ్దా నము చేయబడెనో ఆ సంతానము వచ్చువరకు అది;

మెస్సీయ [సంతానము] వచ్చేవరకు మన అతిక్రమమును చూపించే ఉద్దేశ్యంతో ధర్మశాస్త్రము తాత్కాలికంగా పనిచేసింది. ధర్మశాస్త్రమును పాటించడంలో మన వైఫల్యం రక్షకుడి అవసరాన్ని చూపిస్తుంది.

అది మధ్యవర్తిచేత

మధ్యవర్తి “మోషే”. దేవుడు అబ్రాహామిక్ ఒడంబడికను మధ్యవర్తి లేకుండా ఇచ్చాడు ఎందుకంటే ఆ ఒడంబడిక ఏకపక్ష ఒప్పందం. కృప యొక్క నిబంధనలను స్థాపించే ఏకైక వ్యక్తి దేవుడు. మోషే ధర్మశాస్త్రమునకు మధ్యవర్తులు అవసరం ఎందుకంటే ఇది ద్వైపాక్షికం (ద్వితీయోపదేశకాండము 5:33) – మానవాళికి ఒక భాగం మరియు దేవునికి ఒక భాగం ఉంది. మానవజాతి యొక్క భాగం పాటించడం మరియు దేవుని భాగం ఆశీర్వదించడం. మానవజాతి తన పాత్ర నిర్వర్తించలేదు.

దేవదూతల ద్వారా నియమింపబడెను

“నియమించబడెను” అనే పదం ఏర్పాట్లు, క్రమాన్ని అమర్చుట, సూచించడం వంటి ఆలోచనలను సూచిస్తుంది. ధర్మశాస్త్రంలో ఇద్దరు మధ్యవర్తులు ఉన్నారు: దేవదూతలు మరియు మోషే. మొదట, దేవదూతలు మోషేకు ధర్మశాస్త్రం ఇచ్చారు; అప్పుడు మోషే ఇశ్రాయేలుకు చట్టం ఇచ్చాడు. ఇద్దరూ పాపమునకు సంబంధించిన ఖచ్చితమైన వర్ణనలను ఇజ్రాయెల్‌కు తీసుకువచ్చారు.

నియమము:

రక్షకుడి కోసం మన తీరని అవసరాన్ని చూపించడమే ధర్మశాస్త్రము యొక్క ఉద్దేశ్యం.

అన్వయము:

రక్షకుని కోసం మన తీరని అవసరాన్ని, కృప కోసం మన అవసరాన్ని చూపించడమే ధర్మశాస్త్రము యొక్క ఉద్దేశ్యం. కృప మనకు ఇవ్వగలిగేది ధర్మశాస్త్రము ఇవ్వదు. ధర్మశాస్త్రము మన ఆత్మను రక్షించదు.

పాపమును దాని నిజమైన వెలుగులో చూపించడానికి దేవుడు ధర్మశాస్త్రమును ఇచ్చాడు. ఇది దేవుని ఆఙ్ఞల ఉల్లంఘనను చూపిస్తుంది మరియు దేవుని స్వభావం. ధర్మశాస్త్రము ప్రజలను పాపులుగా చేయదు, అతిక్రమించేవారిని చేస్తుంది.

దేవుడు ధర్మశాస్త్రమును ఎందుకు దుర్వినియోగం చేయలేదో దుర్వినియోగం చేయకుండా ఎందుకు ఇచ్చాడో తెలుసుకోవడం ముఖ్యం. అయోడిన్ యొక్క ఉద్దేశ్యం మీకు తెలిస్తే, మీరు దానిని తాగరు! మనము దానిని దుర్వినియోగం చేస్తే ధర్మశాస్త్రము మనలను శపిస్తుంది. మనల్ని మనం పరలోకమునకు చేరుకోవడానికి ధర్మశాస్త్రమును ఉపయోగిస్తే, అది మనల్ని నరకంలో పడేస్తుంది. మోక్షానికి మనం మనపై ఆధారపడినట్లయితే, దేవుడు మనలను ధర్మశాస్త్రము యొక్క పూర్తి స్థాయిలో విచారించగలడు. చట్టం పుర్రె మరియు క్రాస్‌బోన్‌లను పాయిజన్ బాటిల్‌పై ఉంచుతుంది.

చట్టం మన మురికి ముఖాన్ని వెల్లడించే అద్దం లాంటిది, తద్వారా మనం దానిని క్రీస్తు రక్తంలో కడగాలి. మేము అద్దంతో ముఖం కడుక్కోవడం లేదు. అది అద్దం యొక్క ఉద్దేశ్యం కాదు. చట్టం యొక్క ఉద్దేశ్యం మనం నైతికంగా దివాళా తీసినట్లు చూపించడం; కాబట్టి, మనకు రక్షకుని అవసరం.

Share