Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

మధ్యవర్తి యొకనికి మధ్యవర్తి కాడు గాని దేవుడొక్కడే.

 

పౌలు ఇప్పుడు 20 వ వచనాన్ని 19 వ వచనానికి దగ్గరగా కలుపుతాడు.

మధ్యవర్తి యొకనికి మధ్యవర్తి కాడు,

“మధ్యవర్తి” అంటే రెండు వర్గాల మధ్య జోక్యం చేసుకోవడానికి మధ్యలో నిలబడేవాడు. ఒక “మధ్యవర్తి” వారి మధ్య నిలబడి పరిష్కారం కోసం ప్రయత్నిస్తాడు. మధ్యవర్తి కేవలం ఒక వర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహించడు, కానీ రెండు వర్గాలకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తాడు . మోషే ధర్మశాస్త్రములో ఉన్నట్లుగా మధ్యవర్తి రెండు వర్గాల మధ్య ఒప్పందాన్ని కలిగి ఉంటాడు. ధర్మశాస్త్రమునకు మధ్యవర్తి అవసరం ఎందుకంటే ఇందులో రెండు వర్గాలు ఉంటాయి.

గాని దేవుడొక్కడే.

అబ్రహమిక్ ఒడంబడికలో, ఒక వర్గము మాత్రమే ఒప్పందంపై సంతకం చేసింది. దేవుడు ఏకపక్షంగా దయతో సంతకం చేశాడు. కృప రెండు వర్గాల మధ్య మధ్యవర్తి చేత పనిచేయడు. కృప ఒంటరిగా పనిచేస్తుంది ఎందుకంటే ఇది బేషరతు మరియు ఏకపక్షం. దేవుని దయతో ఏ తీగలను జతచేయలేదు.

నియమము:

దేవుడు తన కృపను ఏకపక్షంగా మరియు బేషరతుగా తీగలను జతచేయకుండా ఇస్తాడు.

అన్వయము:

మనపై దేవుని కృప షరతులు లేనిది. ఆయన తన రక్షణకు లేదా పవిత్రీకరణకు ఎటువంటి తీగలను పెట్టడు. బేరం తన వైపు నెరవేర్చడానికి అతను అన్ని అవసరాలు చేస్తాడు. రక్షణ అంతా దేవుని నుండి కలుగుతుంది.

“సమస్తమును దేవుని వలననైనవి; ఆయన మనలను క్రీస్తుద్వారా తనతో సమాధానపరచుకొని, ఆ సమాధాన పరచు పరిచర్యను మాకు అనుగ్రహించెను. అదేమనగా, దేవుడు వారి అపరాధములను వారిమీద మోపక, క్రీస్తునందు లోకమును తనతో సమాధానపరచుకొనుచు, ఆ సమాధానవాక్యమును మాకు అప్పగించెను.”(2 కొరింథీయులు 5: 18-19).

Share