Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

యేసుక్రీస్తునందలి విశ్వాసమూలముగా కలిగిన వాగ్దానము విశ్వసించువారికి అనుగ్రహింపబడునట్లు, లేఖనము అందరిని పాపములో బంధించెను.

 

కానీ

22 వ వచనం 21 వ వచనానికి విరుద్ధం. విశ్వాసం ద్వారా రక్షణ ధర్మశాస్త్రము ద్వారా నీతికి వ్యతిరేకం.

యేసుక్రీస్తునందలి విశ్వాసమూలముగా కలిగిన వాగ్దానము విశ్వసించువారికి అనుగ్రహింపబడునట్లు

మన ఆత్మలను రక్షించడానికి ధర్మశాస్త్రము సరిపోదు కాబట్టి, మన ఏకైక ఆశ క్రీస్తు పూర్తి చేసిన కార్యము. ధర్మశాస్త్రవాదులు విశ్వాసం ద్వారా నీతిని అంగీకరించారు, కాని అది విశ్వాసం ద్వారా మాత్రమే. ధర్మశాస్త్రవాదులు విశ్వాసానికి క్రియలు జోడించాలనుకున్నారు. దేవుడు రక్షణను ఇస్తాడు; మనము దాని కోసం కార్యము చేయము.

లేఖనము అందరిని

గ్రంథం ప్రతి ఒక్కరినీ పాప పరిమితుల క్రింద మూసివేస్తుంది కాబట్టి ధర్మశాస్త్రమును పాటించడం ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట అసాధ్యం. “బందించెను” అనే పదానికి రక్షణ ధర్మశాస్త్రమును పాటించటానికి మార్గం లేని విధంగా అన్ని వైపులా చేపల వంటి వలలలో మూసివేసింది (లూకా 5: 6). క్రియల ద్వారా రక్షణకు ఆశలు లేని విధంగా దేవుడు తలుపును పూర్తిగా మూసివేసాడు. అందరూ పాపమునకు బందీలు మరియు ఆ చెరసాల నుండి బయటపడలేరు. పాపం మిమ్మల్ని తాళమువేసి కింద చెరసాలలో ఉంచుతుంది.

“అయ్యో, నేనెంత దౌర్భాగ్యు డను? ఇట్టి మరణమునకు లోనగు శరీరమునుండి నన్నెవడు విడిపించును? మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుద్వారా దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుచున్నాను. కాగా మనస్సు విషయములో నేను దైవనియమమునకును, శరీర విషయములో పాపనియమమునకును దాసుడనై యున్నాను.”(రోమా ​​7: 24-25).

లేఖనము అంటే అప్పీల్ లేని న్యాయస్థానము. ఇది తప్పులేని, ప్రేరేపితమైన, నిశ్చలమైన, శాశ్వతమైన, మార్పులేని దేవుని వాక్యం. మీరు దానిని తీసుకోండి లేదా వదిలేయండి కానీ మీరు ఏమి చేసినా, మీరు దాన్ని ఎప్పటికీ మార్చలేరు. మనం చనిపోయినప్పుడు బైబిల్ ఇంకా ఇక్కడే ఉంటుంది. ఎల్లప్పుడూ బైబిల్ ఉంటుంది.

“అయ్యో, నేనెంత దౌర్భాగ్యు డను? ఇట్టి మరణమునకు లోనగు శరీరమునుండి నన్నెవడు విడిపించును?౹ 25మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుద్వారా దేవునికి కృతజ్ఞతాస్తుతులు చెల్లించుచున్నాను. కాగా మనస్సు విషయములో నేను దైవనియమమునకును, శరీర విషయములో పాపనియమమునకును దాసుడనై యున్నాను.” (మత్తయి 24:35).

పాపములో బంధించెను

ప్రతి వ్యక్తి పాపం యొక్క ఆధిపత్యంలో ఉన్నాడు. ఈ ముగింపు నుండి, తప్పించుకునేది లేదు, మరియు ఈ నియమానికి, దీనికి మినహాయింపు లేదు. ధర్మశాస్త్రము మన నుండి శాశ్వతమైన జీవితాన్ని చూర్ణం చేసే భారీ శిల లాంటిది.

“మీరు కృపకే గాని ధర్మశాస్త్రమునకు లోనైనవారు కారు గనుక పాపము మీ మీద ప్రభుత్వము చేయదు.” (రోమా ​​6:14).

నియమము:

క్రియల ద్వారా రక్షణకు ఆశలు లేని విధంగా ధర్మశాస్త్రము మనలను చాలా సురక్షితంగా బంధిస్తుంది.

అన్వయము:

ప్రతి వ్యక్తి దేవుని ముందు రిక్తునిగా నిలబడును. చట్టం మనల్ని చెరసాలలో పెట్టింది, దాని నుండి స్వయం ప్రయత్నం ద్వారా తప్పించుకోలేరు. ధర్మశాస్త్రము మా పేటికను మూసివేసింది. మన ఏకైక నిరీక్షణ క్రీస్తు పూర్తి చేసిన పనిపై నమ్మకం. లేకపోతే, మనకు నిలబడటానికి చోటు లేదు.

మీ పాపం యొక్క స్పృహను మీరు కోల్పోరు. ఇది మన పాపాన్ని సమర్థించటానికి అనుమతించదు. ఇది మనల్ని నమ్మకంతో చెరసలలో ఉంచుతుంది. సిలువపై ఆయన చేసిన పనిపై మనము విశ్వాసం ఉంచినప్పుడు యేసు ఈ చెరసల తలుపులు తెరుస్తాడు.

“ప్రతి నోరు మూయబడునట్లును, సర్వలోకము దేవుని శిక్షకు పాత్రమగునట్లును, ధర్మశాస్త్రము చెప్పుచున్న వాటినన్నిటిని ధర్మశాస్త్రమునకు లోనైనవారితో చెప్పు చున్నదని యెరుగుదుము.” (రోమా ​​3:19).

ఆ పనిపై నమ్మకం ఉంచిన వెంటనే, యేసు తనయొక్క యోగ్యతను మన ఖాతాకు లెక్కించాడు. యేసు కలిగి ఉన్న నీతిని కలిగి ఉన్నట్లు ఆయన మనలను చూస్తాడు. సాటిలేని దేవుని కుమారుని యొక్క అద్భుతమైన యోగ్యత మనకు ఉంది. ఆయన మన లోపం యేసుపై ఉంచుతాడు మరియు అతని యోగ్యతను మనకు లెక్కిస్తాడు. యేసు మన నరకాన్ని తీసుకుంటాడు; మనము అతని స్వర్గాన్ని అందుకుంటాము.

“నశించినదానిని వెదకి రక్షించుటకు మనుష్యకుమారుడు వచ్చెనని అతనితో చెప్పెను.” (లూకా 19:10).

“పాపులను రక్షించుటకు క్రీస్తుయేసు లోకమునకు వచ్చెనను వాక్యము నమ్మతగినదియు పూర్ణాంగీకారమునకు యోగ్యమైనదియునై యున్నది. అట్టి వారిలో నేను ప్రధానుడను.” (1 తిమోతి 1:15).

Share