Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

అబ్రాహాము దేవుని నమ్మెను అది అతనికి నీతిగా యెంచబడెను.

 

పౌలు ఇప్పుడు లేఖనాలలో నుండి విశ్వాసం ద్వారా కృప గురించిన వాదనలకు తిరుగుతాడు. మొదటి యూదుడైన అబ్రాహామును దేవుడు ఎలా సమర్థించాడనే విషయాన్ని ఆయన తీసుకుంటున్నాడు. అబ్రాహాము మోషే ధర్మశాస్త్రం ముందు జీవించాడు. అతని రోజులో పది ఆజ్ఞలు లేవు. 500 సంవత్సరాల తరువాత దేవుడు ఆ ఆజ్ఞలను ఇవ్వచ్చాడు. దేవుడు అబ్రాహామును ధర్మశాస్త్రం ఇచ్చే ముందు విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతునిగా తీర్చెను. అబ్రాహాము దేవుని విశ్వసించే వరకు, అతను అన్యజనుడు. అతను నమ్మినప్పుడు, అతను మొదటి యూదుడు అయ్యాడు.

మరియు

పౌలు ఇప్పుడు 1-5 వచనాలలో చెప్పిన పాయింట్ల యొక్క ఉదాహరణను ఇస్తాడు. ఇది అబ్రహం విశ్వాసాన్ని మరియు కృప యొక్క సూత్రాన్ని కలిపే సారూప్యత. అబ్రాహామును విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతునిగా తీర్చబడినట్లే దేవుడు గలతీయులను నీతిమంతులుగా తీర్చెను. రక్షణకు సహజ వారసుడిగా ఉంటే సరిపోదు.

అబ్రాహాము దేవుని నమ్మెను,

ఈ వచనము ఆదికాండము 15: 6 ను ఉటంకించింది. దేవుడు అబ్రాహాముకు చాలా మంది వారసులు ఉంటాడని వాగ్దానం చేశాడు (ఆదికాండము 12: 3). అబ్రాహాము మొదటి యూదుడు. దేవుడు యూద మతం యొక్క తండ్రిని విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతునిగా తీర్చితే, దేవుడు ఖచ్చితంగా తన అనుచరులను విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చును.

అబ్రాహాము దేవునిపై “విశ్వాసము” లేదా “నమ్మకం” కలిగిఉన్నడు అని గమనించండి; అతను దేవుని నమ్మాడు. దేవుడు చెప్పినదానిని నమ్మాడు. దేవుడు రక్షణను అందించాడని అబ్రాహాము నమ్మాడు; అతను రక్షణకు కార్యములు చేయలేదు. అతను దేవుని వాక్యాన్ని నమ్మాడు.

ఒక సమయంలో అబ్రాహాము నమ్మినట్లు గ్రీకు సూచిస్తుంది. మనము శారీరకంగా ఒకసారి ఈ ప్రపంచంలోకి వస్తాము. మనము ఒకసారి నిత్యజీవంలోకి వస్తాము. మనం మరలా మరలా శారీరకంగా పుట్టము కాబట్టి మనం ఆధ్యాత్మికంగా అలా పుట్టము. క్రైస్తవులు పదేపదే పుట్టరు.

అది అతనికి నీతిగా యెంచబడెను

“యెంచబడెను” అనేది లెక్కించడానికి, ఉద్దేశపూర్వకంగా సూచిస్తుంది. అబ్రాహాము విశ్వాసాన్ని అంచనా వేసిన తరువాత, దేవుని నమ్మినప్పుడు అబ్రాహాము ఖాతాలో తన నీతిని ఉంచాడు. దేవుడు అబ్రాహామును తన స్వయం ప్రయత్నం ద్వారా నీతిమంతునిగా తీర్చలేదు. దేవుడు అబ్రాహాము నీతికి శాశ్వతమైన రికార్డును ఉంచుతాడు (రోమన్లు ​​4: 7-12).

దేవుడు అబ్రాహామును రక్షించటానికి సున్నతి చేయలేదు ఎందుకంటే సున్నతి చేయవలసి రాకముందే దేవుడు అతన్ని రక్షించాడు. అతను దేవుని స్వంత నీతికి అబ్రాహాముకు ఘనత ఇచ్చాడు. మన పనులపై దేవుని ఎదుట నిలబడలేము.

నియమము:

దేవుడు ఎల్లప్పుడూ ప్రజలను అదే విధంగా రక్షిస్తాడు – కృప చేత విశ్వాసం ద్వారా.

అన్వయము:

దేవుడు ఒక వ్యవస్థను ఏర్పాటు చేశాడు, దీని ద్వారా మనం విశ్వాసం ద్వారా కృపను సముచితం చేస్తాము. విశ్వాసం ఎల్లప్పుడూ రక్షణకు ఏకైక షరతు (అపొస్తలుల కార్యములు 16:31; ఎఫెసీయులు 2: 8-9). మీ రక్షణకు మీరు ఏదైనా చేయవలసి ఉందని – ఎవరైనా మీకు ధర్మశాస్త్రవాదము యొక్క నియమమును ఇచ్చారా?

క్రీ. పూ. 2000లో అతను ప్రజలను రక్షించిన విధంగానే 2000 క్రీ.శ.లోకూడా దేవుడు ప్రజలను రక్షిస్తాడు. దేవుడు తన రక్షణ ప్రణాళికను ఎప్పుడూ మార్చడు. అతను ఎల్లప్పుడూ కృప ద్వారా ప్రజలను విశ్వాసం ద్వారా రక్షిస్తాడు. రక్షణకు – ఒకటి పనుల ద్వారా మరియు మరొకటి కృప ద్వారా అని రెండు ప్రణాళికలు లేవు. దేవుడు యూదులకు రక్షణకు, అన్యజనులకు మరొకరికి ఇవ్వడు.

మన పాపములకు యేసు క్రీస్తు మరణం గురించి దేవుడు చెప్పినదానిని మనం విశ్వసించిన క్షణం, దేవుడు మనలను నీతిమంతుడిగా పరిగణిస్తాడు.

Share