Select Page
Read Introduction to Galatians గలతీయులకు

 

మీరెంత మాత్రమును వేరుగా ఆలోచింపరని ప్రభువునందు మిమ్మునుగూర్చి నేను రూఢిగా నమ్ముకొనుచున్నాను. మిమ్మును కలవరపెట్టుచున్నవాడు ఎవడైనను వాడు తగిన శిక్షను భరించును.

 

మీరెంత మాత్రమును వేరుగా ఆలోచింపరని;

గలతీ విశ్వాసులు ఈ గలతీయుల పత్రికలో సమర్పించబడిన కృప సూత్రాన్ని అనుసరిస్తారని పౌలు నమ్ముచున్నాడు. వారు ధర్మశాస్త్రవాదము యొక్క చెడును గుర్తించే స్థితికి వచ్చారు.

ప్రభువునందు,

పౌలు విశ్వాసం ప్రభువుపై ఉంది, గలతీయులలో కాదు.

“… మీలో ఈ సత్‌క్రియ నారంభించినవాడు యేసుక్రీస్తు దినమువరకు దానిని కొనసాగించునని రూఢిగా నమ్ముచున్నాను. …” (ఫిలిప్పీయులు 1: 6).

మిమ్మునుగూర్చి నేను రూఢిగా నమ్ముకొనుచున్నాను,

కృప సూత్రం నుండి ధర్మశాస్త్రవాదములో పడరని గలతీ విశ్వాసులపై పౌలుకు నమ్మకం ఉంది.

మిమ్మును కలవరపెట్టుచున్నవాడు ఎవడైనను  

స్పష్టంగా నాయకుడు అయిన ఒక వ్యక్తి ఉన్నాడు – ” ఎవడైనను.” నాయకులు మరియు నాయకత్వం మధ్య తేడాను గుర్తించడం చాలా ముఖ్యం. నాయకులు ఎల్లప్పుడూ అనుచరుల కంటే గొప్ప తీర్పును కలిగి ఉంటారు ఎందుకంటే వారు సత్యంతో వ్యవహరిస్తారు. ఇందులో నిందలు మోపడానికి ఎల్లప్పుడూ వ్యక్తిగత బాధ్యత ఉంటుంది.

వాడు తగిన శిక్షను భరించును

కృప యొక్క సూత్రంపై గలతీయుల విశ్వాసాన్ని భంగపరిచే ధర్మశాస్త్రవాదము పై పౌలు బాధ్యత వహించాడు. అతను తన తప్పుడు బోధన కోసం భారీ తీర్పును [గ్రీకు: భారీ భారం] భరిస్తాడు. ఈ తీర్పు శాశ్వతమైన తీర్పు కాదు, విశ్వాసి యొక్క దైవిక క్రమశిక్షణ. తీర్పు యొక్క భారంతో ప్రజలను తప్పుడు బోధనలోకి నడిపించే క్రైస్తవ నాయకులను దేవుడు క్రమశిక్షణలో ఉంచుతాడు. సమస్య వ్యక్తి యొక్క ఆకర్షణ కాదు, కానీ అతని తప్పు బోధన యొక్క ఆకర్షణ.

ఇక్కడ “తీర్పు” బహిష్కరణ. మనము తప్పుడు బొధకులను క్రీస్తు శరీరం నుండి వేరు చేయాలి లేదా “పులిసిన పిండి కొంచెమైనను ముద్ద అంతయు పులియ చేయును.”

నియమము:

వారు బోధించే వాటికి అనుచరుల కంటే నాయకులు ఎక్కువ బాధ్యత వహిస్తారు.

అన్వయము:

నాయకులు తాము బోధించే వాటికి మరియు వారు ఎలా నడిపిస్తారనే దానిపై వ్యక్తిగత బాధ్యత తీసుకోవాలి. ఆయన వాక్యాన్ని బోధించడంలో వారు జాగ్రత్తగా లేకపోతే, దేవుడు వారిని క్రమశిక్షణ చేస్తాడు. సమస్య వ్యక్తి యొక్క ఆకర్షణ కాదు, కానీ అతని తప్పు బోధన యొక్క ఆకర్షణ. ఈ రోజు సంఘములు తప్పుడు బోధకులను తరిమికొట్టాలి. దీన్ని చేసే ధైర్యం లేదు. బలమైన చర్య తీసుకోవటానికి దేనిగురించైనా మనము గట్టిగా నమ్మము. మనము సమస్య లేకుండా ధర్మశాస్త్రవాదమును ప్రేరేపిస్తాము. మనము సమకాలీకరణ రోజులో జీవిస్తున్నాము. మనం సిద్ధాంతాలను విలీనం చేయవచ్చు మరియు సత్యాన్ని అస్పష్టం చేయవచ్చు ఎందుకంటే మనం సత్యాన్ని మనమే పట్టుకోము. 

క్రీస్తు యొక్క సిలువ ప్లస్ ఏదైనా ధర్మశాస్త్రవాదము. మనము ఆ సత్యాన్ని మార్చలేము. ఇది క్రీస్తు ప్లస్ కన్నీళ్లు, క్రీస్తు ప్లస్ ప్రభువు యొక్క భోజనం, క్రీస్తు ప్లస్ పశ్చాత్తాపం, క్రీస్తు ప్లస్ చిత్తశుద్ధి, క్రీస్తు ప్లస్ సంఘములో చేరడం అని మనము భావిస్తున్నాము. ఈ విషయాలన్నీ దేవుని మెప్పుపొందుటకు ప్రయత్నించు ధర్మశాస్త్రవాదము.

కృపగల వ్యక్తి క్రైస్తవుడిగా మారడానికి లేదా క్రైస్తవ జీవితాన్ని గడపడానికి అతను చేసే పనుల ద్వారా దేవుని ఆమోదం పొందటానికి చేసే అన్ని ప్రయత్నాలను విలువలేనివిగా భావించాలి. మనం ఎంత మతపరంగా ఉన్నామో అంత పెద్ద నేరం. శిలువ ప్రజలను కించపరుస్తుంది ఎందుకంటే ఇది మనిషి యొక్క స్వయం ధర్మం యొక్క అహంకారాన్ని తీర్చదు. దేవుని దయ యొక్క కృప వద్ద పడటం మనకు వినయం.

“కాబట్టి నీవు మన ప్రభువు విషయమైన సాక్ష్యమునుగూర్చి యైనను, ఆయన ఖైదీనైన నన్నుగూర్చియైనను సిగ్గుపడక, దేవుని శక్తినిబట్టి సువార్తనిమిత్తమైనశ్రమానుభవములో పాలివాడవై యుండుము. మన క్రియలనుబట్టి కాక తన స్వకీయ సంకల్పమునుబట్టియు, అనాదికాలముననే క్రీస్తుయేసునందు మనకు అనుగ్రహింపబడినదియు, క్రీస్తు యేసను మన రక్షకుని ప్రత్యక్షతవలన బయలుపరచబడి నదియునైన తన కృపనుబట్టియు, మనలను రక్షించి పరిశుద్ధమైన పిలుపుతో ఆయన మనలను పిలిచెను. ఆ క్రీస్తుయేసు, మరణమును నిరర్థకము చేసి జీవమును అక్షయతను సువార్తవలన వెలుగులోనికి తెచ్చెను. ఆ సువార్తవిషయములో నేను ప్రకటించువాడనుగాను అపొస్తలుడనుగాను, బోధకుడనుగాను, నియమింపబడి తిని. ఆ హేతువుచేత ఈ శ్రమలను అనుభవించుచున్నాను గాని, నేను నమ్మినవాని ఎరుగుదును గనుక సిగ్గుపడను; నేను ఆయనకు అప్పగించినదానిని రాబోవు చున్న ఆ దినమువరకు ఆయన కాపాడగలడని రూఢిగా నమ్ముకొనుచున్నాను.”(2 తిమోతి 1: 8-12).

Share